Hạng D
24/9/13
1.111
1.456
113
Vụ gì thì e ko rõ riêng con Camry trong bài kia ông chủ đạp ga đi ngược trong hầm bị cái rào sắt chọc vào, như vậy ko hề có giảm gia tốc, cũng ko lan tới buồng lái. Và quan trọng nhất là ông chủ bước xuống như 1 vị thần ko hề xây xát dù 1 vết nhỏ. Muốn túi khí nổ cho dập mặt ra? E gặp anti mù quáng cũng nhiều, tưởng trên mấy diễn đàn về xe này ko có, nhưng thấy so với trên mấy chợ như vnexpress toàn chị em thì ở đây có vẻ ko thiếu. Nội cái thời gian đi sưu tầm hình để lưu lại thôi cũng đủ hiểu căm thù toy thế nào rồi
[Thảo luận] Túi khí xe! Có thật sự cần thiết?!

Ai mù quáng????????????????????????????????????????????????????
Bác tài và hành khách đến nông nổi này thì là nghiệp của những người bênh vực như bác nặng lắm đấy

• Like
Reactions: Thamnguyennguyen1
Hạng C
10/6/18
565
429
83
39
Và còn

Bác đừng có mà đánh đồng xe nào cũng như nhau. Toy ngay cả người đi bộ quệt trúng cũng móp, còn mà khi tai nạn thì bị vò lại như giấy và đa phần túi khí không có bung.
Tại sao nghe Toy là em thấy dị ứng như vậy, bởi vì em đã từng thấy một vụ ngay trước mắt, đèn xanh 2 xe cùng đề ba tốc độ chưa đến 30km/h Fortuner ủi đít Vios đang quay đầu. Với tốc độ đó mà 2 xe xe nào cũng thủng cái lổ to như cái thúng. Nhìn vào đó trống hoắc phát chán.
Bác lại còn bào chửa gì cho cái hãng xe khinh thường người tiêu dùng như vậy? Chính cái quan điểm và thái độ của người như bác mà Toy nó sống khỏe vừa đếm tiền vừa nói dân VN ngu bỏ mịa.
View attachment 2003854
Giờ này mà còn hàn khung bằng tay, hôm đó anh thợ không vui quên vài chấm thì ...

View attachment 2003856
Chắc toàn làm thủ công nên bác xem như siêu xe và tính giá cắt cổ :D:D:D
https://baomoi.com/ben-trong-nha-ma...-chay-o-vinh-phuc/c/14741890.epi#&gid=1&pid=8

Ăn sổi ở thì, quơ được tới đâu thì quơ, éo chịu đầu tư một khi mà còn nhiều người trung thành như bác thì tội gì phải dây chuyền này, robot nọ :D:D:D
Nhìn qua là e biết cái khung trên hình ko phải của Innova rồi. Quá to, cái này là của xe tải dòng 2.5t trở lên. Khung innova nhỏ thôi

Rất nhiều công đoạn hàn trên ô tô phải là người trực tiếp thao tác đấy cụ ạ.
Chỉ cần là qui trình tốt và kiểm soát chặt chẽ thì ko bao giờ có tuột với bỏ sót mối hàn đâu. E biết Huyndai thành công bị tuột mối hàn hàng loạt trên dòng accent trên hội đó kêu như hoạn dù cho là hàn bằng máy vị trí đó.

Hạng C
10/6/18
565
429
83
39
View attachment 2003869

Ai mù quáng????????????????????????????????????????????????????
Bác tài và hành khách đến nông nổi này thì là nghiệp của những người bênh vực như bác nặng lắm đấy
Ông nhảm nhí vừa thôi. Cái xe khác mà húc vậy thì chắc ko sao? Anti mù quáng thì cũng nhìn hình hãng nói nhé. húc kiểu đó thì xe tăng cũng chết

Hạng C
10/6/18
565
429
83
39
Và còn

Bác đừng có mà đánh đồng xe nào cũng như nhau. Toy ngay cả người đi bộ quệt trúng cũng móp, còn mà khi tai nạn thì bị vò lại như giấy và đa phần túi khí không có bung.
Tại sao nghe Toy là em thấy dị ứng như vậy, bởi vì em đã từng thấy một vụ ngay trước mắt, đèn xanh 2 xe cùng đề ba tốc độ chưa đến 30km/h Fortuner ủi đít Vios đang quay đầu. Với tốc độ đó mà 2 xe xe nào cũng thủng cái lổ to như cái thúng. Nhìn vào đó trống hoắc phát chán.
Bác lại còn bào chửa gì cho cái hãng xe khinh thường người tiêu dùng như vậy? Chính cái quan điểm và thái độ của người như bác mà Toy nó sống khỏe vừa đếm tiền vừa nói dân VN ngu bỏ mịa.
View attachment 2003854
Giờ này mà còn hàn khung bằng tay, hôm đó anh thợ không vui quên vài chấm thì ...

View attachment 2003856
Chắc toàn làm thủ công nên bác xem như siêu xe và tính giá cắt cổ :D:D:D
https://baomoi.com/ben-trong-nha-ma...-chay-o-vinh-phuc/c/14741890.epi#&gid=1&pid=8

Ăn sổi ở thì, quơ được tới đâu thì quơ, éo chịu đầu tư một khi mà còn nhiều người trung thành như bác thì tội gì phải dây chuyền này, robot nọ :D:D:D
Nói tiếp vụ người quẹt cũng móp. Cụ có biết vì sao đầu và đuôi xe du lịch ng ta làm bằng nhựa ko? Biết sao đầu đít xe thì rất dễ biến dạng nhưng cái khoang hành khách thì rất cứng ko? Cụ cứ đem tư duy của mấy bác xe tải vài chục năm trước áp dụng vào xe hiện đại như hiện nay ko ổn đâu. Cụ húc vào xe cái xe móp tức là lực đã đc hấp thụ vào cái vỏ ấy, xác suất cụ chấn thương nặng sẽ thấp. Cụ húc vào cái xe mà còn nguyên là cụ mệt đấy. Thời nào rồi còn quan trọng cái xe ko móp với cái mạng.haizz

Hạng D
24/9/13
1.111
1.456
113
Ông nhảm nhí vừa thôi. Cái xe khác mà húc vậy thì chắc ko sao? Anti mù quáng thì cũng nhìn hình hãng nói nhé. húc kiểu đó thì xe tăng cũng chết

Vụ gì thì e ko rõ riêng con Camry trong bài kia ông chủ đạp ga đi ngược trong hầm bị cái rào sắt chọc vào, như vậy ko hề có giảm gia tốc, cũng ko lan tới buồng lái. Và quan trọng nhất là ông chủ bước xuống như 1 vị thần ko hề xây xát dù 1 vết nhỏ. Muốn túi khí nổ cho dập mặt ra? E gặp anti mù quáng cũng nhiều, tưởng trên mấy diễn đàn về xe này ko có, nhưng thấy so với trên mấy chợ như vnexpress toàn chị em thì ở đây có vẻ ko thiếu. Nội cái thời gian đi sưu tầm hình để lưu lại thôi cũng đủ hiểu căm thù toy thế nào rồi

Thế này thì bác tài và khách bay lên như một vị thần chứ không phải bước xuống như một vị thần ha. Xe khác thì có lẽ còn cơ may hơn vì cơ may túi khí bung.

Hạng D
24/9/13
1.111
1.456
113
Nói tiếp vụ người quẹt cũng móp. Cụ có biết vì sao đầu và đuôi xe du lịch ng ta làm bằng nhựa ko? Biết sao đầu đít xe thì rất dễ biến dạng nhưng cái khoang hành khách thì rất cứng ko? Cụ cứ đem tư duy của mấy bác xe tải vài chục năm trước áp dụng vào xe hiện đại như hiện nay ko ổn đâu. Cụ húc vào xe cái xe móp tức là lực đã đc hấp thụ vào cái vỏ ấy, xác suất cụ chấn thương nặng sẽ thấp. Cụ húc vào cái xe mà còn nguyên là cụ mệt đấy. Thời nào rồi còn quan trọng cái xe ko móp với cái mạng.haizz
Ngàn lời giải thích làm chi, chứng cứ hình ảnh rành rành còn dùng lưỡi để đánh lận con đen. Càng giải thích người ta càng xem không ra cái gì.
Không phải riêng em biết ba cái này đâu. Thực ra nhiều người đã ngán ngẫm anh Toy này từ lâu. Bằng chứng là doanh số bị sụt giảm nghiêm trọng do các hãng khác san sẻ thị phần nhiều quá nên gần đây buộc phải giảm giá ào ào chứ để giá trên trời như vậy chắc ngâm luôn, đâu dám bán hàng kêu ngạo kèm lạc kiểu cơm mắng cháo chửi nữa đâu. Cho nên những ai đã mua trước thì xác định mất giá bộn rồi. :D :D :D

Hạng C
10/6/18
565
429
83
39
Ngàn lời giải thích làm chi, chứng cứ hình ảnh rành rành còn dùng lưỡi để đánh lận con đen. Càng giải thích người ta càng xem không ra cái gì.
Không phải riêng em biết ba cái này đâu. Thực ra nhiều người đã ngán ngẫm anh Toy này từ lâu. Bằng chứng là doanh số bị sụt giảm nghiêm trọng do các hãng khác san sẻ thị phần nhiều quá nên gần đây buộc phải giảm giá ào ào chứ để giá trên trời như vậy chắc ngâm luôn, đâu dám bán hàng kêu ngạo kèm lạc kiểu cơm mắng cháo chửi nữa đâu. Cho nên những ai đã mua trước thì xác định mất giá bộn rồi. :D:D:D
Vậy mới là xã hội, có ng này ng kia thôi cụ. tiền ai kiếm được thì họ biết ném vào đâu. từ accent, i10, satafe, explorer, camry,fortun, crv...xe nào cũng kèm lạc cả mà nó vẫn bán tốt.

Hạng C
10/6/18
565
429
83
39
Thế này thì bác tài và khách bay lên như một vị thần chứ không phải bước xuống như một vị thần ha. Xe khác thì có lẽ còn cơ may hơn vì cơ may túi khí bung.
Hình này mà còn bảo túi khí bung còn cơ may. mạnh tới mức bứt luôn 4 con ốc ghế, móp hết cả giàn động cơ, Cái vô lăng của Toy tụt cả xuống mà vẫn ra đi thì túi khí phỏng có tác dụng. Mà thôi e cũng chẳng tranh luận lại bác, bất đồng đạo bất tương vi mưu. Bác coi túi khí là bùa hộ mạng thì đây là quan điểm của mỗi người, e tôn trọng ý kiến của bác.

Hạng D
24/9/13
1.111
1.456
113
Vậy mới là xã hội, có ng này ng kia thôi cụ. tiền ai kiếm được thì họ biết ném vào đâu. từ accent, i10, satafe, explorer, camry,fortun, crv...xe nào cũng kèm lạc cả mà nó vẫn bán tốt.

Cũng là xe Nhật như nhau, cùng hút vào cột đèn mà sao kì quá hà :D :D :D

Hạng C
10/6/18
565
429
83
39
View attachment 2003910
View attachment 2003911
Cũng là xe Nhật như nhau, cùng hút vào cột đèn mà sao kì quá hà :D:D:D
1 cái trụ = ống tôn với 1 cái trụ bằng bê tông cốt thép
1 cái phóng thẳng vào, 1 cái quăng quật lung lung vì phóng quá nhanh. Húc cột mà bẹp cửa?
E nói thật nhé, cụ chịu khó sưu tầm mấy cái hình mà ko thèm nhìn thế này e thấy nói cụ là chị nào đó ko biết có đúng ko?