Hạng C
21/7/09
722
385
63
Xe dap nói:
waterski nói:
Mình ghét Ford từ lúc khám phá ra con Focus cụt nó chỉ thí cho dân mình 1 cái túi khí. Chán nên chắc chả bao giờ mua Ford .
Sắp đến là 2 Airbag hết rồi bác ơi, Một bên bóp không có sướng
Bác xe đạp cho hỏi nếu FF AT1.8 muốn gắn thêm túi khí bên phụ nữa có được ko? Lúc trước khi mua em cũng đắn đo về vụ này, nhưng vì thích kiểu dáng nên đành cưới em nó sớm. Tks!

Hạng D
6/5/04
2.797
1.901
113
Vietnam
BMW-passion boy nói:
Bác biến em cũng lôi cổ bác lại để hỏi sale đã bơm đểu bác như thế nào? Em thấy trong các loại sale thì sale của Ford là nhiệt tình nhất, thật thà nhất về tính năng kỹ thuật của sản phẩm đấy. Sở dĩ như vậy vì những người mua Ford ở VN là những người ít nhiều có kiến thức và hiểu biết về ô tô. Theo cảm nghĩ của em thì những người ít hiểu biết hoặc không quan tâm lắm về xe ô tô khi mua xe thường chọn TOYOTA hoặc các dòng xe Nhật khác cho "an toàn" (theo tâm lý đám đông mà) và để cho sale toàn toàn "tự do" giới thiệu về sản phẩm của họ. Vì thế việc giới thiệu sản phẩm, thuyết phục khách hàng của Ford mua không phải là dễ. Hơn nữa, Ford tại VN chịu quá nhiều tiếng xấu nên việc bán được một chiếc xe Ford cũng khó hơn những chiếc xe khác.

Bác nói không đúng, Thực tế tôi rất thích Ford Focus mới, và giới thiệu bà chị mua khi mới chỉ có brochure. Thực tế khi xem xe, em chạy ngay, vì hoàn toàn không có gì được như xe của châu Âu. Ford VN biến chiếc Focus thành rẻ tiền hơn CIVIC, Altis bằng cách hạ cấp xuống hoàn toàn không ổn, vì Focus đúng là trôgn rất đẹp. Tuy nhiện xe VN sau khi nhìn quả mâm, đồ nội thất, và đóng cửa xe nghe 1 cái tẹt, thì chỉ còn biết bảo bà chị thôi, rút lại lời giới thiệu.

Bác cứ làm như châu Âu xem, Focus vẫn bán tốt, kể cả là đắt hơn civic, Altis, vì là thươgn hiệu khác, và do ý thích của từng nguời. Ford VN không thành công trong việc đánh vào giá cả.

Hạng B2
30/9/10
359
19
28
Bác nói không đúng, Thực tế tôi rất thích Ford Focus mới, và giới thiệu bà chị mua khi mới chỉ có brochure. Thực tế khi xem xe, em chạy ngay, vì hoàn toàn không có gì được như xe của châu Âu. Ford VN biến chiếc Focus thành rẻ tiền hơn CIVIC, Altis <span style=""color: #0000ff;"">bằng cách hạ cấp xuống hoàn toàn không ổn, vì Focus đúng là trôgn rất đẹp.</span><span style=""color: #0000ff;""> Tuy nhiện xe VN sau khi nhìn quả mâm, đồ nội thất, và đóng cửa xe nghe 1 cái tẹt, thì chỉ còn biết bảo bà chị thôi, rút lại lời giới thiệu. </span>

Bác cứ làm như châu Âu xem, Focus vẫn bán tốt, kể cả là đắt hơn civic, Altis, vì là thươgn hiệu khác, và do ý thích của từng nguời. Ford VN không thành công trong việc đánh vào giá cả.
Chính sách One Ford phát huy tác dụng chưa các bác? :D

Last edited by a moderator:
Hạng F
5/3/05
8.718
72.410
113
đây
chiếc Focus LD giống hệt bản châu âu nó ra đời cách đây khoảng 5 năm về trước.. sau màn ra mắt bay lượn tại SVD QK7 + cái giá xứng tầm châu âu + quan điểm VN = chết ngủm củ tỏi... lúc đó may ra bán đc 1 chiếc cho chị bác NEWDRIVER :D... mà bấy nhiêu thì không đủ cứu Ford VN, nên... nước lên thuyền lên, kiểu gì thì ở xứ nghèo, cứ rẻ là thắng trước... Tata Nano là một ví dụ

1/4/07
21.988
16.722
113
0913168658
Làm như  một số Đại Lý Ford, GM bên Mỹ - đặt một chiếc Toyota cùng hạng cho mọi người tận mắt so sánh, doanh số sẽ thay đổi ngay.

Last edited by a moderator:
Hạng D
26/6/05
2.608
299
83
Vũng Tàu
truong195 nói:
Làm như  một số Đại Lý Ford, GM bên Mỹ - đặt một chiếc Toyota cùng hạng cho mọi người tận mắt so sánh, doanh số sẽ thay đổi ngay.
Đấy là Focus Mỹ, chứ Focus VN đặt cạnh Altis LD, em đảm bảo Focus NO  DOOR !

Hạng D
2/6/10
1.597
11
38
32
mienhinh nói:
truong195 nói:
, quay lại muốn chọn "Altis LD" thì NO XU hả

Hạng F
8/8/06
6.456
20.914
113
40
training nói:
Bác Xe đạp có đây ko vậy, pm cho em cái giá thương mến cho FF1.8 màu trắng bác nhé
em đã PM cho bác.

Hạng D
26/6/05
2.608
299
83
Vũng Tàu
Minh Pham nói:
mienhinh nói:
truong195 nói:
, quay lại muốn chọn "Altis LD" thì NO XU hả
Phải cố thôi bác
, thực sự e muốn Ford mạnh lên để tạo thế chân kiềng, chư không để Toy độc tôn, nhưng chưa có hãng nào làm nổi.
Ford thì Mondeo và Escape mới xấu hơn đời cũ ! gỉam giá đi cùng giảm option & chất lượng. Nội thất Focus thua xa Altis và Civic.
Honda thì mỗi Civit, còn City, Fit, Accord đâu?
Mazda thì ...mất hút.
Nissan thì nói rồi không làm.
Fiat thì quá chán, con cóc hơn 40k.
Xe Đức thì chưa có hậu mãi tốt, giá cao.
Hyundai thì chưa ăn đc Toy, đã bắt đầu láu cá bằng cách lắp cái Avante cũ rích rồi bán như ...xe mới.
Toy có đủ luôn, Cam 3.5, 2.4, Altis 1.8, 2.0, Vios 1.5, Fortuner, Hilux, van...đại lý khắp nơi, đến Vung Tau bé tẹo cũng có cơ sở BH hoành tráng! Ngoại trừ giá cao và nhiều xe ngoài đường kg chê đc Toy cái gì. Cảm giác lái thì dành cho mấy bác OTSG, còn an toàn thì phu thuộc nhiều vào người lái, Matiz mà cài seat belt cũng an toàn hơn Focus không cài seat bell.
Làm cách nào đánh Toy đây?