Hạng F
5/3/05
8.718
72.721
113
đây
vumapu nói:
Cho em ké tí!
Em đang chạy con FF 1.8AT 2007, đăng ký lần đầu 2008. Có vài cảm nhận:
Chủ đầu tiên mua với giá ngót 32.000$ thời đó (hình như là đắt hơn hẳn M3, Civic,... thì phải), sau 2 năm sử dụng 20.000km (có sổ bảo dưỡng, ghi số km rõ ràng) bán lại cho em 400tr (21.000$ cuối năm 2009) - giá này bằng giá với em M3 chạy từ năm 2003 (MT thôi nhé, AT bán với giá 24.000$ đấy - lúc đó em ghiền M3 lắm nhưng giá cao quá em với không tới, vả lại với số tiền đó không kiếm ra được em ngon đành chọn FF)
Sau gần 1 năm sử dụng, gara đòi thu lại em 340-360tr (trong khi em đăng ký trước bạ mất 5%, chính xác là 23,5tr - làm lại bộ ghế da chỗ bác Tám khoảng 8tr, dán kiếng + vô đồ chơi = 8,5tr). Vị chi là 440tr, em mất 80tr.
Cảm nhận xe:
- Bạn em đang sử dụng con Laser 2001, nhưng nội thật nó bằng da (lắp lô da, ghế da,...), còn con FF của em ghế nỉ, đồ xung quanh bằng nhựa rẻ tiền... Em ước gì nội thất của em cỡ con Laser 2001 là em vui lắm...
- Xe em ồn kinh khủng, 10 người ngồi trên xe đều bảo như vậy. Ghế thì cứng như...đá. Chắc Bác Tám may khít quá nên cứng chăng? Ghế sau đứng quá ngồi lâu mỏi lưng... Em làm 1 chuyến Nha Trang, cả tuần phải chở vợ đi mát-xa.
- Ngồi lên xe là cảm giác ù tài. Vừa khởi động máy lên đã nghe ù rồi... Hic
- Xăng thì chấp nhận được 8lit/100km
- Form 2007 vừa già, vừa quê...

Ông anh em ghiền ô tô em quá, vì lần đầu mà, nhưng em không dám để lại vì thấy tội nghiệp ổng, thôi thì để mình chịu vậy.
trên này nhiều người đã nói rồi :D, mua ford làm gì cho nó lỗ
xe bác mua phải xe đểu hay thế nào chứ, xe em nguyên bản có sao để vậy, chả may nệm, cách âm, hay thay vỏ MC gì sất, sứt sơn cũng chả buồn tút tát lại, bảo dưỡng thì cứ đợi CTF họ DT nhắc mới đem vào làm.. hôm nào lái xe bác qua chỗ em, em chở bác đi vài vòng bằng xe xem có ù ì gì không, hay tại bản 1.8 nó yếu quá đâm ra ù nhỉ 
, xe em đạp lút sàn chỉ nghe máy nó gào rồ rồ như máy bay cất cánh thôi

Hạng D
24/4/10
3.904
52
48
Chắc bác ấy kiểm tra độ ồn vào giờ cao điểm của mấy chú tải nặng. Em bị rồi. Ồn kinh !

Hạng D
12/9/06
4.567
20
0
58
Sài Gòn
Bác nào muốn tìm hiểu Focus cứ nói chuyện với bác tuanle, bác ấy chạy em nó từ lúc mới ra đấy......

Hạng D
8/9/10
1.668
6
36
em nghi may b¸c do dang len de tham khao y kien thoi chu chua su dung ford dau., Lau wa khong thay bac Trung Nghia di rua xe o QK7 nhi,

Jangnhut nói:
Sau 1 thời sang chung sống với em Ỉn thì định chuyển sang FF vì nhìn dáng em nó đẹp quá. Hôm nay thấy trời cũng đẹp nên vác bà cả cùng bà 2 sang Ford để xem mắt ngắm nhìn bên trong em nó.
Rất hài lòng với ngoại hình em nó nhưng khi mở cửa xem xét kỹ bên trong thì thất vọng vô cùng. Nội thất nhựa bên trong còn thua đồ chơi TQ của con nít nữa, nhựa nhìn thô cứng, không sắc xảo, ron cao su quanh cửa nẹp sơ sài... Bà cả xem xong rồi thay đổi ý định luôn.
Tiếp tục đi Ỉn 1 thời gian nữa thôi => Buồn miên man :(

Bác đi In mà chê Focus thì em bó tay !!! Em thì rất hài lòng với FF AT 1.8 của em, option thêm vào không bao nhiêu tiền nhưng ok như xe full option : Camera de, DVD JVC ( Âm thanh hơn hẳn bộ zin theo xe ), 2 LCD gối đầu, dán phim cách nhiệt Classis, GPS, mắt Xenon 

Hạng D
12/9/06
4.567
20
0
58
Sài Gòn
truongsonk300 nói:
em nghi may b¸c do dang len de tham khao y kien thoi chu chua su dung ford dau., Lau wa khong thay bac Trung Nghia di rua xe o QK7 nhi,
Tui vẫn rửa hoài mà bác....

Hạng C
12/2/08
811
30
18
aquasaigon.org
Mai Truong nói:
Jangnhut nói:
Sau 1 thời sang chung sống với em Ỉn thì định chuyển sang FF vì nhìn dáng em nó đẹp quá. Hôm nay thấy trời cũng đẹp nên vác bà cả cùng bà 2 sang Ford để xem mắt ngắm nhìn bên trong em nó.
Rất hài lòng với ngoại hình em nó nhưng khi mở cửa xem xét kỹ bên trong thì thất vọng vô cùng. Nội thất nhựa bên trong còn thua đồ chơi TQ của con nít nữa, nhựa nhìn thô cứng, không sắc xảo, ron cao su quanh cửa nẹp sơ sài... Bà cả xem xong rồi thay đổi ý định luôn.
Tiếp tục đi Ỉn 1 thời gian nữa thôi => Buồn miên man :(

Bác đi In mà chê Focus thì em bó tay !!! Em thì rất hài lòng với FF AT 1.8 của em, option thêm vào không bao nhiêu tiền nhưng ok như xe full option : Camera de, DVD JVC ( Âm thanh hơn hẳn bộ zin theo xe ), 2 LCD gối đầu, dán phim cách nhiệt Classis, GPS, mắt Xenon 

Thật tình mà nói thì Innova em đi qua rồi (em làm cho Toyota nên xe nào cũng lái qua rồi, nhưng em ứ mua xe của Toyota vì không thích lắm mấy cái kiểu dáng ấy, xe Toyota nhập thì không đủ khả năng), Ford Focus thì em cũng vào ngồi thử rồi, thấy nội thất cũng OK, đâu đến nỗi nào mà sao bác chủ thớt chê dữ quá ?!! Chẳng hiểu nội thất Innova thì có hơn gì Focus đâu ?

Cả 2 chiếc em chẳng bênh chiếc nào, thấy bác chủ chê em Focus hơi bị lố nên em cũng nhảy vào nói một câu. Nếu em đủ lúa lần đi xem Ford Focus S 5 cửa thì đã múc luôn rồi. Tiếc là giá tiền quá hớp so với khả năng em, nên đành lấy xe khác ít tiền hơn.

Last edited by a moderator:
Hạng B2
21/9/09
250
4
18
Đọc 10 trang xong em thấy ai cũng có cái lý của mình cả. Mà em thấy hãng xe nào cũng cố gắng cải tiến để thu hút khách hàng. Thôi thì tuỳ vào nhu cầu, khả năng kinh tế mà các bác chọn cho mình chiếc xe yêu thích. Quan trọng là mình đặt ra tiêu chí chọn xe trước khi mua như: nội thất, ngoại thất, an toàn, tiết kiệm nhiên liệu, khả năng thay thế phụ tùng... Ngoài ra, em thấy độ bền của xe, độ ồn... còn phụ thuộc vào nhiều yếu tố nên cũng khó mà so sánh. Tuy nhiên, như bác chủ thớt đã nói vai trò của bà cả cũng rất quan trọng (cái này dành cho các bác có gia đình) vì bà cả không thích thì hy vọng mua cái xe mình thích hơi bị thấp. Chúc bác chủ thớt sớm thuyết phục bà cả và chọn được xe ưng ý.

Hạng B2
4/9/10
417
0
0
cho em hỏi cái này:
Nôi thât Inno có hơn FF nào?Toàn mấy cái giả tạo nhìn còn gớm hơn FF

Hạng B1
1/7/09
86
9
8
Hôm nay tại Vama Show đã có Focus Ghia 2.0 Sedan như ở post trước em nói, giá xe là 32.500 usd. Chắc khi mua có thv chiết khấu thêm khoảng 800-1000 usd . Các bác nào thích bản sedan số tự động thì chuẩn bị lúa đê :D.