Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng F
22/12/10
7.692
8.763
113
TNL Solutions
www.tnlsolutions.com
Galaxy Lighting nói:
Chưa thấy hãng Ford có ý kiến trả lời chính thức nhỉ?

Âm thầm xử lý nội bộ là chính đó bác Tư....Trừ khi có yêu cầu của Hội bảo vệ người tiêu dùng, chứ trả lời chính thức thì chẳng khác nào thừa nhận hộp số bị lỗi.....:D

Hạng F
19/8/09
10.172
565
83
50
Ô Cấp
Bác Quách nghiên cứu xem vụ lắp hộp số CVT của Toy Altis 2.0V lên All New Focus có khả thi không ạ??? :D

Last edited by a moderator:
Hạng B2
26/7/11
292
28
28
11
Lò Gạch Cũ
Xe_chuong_ga nói:
Bác Quách nghiên cứu xem vụ lắp hộp số CVT của Toy Altis 2.0V lên All New Focus có khả thi không ạ??? :D
Bác lên escape đi bác!E thấy bác toàn thích Kia với Huyndai,bác mua mấy xe đó mua rồi duoc 1 thời gian lại muốn đổi.Vì Kia với Huyndai chỉ duoc cái nhanh lỗi mốt!

13/1/13
116
0
0
Xe_chuong_ga nói:
hộp số CVT có rất nhiều khuyết điểm nên không phù hợp với một chiếc xe tích hợp nhiều công nghệ vượt trội như All new Focus!

Hạng D
19/9/12
1.139
166
63
Xe_chuong_ga nói:
Không nên bác ạ, All New Focus là một chiếc xe của Ford rất hay hỏng vặt & mất giá cũng như không an toàn lắm, bác mà gắn hộp số của Toyota Altis vào rồi mai mốt trong quá trình sử dụng có hỏng hóc Ford lại có cớ đổ thừa cho Toyota nữa thì khổ cho Toyota, mà đồ Toyota thì ít khi hỏng vặt lắm bác nên lỗi 99.9999% là do đồ của Ford thôi........bác làm thế chẳng khác nào "vẽ đường cho hưu chạy"....để yên thế đi....thích hộp số CVT thì bỏ 900 chai ra mua nguyên cái xe vì......cái hộp số cũng được mà, khỏi lăn tăn !!! :D

Hạng B2
6/4/05
497
71
28
G.ừng 053 nói:
quang_dinh20002000 nói:
G.ừng 053 nói:
Trần Phong nói:
Trần Phong nói:
Ngày chính thức em lấy xe là 27.12.2012
Chạy đến giờ là 16k. Mình cũng đi làm hơi nhiều.
Toàn đi làm thôi. chu3 yếu đi về Bình Dương và Bình Phước.
Màn hình báo lỗi hộp số.
<span style=""color: #ff0000;"">Chạy tới thì được</span>. cài số R thì không lui được. Họ báo do xì nhớt hộp số do hỏng "siêu phốt" gì đó từ kỹ thuật em cũng k rành.
Hộp số của bác không bị hỏng đâu, nếu có phần bôi đỏ thì do khả năng cao là van điều khiển hộp số

Bây h, bác kêu mấy thằng thợ Phò nó tháo dầu số ra, nếu thấy mạt sắt trong đám dầu thì mới nghĩ đến chuyện hỏng hộp số

nếu ko thấy mạt sắt thì hộp số vẫn ok, bác kêu nó đổi cho cái van điều khiển hộp số

Bác Gừng có vẻ không thiện chí với mấy anh em thợ, thấy bác xưng "mấy thằng thợ" chắc bác cũng có tuổi, tuy nhiên thợ cũng có người trẻ cũng có người già, muốn người ta tôn trọng mình thì trước hết mình phải tôn trọng bản thân mình và người khác, góp ý với bác 1 chút vì muốn xây dựng diễn đàn OS là 1 diễn dàn có văn hóa lịch sự và văn minh, nếu có phật ý xin bác bỏ qua.

e cứ gọi bằng thằng đó, mấy thằng thợ đó làm ăn bố láo nên xe bác chủ thớt mới bị như vậy chứ, quy trình kiểm tra 1 vạn km bọn đó nó ko làm cẩn thận, ko đốc gầm lên nên ko phát hiện ra dầu bị chảy, nếu bác mà như bác chủ có mà bác réo mả bố chúng nó ra mà chửi ấy chứ! hay bác cũng là thợ bên Phò???
Bác chủ vào xác nhận dùm xe của bác chủ có đi vào chính hãng hay xưởng dịch vụ uỷ nhiệm chính thức của Ford để kiểm tra 10.000km hoặc những lần trước đó không? Từ đầu tới giờ không thấy các bác đề cập tới việc này. Mấu chốt là ở đây à bác Gừng. Nếu đúng là chính hãng mà làm như thế thì sự bức xúc của bác thì đúng là bình thường.

Tập Lái
10/4/13
35
1
8
SÀI GÒN
quang_dinh20002000 nói:
G.ừng 053 nói:
quang_dinh20002000 nói:
G.ừng 053 nói:
Trần Phong nói:
Trần Phong nói:
Ngày chính thức em lấy xe là 27.12.2012
Chạy đến giờ là 16k. Mình cũng đi làm hơi nhiều.
Toàn đi làm thôi. chu3 yếu đi về Bình Dương và Bình Phước.
Màn hình báo lỗi hộp số.
<span style=""color: #ff0000;"">Chạy tới thì được</span>. cài số R thì không lui được. Họ báo do xì nhớt hộp số do hỏng "siêu phốt" gì đó từ kỹ thuật em cũng k rành.
Hộp số của bác không bị hỏng đâu, nếu có phần bôi đỏ thì do khả năng cao là van điều khiển hộp số

Bây h, bác kêu mấy thằng thợ Phò nó tháo dầu số ra, nếu thấy mạt sắt trong đám dầu thì mới nghĩ đến chuyện hỏng hộp số

nếu ko thấy mạt sắt thì hộp số vẫn ok, bác kêu nó đổi cho cái van điều khiển hộp số

Bác Gừng có vẻ không thiện chí với mấy anh em thợ, thấy bác xưng "mấy thằng thợ" chắc bác cũng có tuổi, tuy nhiên thợ cũng có người trẻ cũng có người già, muốn người ta tôn trọng mình thì trước hết mình phải tôn trọng bản thân mình và người khác, góp ý với bác 1 chút vì muốn xây dựng diễn đàn OS là 1 diễn dàn có văn hóa lịch sự và văn minh, nếu có phật ý xin bác bỏ qua.

e cứ gọi bằng thằng đó, mấy thằng thợ đó làm ăn bố láo nên xe bác chủ thớt mới bị như vậy chứ, quy trình kiểm tra 1 vạn km bọn đó nó ko làm cẩn thận, ko đốc gầm lên nên ko phát hiện ra dầu bị chảy, nếu bác mà như bác chủ có mà bác réo mả bố chúng nó ra mà chửi ấy chứ! hay bác cũng là thợ bên Phò???
Bác chủ vào xác nhận dùm xe của bác chủ có đi vào chính hãng hay xưởng dịch vụ uỷ nhiệm chính thức của Ford để kiểm tra 10.000km hoặc những lần trước đó không? Từ đầu tới giờ không thấy các bác đề cập tới việc này. Mấu chốt là ở đây à bác Gừng. Nếu đúng là chính hãng mà làm như thế thì sự bức xúc của bác thì đúng là bình thường.
Hì hì, các bác ơi đừng căng thẳng. Mình post thớt này nhằm hỏi thăm kinh nghiệm các bác và trút ít ưu phiền. Qua đó cảnh báo các bác nào sử dụng xe giống mình. Chúng ta nên bàn luận có tính xây dựng. Dù góp ý dòng xe cùng hạng sử dụng xe nào ưu điểm thì cũng không nên khích bác hãng xe mà mình không vote.
Bảo hành 10k km mình làm chính hãng. Không thì còn lâu Ford mới thay cho các hộp số mới các bác ah. Dù gà mờ thế nào khí dùng xe mới không ai lại dại dột bỏ quyền lợi bảo trì miễn phí và phạm quy tắc bảo hành của sản phẩm.

Hạng F
5/3/05
8.718
72.136
113
đây
thớt này có mấy thằng ăn c. không công cho hãng khác vào bơm vá, lớn mịe nó rồi tự trọng chút đi

riêng Gừng có góp ý và đóng góp đang quan tâm

X108 nói:
vantri_2010 nói:
Thế các Bác có bao h kiểm tra nhớt hộp số ko?? E thì đi 2 năm, chỉ mới thăm nhớt máy 1 lần . . . . Bây giờ phải cẩn thận hơn mới được !!!

Đang bàn vụ hộp số bác nói nhớt máy . 2 năm chạy chưa được 5000km sao bác?

Vì e chỉ mới có rút cây thăm nhớt máy một lần, thấy còn đủ nhớt ,e gắn trở lại. Còn nhớt hộp số e chưa có chạm tới bao giờ.

Last edited by a moderator:
Status
Không mở trả lời sau này.