Hạng D
21/10/10
1.202
3.969
113
Chào các bác,
Em lượn 1 vòng trên google map thì thấy khu này có vẻ được. Khi nào xong song hành + lake view NVL thì đu theo về Q1 cũng nhanh mà lại tránh được kẹt xe trên Nguyễn Duy Trinh. Thấy giá homyland 2 với parcspring cũng k cao quá.
Muốn hỏi các bác nào có thông tin và đánh giá về mấy thằng này.
1. Tiện ích/ chất lượng?
2. Giá hiện tại
3. Có sổ chưa (trừ Krista chưa giao nhà :D)
4. Cho thuê thế nào?
5. Có nên nhảy vô k? Nếu vô thì mua thằng nào?
Ý định: mua cho thuê kiếm tiền chợ, khi nào xong song hành thì bán :)
Mời các bác cùng bóng bàn ạ.

Hạng D
21/10/10
1.202
3.969
113
tụt luôn xuống phía dưới đi anh , chỗ Bình trưng đông . dá rẻ hơn .. ;lại có sổ . lại view cao tốc luôn

Bình Trưng Đông có dự án nào?
Em định mua cho thuê nên quan tâm vị trí hơn. Thấy parcspring với krista nối thẳng vào lakeview sau này đi song hành.
Chỉ là k rõ rỗ giá thế nào.
Homyland 2 thì có bạn ở đó, nghe bảo là ở tốt, nhưng vị trí tương lai k bằng 2 cái của capitaland

• Like
Reactions: Bé Mập
Hạng B1
30/6/15
56
31
18
37
Em thì đang tính mua để ở. Homyland 2 nhìn ok hơn. Chứ qua parspring nhìn từ ngoài vào thấy màu mè xấu quá

Hạng D
21/10/10
1.202
3.969
113
Homyland sổ sách có chưa mấy anh :)

Nghe đồn là đang làm sổ. Còn homy 3 gọi điện lên hỏi cdt thì kêu phải vài tháng nữa mới có thông tin.
Parcspring hình như đã có sổ.
Bác nào đang ở vào cho ý kiến với. Tính ra 1 căn 2pn tầm 1.6 tỷ cũng đáng xem xét.

Hạng D
21/10/10
1.202
3.969
113
bác mua parcspring vừa có sổ vừa nằm trên đường chính vào khu của NVL, sau này đi đường đó qua bên sân golf tiện hơn chứ

Em cũng đang hướng đến parcspring hoặc krista.
Bên krista thiết kế đẹp hơn, nhưng hình như năm ngoái bán đợt đầu bị set giá cao quá, sang năm mới giao nhà
Parcspring thì thiết kế k đẹp, chỉ có 1-2 vị trí xem đc. Nhìn layout thua homy 2.
Xong song hành giá tăng thì bán.

Hạng C
27/6/15
983
5.136
93
35
Nghe đồn là đang làm sổ. Còn homy 3 gọi điện lên hỏi cdt thì kêu phải vài tháng nữa mới có thông tin.
Parcspring hình như đã có sổ.
Bác nào đang ở vào cho ý kiến với. Tính ra 1 căn 2pn tầm 1.6 tỷ cũng đáng xem xét.

1.6 là căn 70m2 hem bác..

Em thích Homyland. Mà hồ bơi nằm goc ben ngoai nên có vẻ hơi xô bồ, ko riêng như parcspring..

Hạng D
21/10/10
1.202
3.969
113
1.6 là căn 70m2 hem bác..

Em thích Homyland. Mà hồ bơi nằm goc ben ngoai nên có vẻ hơi xô bồ, ko riêng như parcspring..

Thấy rao thôi bác. Để qua tuần xem thử. Có sổ rồi dễ cắm bank, bỏ ra chừng 50% thôi, lấy tiền thuê trả tiền vay, đc giá thì bán, k thì để đó kiếm tiền chợ :)
Đang phân vân giữa chỗ này với masteri 1pn.
Mas chắc cho thuê dễ hơn, nhưng giờ mas ít tin hạ tầng để trông chờ hơn bên này.

• Like
Reactions: hector87