Hạng F
10/3/07
5.056
8.607
113
Thủ Đức - TP.HCM
RE: Thất vọng innova

Các Bác thật là. Đang từ thất vọng Innova chuyển thành ngưỡng mộ Siena.

Theo em thì ai mà quá tin vào các lời quảng cáo của Toy vê "chất lượng toàn cầu" và đẳng cấp "khai nhịp thời đại" của Innova lúc đầu thì thất vọng về em nó là cái chắc. Còn nếu ai ngay từ đầu chấp nhận mua một chiếc xe gia đình chất lượng chấp nhận được với giá cũng chấp nhận được trong hoàn cảnh hiện tại ở xứ mình thì sẽ thấy happy với em nó.

Từ ngày có em Inno về, vợ cả và 2 công chúa nhà em vui lắm vì cuối tuần nào cũng được đi chơi. Con gái lớn khen đi em Inno của bố con không bị buồn nôn như đi taxi. Chỉ khổ cái thân em đi chơi về là mệt nhoài. Lái xe ở xứ mình mệt thật các Bác ạ. Lúc nào cũng phải cảnh giá cao độ. :mad:

À, được các Bác chỉ bảo và do siêng năng tập luyện, dạo này em lái số tay cũng khá rồi các Bác ạ. OS là một diễn thật bổ ích.

Hạng D
7/2/07
1.312
0
0

Trích đoạn: ddtuyen

Các Bác thật là. Đang từ thất vọng Innova chuyển thành ngưỡng mộ Siena.
Theo em thì ai mà quá tin vào các lời quảng cáo của Toy vê "chất lượng toàn cầu" và đẳng cấp "khai nhịp thời đại" của Innova lúc đầu thì thất vọng về em nó là cái chắc. Còn nếu ai ngay từ đầu chấp nhận mua một chiếc xe gia đình chất lượng chấp nhận được với giá cũng chấp nhận được trong hoàn cảnh hiện tại ở xứ mình thì sẽ thấy happy với em nó.
Chưa bao giờ em tin vào quảng cáo của Toyota bác à vì em cũng đã có 4 năm làm việc tại Toyota. Nhưng cái đáng nói là chất lượng một số phụ tùng của Innova quá kém so với yêu cầu tối thiểu của sản phẩm bác à.
Em đã sử dụng rất nhiều xe của Toyota VN ráp như Hiace, Altis nhưng chiếc Innova làm em thất vọng nhất.
Cụ thể những phụ tùng sau:
Cặp phuộc trước.
Phốt cốt máy mau bị chai làm xì nhớt máy.
Cặp ti nâng cửa sau.

O.S.P.D
18/11/06
2.005
25
38
Ha noi

Trích đoạn: dkhoi

Cặp ti nâng cửa sau.

cái này xe em cũng có vẻ yếu, hôm nay em mở cửa nó chỉ xì một tiềng và nâng lên được một tý, sau đó mình phải đẩy = tay, cầu mong cho nó teo sơm để vào hãng bắt đền :mad:

Trích đoạn: honam

cái này xe em cũng có vẻ yếu, hôm nay em mở cửa nó chỉ xì một tiềng và nâng lên được một tý, sau đó mình phải đẩy = tay, cầu mong cho nó teo sơm để vào hãng bắt đền :mad:
Gõ cho nó tèo luôn đi rồi đổi cái mới bác????????

Hạng B2
11/3/07
496
67
28
44

Trích đoạn: bomdien

Gõ cho nó tèo luôn đi rồi đổi cái mới bác????????
Bác bờm điện đã nâng cấp em In của bác chưa?? để e coi còn thiếu xót gì với e In của e ko... bữa nào rãnh post hình của e lên cho bác góp ý.

Ngày mai em đi Mekong rùi..cuối ttuần em về qua bác Phú tư vấn phát rùi quyết định làm luôn...xong em lại đi miền trung chuyến nữa để thưởng thức thành quả của việc "độ âm thanh hình ảnh" là vừa các nhểy...xong về em post việc độ (sơ sơ thui) và post phong cảnh chuyến đi cho các bác thưởng thức (vì chuyến này em đi giải quyết ít việc nên chọn đi những đường lạ thôi...chắc các bác chưa được đi hay lâu rồi khg đi)
@bangken: bác ở đâu??? Hôm nào AE mình off cái,
chơi. Nếu được PM cho em cái phone.

Last edited by a moderator:
PVT confirmed
Hạng D
4/5/07
2.382
294
83
The Earth

Vậy thì chuẩn bị đi thôi. Inn của em cũng xì 1 tiếng, nâng lên được vài ngày thì "đặt đâu ngồi đó" luôn. Em chuẩn bị mang lên bắt đền đây :D

Hạng D
7/2/07
1.312
0
0

Trích đoạn: dkhoi

Cặp ti nâng cửa sau.

Nhu vay la xong roi mang bao hanh di bac

Các bác đã hết bảo hành cặp phuộc trước nên ra ngòai mua hàng Toyota giá chỉ 2tr5 trong Toyota bán 3tr4 chưa VAT.

Last edited by a moderator:
Hạng D
14/8/06
1.453
11
0

Nghe các bác nói thếm em run quá. em hy vọng đây chĩ là xác suất hu hõng bình thường đối với bất kỳ hãng nào. Xe em bây giờ đi hơn 6300km sau gần 1 nam, ko có vấn đề gì..