Hạng B2
1/10/16
166
372
63
40
Bác đưa 2 ví dụ va chạm về góc, vị trí khác nhau hoàn toàn thì sao đánh giá công bằng dc bác?
Nếu đâm ngang hông thì city, aceent cũng như vios taxi kia thôi bác. Ngược lại, nếu tông đít city như kia thì vios với accent cũng ko sao đâu
À bác muốn vậy thì cho e hỏi bác có biết vụ xe toy innova lùi cao tốc bị xe tải húc bẹp ra đi mấy ng. Nó có khác với con city kia ko? Nói thật là e ko ghét toy mà chỉ ghét mỗi toy VN, ko phải ghen tị số lượng nó bán dc nhiêu mà chỉ buồn cho người mua nó lỡ sảy ra chuyện thì cũng như đang đi xe máy thôi.

Hạng C
10/6/18
565
429
83
39
Dẫn chứng đâu ? Xin cái nguồn đi bác bác nói mồm vậy ai tin bác. Có anti nó cũng vừa vừa thôi.
Tôi cũng sở hữu xe Toy có nghe cái tính năng này đâu. Ko dẫn chứng dc vui lòng ko reply comment. Tôi ko tranh luận với kiểu anti mù quáng.
E phát cáu với bác rồi đấy. Toyota bác chạy là chiếc nào? Tới wigo, vios cũng có tính năng ấy, trong catalog mời bác lên trang chủ của toy mở đọc. Còn mấy chiếc xe Hàn ko có mà bác bảo e phải chứng minh? Catalog của nó ko hề nhắc tới đc chưa?

Hạng D
4/2/08
4.568
6.436
113
TPHCM
Em ngắn gọn thế này. Gì chứ về công nghệ ô tô thì thế giới bỏ xa VN bèo bèo cũng 10-15 năm... về khả năng nhận thức an toàn VN chắc cũng gần bét thế giới (coi mấy ông thợ hàn là biết), coi thường tính mạng thì chắc VN đứng top đầu thế giới..

Vậy thôi, thế giới tạo ra cái gì đều có lý do cả nên thôi cứ dùng đi ạ.

Hạng C
13/11/15
944
637
93
HoChiMinh city, Vietnam
À bác muốn vậy thì cho e hỏi bác có biết vụ xe toy innova lùi cao tốc bị xe tải húc bẹp ra đi mấy ng. Nó có khác với con city kia ko? Nói thật là e ko ghét toy mà chỉ ghét mỗi toy VN, ko phải ghen tị số lượng nó bán dc nhiêu mà chỉ buồn cho người mua nó lỡ sảy ra chuyện thì cũng như đang đi xe máy thôi.

City hay CRV đi lùi trên cao tốc cũng toi vậy thôi bác. Vụ ỉn bị cont tông chết 6/10 người trên CT hà nội thái nguyên em biết.
Đừng đề cao city so với Vios quá

Hạng D
24/9/13
1.111
1.456
113
Theo bác thì hãng nào an toàn hơn toy?
Toy là nhất bác ạ!
[Thảo luận] Túi khí xe! Có thật sự cần thiết?!

Vios bị người đi bộ quệt, công nhận lớp sơn bền thiệt bác ha

Túi khí bền vô đối bác ạ, nhìn xe cứng cáp an toàn phết

Toy Camry nhập Thái :D:D:D

Cứng cáp, an toàn thế, bền vô đối thế mà cứ cải

Prado :D:D:D

Lé xẹ :D:D:D

Bền cả dòng cả họ :D:D:D

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: Thamnguyennguyen1
Hạng C
20/4/19
687
237
86
Túi khí trên ô tô có cần thiết hay không? Cần thiết! Không cần thì người ta trang bị làm gì? Túi khí là một thiết bị an toàn thụ động quan trọng hỗ trợ cho dây đai an toàn. Những thiết bị này cũng chẳng phải là "bảo bối" để giúp con người luôn sống sót, mà là để giảm thiểu nguy cơ tử vong để sống sót. Chung quy lại, tại vì cái tcvn về an toàn trong mọi lĩnh vực nói chung, ngành ôtô nói riêng của vn thấp và cũng do một phần vì điều kiện kinh tế, dẫn đến yêu cầu về an toàn thấp. Do vậy nó tác động đến vấn đề nhận thức về an toàn của mọi người.

7/9/16
1.028
2.631
113
33
Toy là nhất bác ạ!
View attachment 2003759

View attachment 2003760

View attachment 2003761

View attachment 2003762

View attachment 2003763

View attachment 2003773

View attachment 2003775
View attachment 2003776

Bác là người e tìm kiếm :). Và bác đã trả lời cho fan toy thay e!
- thế nào là 1 chiếc xe an toàn: bao gồm công nghệ thân vỏ, hệ thống điện tử hỗ trợ, hệ thống bảo vệ khi có va chạm xảy ra, và cả các hệ thống phòng ngừa trước va chạm (đèn đóm, hệ thống cảnh báo, hệ thống ra đa, hệ thống điện tử can thiệp trước con người....) và Toyota đã làm được những gì ? Họ có động cơ và túi khí bền vô đối, hệ thống thân vỏ hấp thụ lực và hấp luôn người ngồi trong xe! Và thương hiệu mua bán lớn nhất thế giới! Vì 1 chiếc xe toyota được mua bán lại rất nhiều lần!

• Like
Reactions: volangchi
Hạng C
13/11/15
944
637
93
HoChiMinh city, Vietnam
Toy là nhất bác ạ!
View attachment 2003759

View attachment 2003760

View attachment 2003761

View attachment 2003762

View attachment 2003763

View attachment 2003773

View attachment 2003775
View attachment 2003776

Mấy kiểu xe nát sau tai nạn thế này thì hãng khác cũng vậy thôi, kể cả
Toy là nhất bác ạ!
View attachment 2003759

View attachment 2003760

View attachment 2003761

View attachment 2003762

View attachment 2003763

View attachment 2003773

View attachment 2003775
View attachment 2003776

Hãng khác cũng nát vậy thôi chứ riêng gì Toy, kể cả Lamboghini.
Xe oto mà a kêu ko nát khi va chạm thì a mua xe tăng về lắp thêm túi khí vào.

Hạng C
10/6/18
565
429
83
39
Toy là nhất bác ạ!
View attachment 2003759

View attachment 2003760

View attachment 2003761

View attachment 2003762

View attachment 2003763

View attachment 2003773

View attachment 2003775
View attachment 2003776

Vụ gì thì e ko rõ riêng con Camry trong bài kia ông chủ đạp ga đi ngược trong hầm bị cái rào sắt chọc vào, như vậy ko hề có giảm gia tốc, cũng ko lan tới buồng lái. Và quan trọng nhất là ông chủ bước xuống như 1 vị thần ko hề xây xát dù 1 vết nhỏ. Muốn túi khí nổ cho dập mặt ra? E gặp anti mù quáng cũng nhiều, tưởng trên mấy diễn đàn về xe này ko có, nhưng thấy so với trên mấy chợ như vnexpress toàn chị em thì ở đây có vẻ ko thiếu. Nội cái thời gian đi sưu tầm hình để lưu lại thôi cũng đủ hiểu căm thù toy thế nào rồi

Hạng D
24/9/13
1.111
1.456
113
Toy là nhất bác ạ!
View attachment 2003759

View attachment 2003760

View attachment 2003761
Túi khí bền vô đối bác ạ

View attachment 2003762

View attachment 2003763
Nó bền vô đối mà cứ cải
Và còn
Mấy kiểu xe nát sau tai nạn thế này thì hãng khác cũng vậy thôi, kể cả

Hãng khác cũng nát vậy thôi chứ riêng gì Toy, kể cả Lamboghini.
Xe oto mà a kêu ko nát khi va chạm thì a mua xe tăng về lắp thêm túi khí vào.
Bác đừng có mà đánh đồng xe nào cũng như nhau. Toy ngay cả người đi bộ quệt trúng cũng móp, còn mà khi tai nạn thì bị vò lại như giấy và đa phần túi khí không có bung.
Tại sao nghe Toy là em thấy dị ứng như vậy, bởi vì em đã từng thấy một vụ ngay trước mắt, đèn xanh 2 xe cùng đề ba tốc độ chưa đến 30km/h Fortuner ủi đít Vios đang quay đầu. Với tốc độ đó mà 2 xe xe nào cũng thủng cái lổ to như cái thúng. Nhìn vào đó trống hoắc phát chán.
Bác lại còn bào chửa gì cho cái hãng xe khinh thường người tiêu dùng như vậy? Chính cái quan điểm và thái độ của người như bác mà Toy nó sống khỏe vừa đếm tiền vừa nói dân VN ngu bỏ mịa.

Giờ này mà còn hàn khung bằng tay, hôm đó anh thợ không vui quên vài chấm thì ...

Chắc toàn làm thủ công nên bác xem như siêu xe và tính giá cắt cổ :D:D:D
https://baomoi.com/ben-trong-nha-ma...-chay-o-vinh-phuc/c/14741890.epi#&gid=1&pid=8

Ăn sổi ở thì, quơ được tới đâu thì quơ, éo chịu đầu tư một khi mà còn nhiều người trung thành như bác thì tội gì phải dây chuyền này, robot nọ :D:D:D

Attachments

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: Thamnguyennguyen1