Với 800 triệu các bác sẽ mua xe gì?

• Total voters
    154
Hạng D
25/10/10
4.518
3.575
113
Từ lúc VF rao bán xe, giá xe trên thị trường có thuật ngữ mới, "giá đó có Vê hay chưa Vê?" Ka ka..
Mua xe gì cũng được; né cái xe mô hình ra nếu ko muốn làm chuột bạch! Tôi yêu Việt Nam...đồng!
Giá đó là giá tạm tính mà bác, có phải giá bán chính thức như Klara đâu? Làm sao mà tính VAT? cứ phan đại vô 10% trên giá tạm tính?

Hạng D
25/10/10
4.518
3.575
113
Nếu em đổi xe thì chắc chắn sẽ mua xe Vinfast con SUV quá ngon.
Đã mua con Klara pin lithium mà ghi sần, nhưng vẫn chứa được chạy em nó, chưa có hàng giao ngay. Hic

Hạng D
25/10/10
4.518
3.575
113
Người chưa đủ tiền: Có đủ tiền tôi chơi liền!
Người nhiều tiền: Xe này chưa xứng với tôi!
Người vừa tầm tiền: có quá nhiều lựa chọn abc..,để suy nghĩ đã,...hết thời hạn khuyến mãi giá quay về giá gốc, lại trở thành...người chưa đủ tiền HAHAHA!
Anh Vượng keo này...căng rồi! Bỏ tiền PR, các nhà hoạt náo viên ôm đủ tiền cát-xê mua ngay con...Toy, Mec, BMW, Ford....
Em thì nghèo nên xe gì càng đi càng đắt em mới chơi :D:D:D
Em nghĩ những người như bác mong bác Vượng sạt nghiệp, mới vừa lòng ghanh tỵ ga to của các bác nhỉ? Tại sao ngoại bang hút máu thì thỏa thê để cho chúng hút máu, còn dân mình ngòn năm mới có 1 vài người cố leo lên khỏi giếng thì các bác lại hè nhau kéo họ xuống??? Loại gì đây?
Căn bệnh GATO ở dân mình trầm kha lắm rồi.

Tập Lái
17/3/17
35
70
18
47
Nếu em đổi xe thì chắc chắn sẽ mua xe Vinfast con SUV quá ngon.
Đã mua con Klara pin lithium mà ghi sần, nhưng vẫn chứa được chạy em nó, chưa có hàng giao ngay. Hic

Nếu tui đổi xe tui cũng sẽ mua cả 4 con Vinfart đổi qua đổi lại chạy cho sướng tay

Tập Lái
17/3/17
35
70
18
47
Em nghĩ những người như bác mong bác Vượng sạt nghiệp, mới vừa lòng ghanh tỵ ga to của các bác nhỉ? Tại sao ngoại bang hút máu thì thỏa thê để cho chúng hút máu, còn dân mình ngòn năm mới có 1 vài người cố leo lên khỏi giếng thì các bác lại hè nhau kéo họ xuống??? Loại gì đây?
Tôi thì không thích và không có giờ tranh cãi trên diễn đàn, chỉ đọc là chính. Nên bác cho tôi góp ý ngắn gọn nha.
Đám GATO ở Vịt đúng là có quá nhiều.
Về phía ngược lại, leo lên khỏi miệng giếng mà bác nói, có được lòng cái đám ở dưới giếng hay không còn tuỳ vào cách leo lên nữa. Còn nếu xác định leo lên để chơi với đám trên mặt đất thì vô tư đi, cần gì để ý cái đám dưới giếng nghĩ gì, bác nhỉ.
Đây là ý kiến cá nhân tôi, bác nghĩ thấy đúng thì welcome bác tranh luận văn minh.

Hạng B2
14/3/17
115
143
43
32
Ngoại bang hút máu 1 con xe thì lời lãi đc là bao. Người dùng đóng thuế 200% cho nhà nc khi lăn bánh còn "yêu nước" hơn nhiều là mua con xe được PR rầm rộ mà chưa 1 lần lái thử :)))

Hạng D
25/10/10
4.518
3.575
113
Tôi thì không thích và không có giờ tranh cãi trên diễn đàn, chỉ đọc là chính. Nên bác cho tôi góp ý ngắn gọn nha.
Đám GATO ở Vịt đúng là có quá nhiều.
Về phía ngược lại, leo lên khỏi miệng giếng mà bác nói, có được lòng cái đám ở dưới giếng hay không còn tuỳ vào cách leo lên nữa. Còn nếu xác định leo lên để chơi với đám trên mặt đất thì vô tư đi, cần gì để ý cái đám dưới giếng nghĩ gì, bác nhỉ.
Đây là ý kiến cá nhân tôi, bác nghĩ thấy đúng thì welcome bác tranh luận văn minh.
Em không hiểu ý bác? Bác Vượng leo lên là để cạnh tranh sòng phẳng với các thương hiệu oto của nước ngoài (bằng chứng là đem xe đi triển lãm ở Paris motor show đây thôi). Chứ ở VN có còn ai đủ khả năng cạnh tranh với bác Vượng? Nền công nghiệp oto mấy mươi năm chỉ có mỗi Vinaxuki đã bị chính đồng bào của mình bóp chết từ khi con trong trứng. Nhìn qua Proton của Malaysia đi, xem người dân họ đối xử với thương hiệu của họ, từng bước từng bước 1 dù Proton không phải là 1 DN quá mạnh.
Bao nhiêu năm trời đất nước mới sản sinh ra được 1 nhân vật đủ khả năng (trí tuệ và tiềm lưc) để cạnh tranh sòng phẳng với các nước nhưng lại bị 1 số người chà đạp.
HỌ sẵn sàng bỏ hơn 20 tr để mua 1 chiếc ĐT Samsung (đã từng dính phốt nổ đến nỗi tất cả các nước đều cấm nhập khẩu và mang theo trên các phương tiện công cộng). Họ không hề mảy may đặt câu hỏi về độ an toàn, chừng nào hết pin, bao lâu pin chai? Mỗi ngày phải sạc là 1 điểm khó chịu. Trong khi họ lại lôi những thứ vớ vẩn đó để chửi chính đồng bào của mình với 1 chiếc xe có cùng tầm giá??? Xin lỗi, em ngửi không nổi.
Họ sẳn sàng chi hàng trăng triệu đồng đồng đặt chỗ, để mua xe của ngoài bang, dù chưa hề nhập về, nhưng họ lại chửi rủa đồng bào mình khi đặt 50tr để mua xe? Lại còn đòi hỏi nếu không thích thì lấy lại tiền? Đặt cọc mà lấy lại tiền thì việc đặt cọc có ý nghĩa gì?
Xe của Vin sử dụng hoàn toàn của Đức (máy móc, khung gầm, hộp số ....) họ còn chê ỏng chê eo, nghi ngờ an toàn a,b,c .... trong khi con kia morning, i10 chỉ được an toàn mức 0 sao thì họ lại dám mua để đi mà không mảy may nghi ngờ??? Có phải là loại bơ đít ngoại bang, chà đạp đồng bào?
Quá khứ đã chứng mình, 1 hãng non trẻ không thể phát triên đi lên bằng chính đôi chân của mình được, họ cần phải đứng trên vai người khác để phát triển và VIn đang đi rất đúng, Hãy nhìn Vinaxuki và Proton để rút ra bài học "tự làm khi lực còn yếu sẽ chết như thế nào".

Hạng D
25/10/10
4.518
3.575
113
Ngoại bang hút máu 1 con xe thì lời lãi đc là bao. Người dùng đóng thuế 200% cho nhà nc khi lăn bánh còn "yêu nước" hơn nhiều là mua con xe được PR rầm rộ mà chưa 1 lần lái thử :)))
Việc đánh thuế ntn là việc của nhà nước chứ không phải của DN. Nhà nước đánh thuế cao oto nhưng những mặt hàng khác thì đánh thấp, thế thôi, ví dụ như xe máy, thuế quá thấp. NN đánh thuế như vậy để có lợi cho đa số người dân, chứ còn đánh thuế thấp cho xe oto thì chỉ có 1 nhóm người có lợi, còn đa số người dân không được hưởng lợi. Bác có muốn NN giảm 50% thuế oto nhưng tăng 50% thuế xe máy không?

• Like
Reactions: FoMarcusN
Hạng B2
28/6/17
253
1.749
93
TPHCM
Bác hơi nhầm, ông Vượng sạt nghiệp tôi chết theo chắc luôn đấy ạ :D:D:D.
Ai hút máu tôi mà tôi thấy "PHÊ" là tôi ủng hộ bác ạ!
Còn bác hỏi "tôi loại gì" thì xin thưa tôi cũng không biết tôi loại gi, nhưng chắc chắn 1 đều là tôi "không phải cái loại bác" ạ.:p:p:p