Hạng D
11/5/14
1.546
1.998
113
40
em vừa lấy Outback hôm nay, các bác xem nên làm gì ạ, em định dán kính Llumar, mua thảm weathertech, và có thể xịt gầm chống rỉ (có nên không ạ?)
Thảm Weather tech là ngon rồi bác.
Còn bác dán kính V-Kool đi, hơn hẳn Llumar đấy.
Còn xịt gầm thì tùy, em nghĩ nên xịt.

Hạng C
2/3/14
629
486
63
Thảm Weather tech là ngon rồi bác.
Còn bác dán kính V-Kool đi, hơn hẳn Llumar đấy.
Còn xịt gầm thì tùy, em nghĩ nên xịt.
hic, hôm nay vừa dán Llumar rồi ạ, đọc review bên Tây thì các cụ ấy chọn Llumar nhiều, thảm khá là ngon, vừa khít. Em định làm bảo vệ gương ở Đức Inox với xịt gầm.
Xe đi khá ngon, rộng rãi thoải mái, đi xa chắc thích lắm :) về cách âm thì thua Mer GLK, còn AWD thì chưa có dịp test nhiều. Khi nào em sẽ so sánh thử 4Matic với Symmetrical AWD.
P/s: có bác nào biết thay cái miếng bảo vệ động cơ, hộp số bằng nhôm giá bao nhiêu không ạ, trong cuốn catalog của hãng thấy có phụ kiện như thế. Em cũng định order gương chiếu hậu chống chói kèm la bàn chính hãng, không biết gắn vào có vấn đề gì không ạ?

Hạng B2
6/2/16
284
101
28
51
Hi các bác, Sau thời gian chờ đợi mòn mõi, cuối cùng em cũng mang được vợ 2 về. Phải nói là từ nhà ra phố ai nhìn em nó cũng khen quá trời quá đất, ngại ghê :). Hiện tại đang trong thời gian break in nên cũng chưa dám đạp điếc gì cả, chỉ có hôm CN vừa rồi ra cao tốc Long Thành đạp thử 160km/h ở chế độ S, cảm giác đầm và chắc đúng như các đàn anh mô tả. Với em con Subaru Outback 2.5i-S này là vừa đủ, vì em cũng không đam mê tốc độ cho lắm.[pagebreak][/pagebreak]

Thời gian đầu xe chạy rất êm và mượt mà, tuy nhiên 2 hôm nay (sau khi chạy hơn 500km) phát sinh mấy vấn đề mà em không biết do xe như vậy hay do bị lỗi, nên mạn phép mang lên đây hỏi, nhờ các bác có kinh nghiệm chỉ giáo.

1. Tiếng ù ù như tiếng gió vọng vào khoang lái khi tăng tốc
2. Tiếng lách cách của nội thất khi chạy vào đường dằn sốc.
3. Mỗi lần chuyển cần số từ P sang D hoặc R thì nghe tiếng bực bực chứ không êm như lúc đầu
4. Mỗi lần đạp thắng nhả thắng cũng nghe âm thanh cục kịch rất khó chịu

Có bác nào bị giống em không?
em xe mới cũng thử để d lên 170 còn nữa nhưng ko dám đạp tiếp sợ nổ lốp

Hạng B2
6/2/16
284
101
28
51
em vừa lấy Outback hôm nay, các bác xem nên làm gì ạ, em định dán kính Llumar, mua thảm weathertech, và có thể xịt gầm chống rỉ (có nên không ạ?)[/QUOTE
wethertech thì đẹp nhưng dễ trầy lăm em cũng mới mua hồi cuối tháng 12 bây giờ thấy xước nhiều mà còn giá thì hơi chát

Hạng B2
7/1/15
234
182
43
40
P/s: có bác nào biết thay cái miếng bảo vệ động cơ, hộp số bằng nhôm giá bao nhiêu không ạ, trong cuốn catalog của hãng thấy có phụ kiện như thế. Em cũng định order gương chiếu hậu chống chói kèm la bàn chính hãng, không biết gắn vào có vấn đề gì không ạ?

Một loạt OB2.5 ngoài HN đã lắp cái này rồi ah, nhập ở nước lạ về giá tương đối mềm ;))

Gương chiếu hậu OB thì em không rõ, nhưng nếu nhập Mỹ về muốn lắp sẽ phải chế lại chân điện ợ

Hạng C
2/3/14
629
486
63
Một loạt OB2.5 ngoài HN đã lắp cái này rồi ah, nhập ở nước lạ về giá tương đối mềm ;))

Gương chiếu hậu OB thì em không rõ, nhưng nếu nhập Mỹ về muốn lắp sẽ phải chế lại chân điện ợ
Thế chắc bỏ qua cái phần gương hậu, vì em cũng ít đi đường dài trời tối lắm. Còn cái ốp động cơ ở nước lạ là TQ hả bác ;) bác cho em biết chi tiết ai bán ở đâu, giá cả bao nhiêu để em cân nhắc với. Em cảm ơn bác

Hạng B2
30/8/10
205
164
43
Thế chắc bỏ qua cái phần gương hậu, vì em cũng ít đi đường dài trời tối lắm. Còn cái ốp động cơ ở nước lạ là TQ hả bác ;) bác cho em biết chi tiết ai bán ở đâu, giá cả bao nhiêu để em cân nhắc với. Em cảm ơn bác
https://www.otosaigon.com/threads/chia-se-ve-tam-chan-gam-bang-thep-cho-outback-xv.8695890/
Tấm chắn gầm máy, hộp số bằng thép như này bác ạ.
Giá 3600k ở hà Nội, ship SG thì e ko biết thêm bao nhiêu nữa, chắc cũng ko đắt quá ạ.

Tập Lái
17/10/16
19
12
3
59
Thời gian đầu xe chạy rất êm và mượt mà, tuy nhiên 2 hôm nay (sau khi chạy hơn 500km) phát sinh mấy vấn đề mà em không biết do xe như vậy hay do bị lỗi, nên mạn phép mang lên đây hỏi, nhờ các bác có kinh nghiệm chỉ giáo.

1. Tiếng ù ù như tiếng gió vọng vào khoang lái khi tăng tốc
2. Tiếng lách cách của nội thất khi chạy vào đường dằn sốc.
3. Mỗi lần chuyển cần số từ P sang D hoặc R thì nghe tiếng bực bực chứ không êm như lúc đầu
4. Mỗi lần đạp thắng nhả thắng cũng nghe âm thanh cục kịch rất khó chịu

Có bác nào bị giống em không?

Không biết tình hình xe của bác longfan thế nào rồi. Xe em mới chạy cũng có đầy đủ các thứ bác nêu. Khi tăng hoặc giảm tốc thì hộp số kêu ro ro như tiếng côn xe máy đời cũ. Nghe sale nói là sau vài vạn thì hết (?!). Chuyển số về cấp nào, kể cả về N, xe cũng giật nhẹ 1 cái.
Rất muốn nghe kinh nghiệm và đánh giá của các bác sau một thời gian sử dụng ...