Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng B2
2/7/11
206
14
18
sau kỳ vậy ta? đã có 1 vụ ford fiesta bị xì nhớt hộp số, bây giờ là focus lỗi hộp số. Ford phải kiểm tra lại nhà cung cấp và chất lượng join hộp số rồi.
City Ford có bác Khanh (quản đốc) rất nhiệt tình và có kiến thức-kinh nghiệm tốt, nhưng bác lại không còn là người của city Ford. các ông thợ chỉ thực hiện theo sự định bệnh và hướng điều trị của quản đốc thôi. chỉ có mấy việc đơn giản như thay nhớt...thì quản đốc mới không can thiệp. em cũng bị 1 lần, mấy ông thợ làm ẩu làm rách cao su chụp láp, xì mỡ bò tùm lum. mang đến thì mấy ông thợ bảo lỗi của chủ xe. phải triệu hồi quản đốc và tư vấn dịch vụ xuống thì kiểm tra là do lỗi của thợ xiết chặt quá làm rách chụp cao su.
tiếc là xe bác chủ đời mới nhất mà bị vậy. bác cứ làm việc với giám đốc KT của city Ford trước xem họ xử lý ra sau, nếu không thì lên đến Ford.

Tập Lái
28/12/12
31
0
0
Trần Phong nói:
quang_dinh20002000 nói:
G.ừng 053 nói:
quang_dinh20002000 nói:
G.ừng 053 nói:
Trần Phong nói:
Trần Phong nói:
Ngày chính thức em lấy xe là 27.12.2012
Chạy đến giờ là 16k. Mình cũng đi làm hơi nhiều.
Toàn đi làm thôi. chu3 yếu đi về Bình Dương và Bình Phước.
Màn hình báo lỗi hộp số.
<span style=""color: #ff0000;"">Chạy tới thì được</span>. cài số R thì không lui được. Họ báo do xì nhớt hộp số do hỏng "siêu phốt" gì đó từ kỹ thuật em cũng k rành.
Hộp số của bác không bị hỏng đâu, nếu có phần bôi đỏ thì do khả năng cao là van điều khiển hộp số

Bây h, bác kêu mấy thằng thợ Phò nó tháo dầu số ra, nếu thấy mạt sắt trong đám dầu thì mới nghĩ đến chuyện hỏng hộp số

nếu ko thấy mạt sắt thì hộp số vẫn ok, bác kêu nó đổi cho cái van điều khiển hộp số

Bác Gừng có vẻ không thiện chí với mấy anh em thợ, thấy bác xưng "mấy thằng thợ" chắc bác cũng có tuổi, tuy nhiên thợ cũng có người trẻ cũng có người già, muốn người ta tôn trọng mình thì trước hết mình phải tôn trọng bản thân mình và người khác, góp ý với bác 1 chút vì muốn xây dựng diễn đàn OS là 1 diễn dàn có văn hóa lịch sự và văn minh, nếu có phật ý xin bác bỏ qua.

e cứ gọi bằng thằng đó, mấy thằng thợ đó làm ăn bố láo nên xe bác chủ thớt mới bị như vậy chứ, quy trình kiểm tra 1 vạn km bọn đó nó ko làm cẩn thận, ko đốc gầm lên nên ko phát hiện ra dầu bị chảy, nếu bác mà như bác chủ có mà bác réo mả bố chúng nó ra mà chửi ấy chứ! hay bác cũng là thợ bên Phò???
Bác chủ vào xác nhận dùm xe của bác chủ có đi vào chính hãng hay xưởng dịch vụ uỷ nhiệm chính thức của Ford để kiểm tra 10.000km hoặc những lần trước đó không? Từ đầu tới giờ không thấy các bác đề cập tới việc này. Mấu chốt là ở đây à bác Gừng. Nếu đúng là chính hãng mà làm như thế thì sự bức xúc của bác thì đúng là bình thường.
Hì hì, các bác ơi đừng căng thẳng. Mình post thớt này nhằm hỏi thăm kinh nghiệm các bác và trút ít ưu phiền. Qua đó cảnh báo các bác nào sử dụng xe giống mình. Chúng ta nên bàn luận có tính xây dựng. Dù góp ý dòng xe cùng hạng sử dụng xe nào ưu điểm thì cũng không nên khích bác hãng xe mà mình không vote.
Bảo hành 10k km mình làm chính hãng. Không thì còn lâu Ford mới thay cho các hộp số mới các bác ah. Dù gà mờ thế nào khí dùng xe mới không ai lại dại dột bỏ quyền lợi bảo trì miễn phí và phạm quy tắc bảo hành của sản phẩm.
Bảo hành 10km chính hãng vậy Bác làm ở đại lý nào vậy Bác, vì bảo dưỡng 10km phải nâng xe lên tháo tấm che động cơ ra thay nhớt kiểm tra mọi thứ thì không thể nào KTV không thấy rò rỉ nhớt hộp số.

Tập Lái
12/4/13
7
0
0
47
Bác chủ xui thôi... với lại còn nhiều yếu tố như số km bác đi trong 1 thời gian ngắn cũng lưu ý, đành rằng bất thường là sao nó hỏng sớm, nhưng đôi khi sp lỗi 1 hoặc vài / 1-2k chiếc thì cũng là tai nạn cho Ford thôi.

Hạng F
19/8/09
10.172
565
83
50
Ô Cấp
stingray nói:
Bác lên escape đi bác!E thấy bác toàn thích Kia với Huyndai,bác mua mấy xe đó mua rồi duoc 1 thời gian lại muốn đổi.Vì Kia với Huyndai chỉ duoc cái nhanh lỗi mốt!
All New Éscape thì chưa thấy, còn Escape 2.3 mà Ford đang xả hàng thì cứ trèo lên lại trèo xuống......:(
Hyundai Tucson....

Honda CRV.....

Kia Sportage.....

Mà chúng nó đắt quá, nên phải cày thêm ạ.....:D:D:D

Hạng B2
24/7/12
109
67
28
Xe tui sắp 10k. Kt định kỳ ở bình triệu. Phải kêu kt kỹ vụ phốt nhớt mới được ( mặc dù không biết phốt nhớt nằm ở đâu).
Xe tui fiesta mới đem về đã báo đèn lỗi hộp số, đem tới cityford 2 lần mới ra bình yếu, thay bình cái ok luôn.
Rất hài lòng với em này.

ga_con_tap_lai nói:
Xe_chuong_ga nói:
Chia buồn cùng bác chủ, xác suất hư hỏng luôn luôn có, xui là nó rơi vào mình....Bây giờ quan trọng là Ford VN thể hiện cái sự "One Ford" ra sao đây? Bỏ ra 900 chai cho 1 SP như thế này có xứng đáng không???:(
Xe_chuong_ga nói:
Hi, bác cứ bắt bẻ em hoài...mua xe xong, đăng ký ra bs hơn 900, em làm tròn xuống rồi còn gì....Vote Altis 2.0V!!!! Theo em cứ trước khi chạy đi đâu là phải chui xuống kiểm tra cho nó chắc ạ, chứ bị như thế này đau quá....:(
Nói thiệt là sau khi ôm em Titanium của em được vài tháng để đi làm hàng ngày thì em cũng không trả lời được câu hỏi của bác là 900 chai cho một SP thế này có xứng đáng không (theo em giảm giá xuống còn khoảng 500 chai bằng giá với US thì xứng đáng hơn :D)
Nhưng em có thể trả lời cho bác được câu thứ 2 thôi vì em thấy bác cứ lăn tăn giữa xe bác đang đi và Altis (tính đổi xe phải không bác chuong_ga? :)): Altis 2.0V do liên doanh VN bán hoàn toàn không xứng đáng với cái giá 900 chai !!! So sánh từ thiết bị an toàn (airbag thân xe), công suất máy (yếu hơn đương nhiên tiêu thụ nhiên liệu ít hơn), momen xoắn yếu hơn (bốc), thiết bị phụ trợ (SYNC với iPhone/iPod - Voice Command) cho đến Active Stop/Parking (Parking hiếm khi xài chứ Active Stop hoàn toàn hữu dụng ở môi trường VN).....
Nếu thật sự bác xem chiếc xe là một công cụ giống như bản thân em (cars are just tools) thì bác nên cân nhắc trước khi bán chiếc bác đang đi và mua Altis 2.0V chỉ vì marketing truyền miệng của Toyota VN từ bao đời nay. Rất nhiều brand khác hiện tại tốt hơn Altis 2.0V nhiều lắm ạ, đừng mua xe vì cái logo trước mũi xe ;).
Để xem thử bác chủ sau khi được xử lý có bán chiếc này và mua Altis hay không, riêng bản thân em thì chắc không đổi được lên Altis từ chiếc hiện tại, ít nhất cũng là đời Altis đang được lắp ráp tại VN (sao lại downgrade?) ;)

Em phục bác vì câu nói này. Quá chuẩn.

Hạng F
19/8/09
10.172
565
83
50
Ô Cấp
Steven_Nguyen nói:
......đừng mua xe vì cái logo trước mũi xe ;).
Em phục bác vì câu nói này. Quá chuẩn.
Hi hi...
Em thấy là:
Về Logo (thương hiệu) thì Toy = Ford > Kia (Xe em đang có)
Nhưng về độ tin cậy thì : Toy > Kia > Ford....
Nói cho cùng nó phụ thuộc mình có ? xèng thôi ạ....
Nhiều tiền hơn nữa em quên mịa cái tên Kia ngay....Chả sùng bái thương hiệu nào hết....:D:D:D

Hạng D
21/4/12
3.481
49
48
35
Xe_chuong_ga nói:
stingray nói:
Bác lên escape đi bác!E thấy bác toàn thích Kia với Huyndai,bác mua mấy xe đó mua rồi duoc 1 thời gian lại muốn đổi.Vì Kia với Huyndai chỉ duoc cái nhanh lỗi mốt!
All New Éscape thì chưa thấy, còn Escape 2.3 mà Ford đang xả hàng thì cứ trèo lên lại trèo xuống......:(
Hyundai Tucson....

Honda CRV.....

Kia Sportage.....

Mà chúng nó đắt quá, nên phải cày thêm ạ.....:D:D:D
chờ làm con ML350 luoon bac

Status
Không mở trả lời sau này.