Hạng D
29/7/09
1.308
392
83
Em biết Bác chủ bức xúc mới đăng bài, em cũng bị tương tự, chỉ nêu sự việc để các Bác tự nhận xét và quyết định khi làm dịch vụ bên bác Linh:
- 13/12 em tới thay phim 2 kính trước (phim cũ tối quá khó lái), nửa đường về thấy có khoảng 5, 6 chỗ ở mép dưới bị bung lên (mỗi chỗ rộng khoảng 1cm, dài 5cm); cộng với chỗ tem của kính còn không khí. Phải quay xe lại, thợ xử lý mấy chỗ bung này và nói chỗ tem còn không khí thì 2,3 ngày sau sẽ xẹp.
- Hôm nay (17/12) các chỗ hôm trước lại bị bung, chỗ tem không khí vẫn còn y chang. Thợ có xử lý nhưng em yêu cầu thay tấm khác (em chấp nhận nếu không bảo hành em sẽ trả tiền vì em không muốn như lần trước, không đáng bao nhiêu nhưng phải đi tới đi lui).
- Thợ làm nửa chừng thì anh Linh gọi về nói em không thể xử lý không khí chỗ tem được?? (trong khi phim cũ em dán ok, chỗ đó không vấn đề gì cả). Nói tới nói lui 1 hồi em bực mình yêu cầu 1 là làm, 2 là tính tiền phim đã cắt để em về.
- Cuối cùng cũng dán phim xong cho em, và tính em thêm 1 cái biên lai nữa. Không đáng bao nhiêu hết nhưng cá nhân em thấy dịch vụ như vậy là quá tệ! Quảng cáo là bảo hành 10 năm nhưng mới 5 ngày lại có 2 cái biên lai và 2 phiếu bảo hành cho 1 cánh cửa xe???
Đây là hình ảnh cái tem mà bác ấy yêu cầu thợ bên e bảo hành

Cái tem dán bên trong nên gợn lên ( vì bị đội lên) . Bác yêu cầu bên e thay phim khác và nhân viên của e đã giải thích. xe nào dán có tấm decal bên trong thì nó hông như thế này ( hình này e yêu cầu lính e chụp e xem thử bị gì ) . bác vẫn cứ muốn dán và tính phí ( 500k ) . E cũng đã nói chuyện với bác vì cái này nó như vậy chứ hông phải lổi gì cả mà bác hông nghe . Bác muốn thay tính phí thì thợ e thay tính phí ( nếu lỗi bên e thì mới gọi là bảo hành thưa bác ) .

" nửa đường về thấy có khoảng 5, 6 chỗ ở mép dưới bị bung lên (mỗi chỗ rộng khoảng 1cm, dài 5cm) " bác hư cấu hơi quá bác nhé . Kính bác Dài cao 40 cm và dài 80 cm mà có nhiêu đó đĩa thì thợ thiên tài cũng chưa chắc làm đc như vậy , mà bác nhìn hình là hiểu rồi đó.
E đã nói rõ ràng bác có dán lại thì nó cũng thế , còn kính sườn civic rất cong nên đôi khi nỗi đĩa dưới chân thì vuốt lại là xong .

E đã nói hết lời với bác rồi . Thay xong đang lý ra phải tính bác 500k mà thợ e thấy tôi bác nên gọi nói e thôi bớt cho ảnh lấy 300k đc hông anh . E ok ngay . ( tới h phút này e tiếc vì free bác 200k )

E nói với bác . cái gì nó cũng vừa vừa phải phải thôi . Đừng có hở tí là mang lên ,mạng như vậy nó đàn bà lắm . E chán với mấy thượng đế như bác lắm rồi. E xin từ chối dịch vụ đối với mấy thượng đế như này . Nếu thấy đc thì ủng hộ , hông thì thôi chứ hông cần phải nặng nhẹ đâu ạ .

E làm nghề cũng đc 10 năm rồi . Bên e thê nào có rất nhiều bác os biết . Hông cần phải bình luận thêm . E xin hết .

Chỉnh sửa cuối:
LT confirmed
Hạng B2
6/3/14
198
166
43
Đây là hình ảnh cái tem mà bác ấy yêu cầu thợ bên e bảo hành

Cái tem dán bên trong nên gợn lên ( vì bị đội lên) . Bác yêu cầu bên e thay phim khác và nhân viên của e đã giải thích. xe nào dán có tấm decal bên trong thì nó hông như thế này ( hình này e yêu cầu lính e chụp e xem thử bị gì ) . bác vẫn cứ muốn dán và tính phí ( 500k ) . E cũng đã nói chuyện với bác vì cái này nó như vậy chứ hông phải lổi gì cả mà bác hông nghe . Bác muốn thay tính phí thì thợ e thay tính phí ( nếu lỗi bên e thì mới gọi là bảo hành thưa bác ) .

" nửa đường về thấy có khoảng 5, 6 chỗ ở mép dưới bị bung lên (mỗi chỗ rộng khoảng 1cm, dài 5cm) " bác hư cấu hơi quá bác nhé . Kính bác Dài cao 40 cm và dài 80 cm mà có nhiêu đó đĩa thì thợ thiên tài cũng chưa chắc làm đc như vậy , mà bác nhìn hình là hiểu rồi đó.
E đã nói rõ ràng bác có dán lại thì nó cũng thế , còn kính sườn civic rất cong nên đôi khi nỗi đĩa dưới chân thì vuốt lại là xong .

E đã nói hết lời với bác rồi . Thay xong đang lý ra phải tính bác 500k mà thợ e thấy tôi bác nên gọi nói e thôi bớt cho ảnh lấy 300k đc hông anh . E ok ngay . ( tới h phút này e tiếc vì free bác 200k )

E nói với bác . cái gì nó cũng vừa vừa phải phải thôi . Đừng có hở tí là mang lên ,mạng như vậy nó đàn bà lắm . E chán với mấy thượng đế như bác lắm rồi. E xin từ chối dịch vụ đối với mấy thượng đế như này . Nếu thấy đc thì ủng hộ , hông thì thôi chứ hông cần phải nặng nhẹ đâu ạ .

E làm nghề cũng đc 10 năm rồi . Bên e thê nào có rất nhiều bác os biết . Hông cần phải bình luận thêm . E xin hết .
Với cách nói chuyện của bác thì mình cũng không ngạc nhiên gì khi đọc comment này.
Tiếc là mình đã kg chụp hình những chỗ bung lên, tới giờ mà còn giải thích kính cong nên bị lỗi, tào lao! Mình đâu rãnh mà đánh xe tới lui như vậy. Còn chỗ tem Bác nào muốn coi bấm vô hình zoom lên sẽ thấy, lấy tay lùa thì nguyên 1 bọng không khí chạy tới chạy lui, nhìn thì lởm chởm, chính mấy chú thợ còn mạnh miệng sau vài ngày sẽ xẹp???
Lỗi kỹ thuật, nằm sờ sờ trước mặt, ngồi lên xe là thấy mà kêu khách hàng chấp nhận???
Thôi thì các Bác khác có ý định đi bảo hành ở đây thì đọc comment của bác này và cân nhắc nhé, khéo lại bị chửi đàn bà như em, và tuy nói bảo hanh 10 năm nhưng bác ấy có quyền từ chối dịch vụ nhe! :)

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
29/7/09
1.308
392
83
Với cách nói chuyện của bác thì mình cũng không ngạc nhiên gì khi đọc comment này.
Tiếc là mình đã kg chụp hình những chỗ bung lên, tới giờ mà còn giải thích kính cong nên bị lỗi, tào lao! Mình đâu rãnh mà đánh xe tới lui như vậy. Còn chỗ tem Bác nào muốn coi bấm vô hình zoom lên sẽ thấy, lấy tay lùa thì nguyên 1 bọng không khí chạy tới chạy lui, nhìn thì lởm chởm, chính mấy chú thợ còn mạnh miệng sau vài ngày sẽ xẹp???
Lỗi kỹ thuật, nằm sờ sờ trước mặt, ngồi lên xe là thấy mà kêu khách hàng chấp nhận???
Thôi thì các Bác khác có ý định đi bảo hành ở đây thì đọc comment của bác này và cân nhắc nhé, khéo lại bị chửi đàn bà như em, và tuy nói bảo hanh 10 năm nhưng bác ấy có quyền từ chối bảo hành nhe! :)
ở dây anh e đi xe nhiều và từng dán phim . cứ nhìn là hiểu chứ hông cần giải thích gì thêm . E không đôi co vơi bác làm gì . Chào bác ^^

• Like
Reactions: 4bthang2b
Hạng D
30/12/11
1.548
1.347
113
chia bùn với pác Linh. lần sau pác làm nhớ chụp hình toàn bộ. chứ lên diễn đàn toàn là chữ với chữ khó mà phân định đúng sai. Cứ lên thớt trên đây chưa biết đúng sai thì pác đã mất một mớ khách.

Hạng D
29/7/09
1.308
392
83
chia bùn với pác Linh. lần sau pác làm nhớ chụp hình toàn bộ. chứ lên diễn đàn toàn là chữ với chữ khó mà phân định đúng sai. Cứ lên thớt trên đây chưa biết đúng sai thì pác đã mất một mớ khách.
dạ e hông có ở cửa hàng . thợ chụp lại bộ phận mà khách hông đồng ý . nên chỉ có mỗi tấm đấy thôi ạ .Khách như vầy e hông có like lắm nên cũng hông lấy gì làm tiếc ạ .

Hạng D
22/3/14
1.099
618
113
45
Biên Hoà, Đồng Nai
dạ e hông có ở cửa hàng . thợ chụp lại bộ phận mà khách hông đồng ý . nên chỉ có mỗi tấm đấy thôi ạ .Khách như vầy e hông có like lắm nên cũng hông lấy gì làm tiếc ạ .
Thoi di bac Linh, bac lam nghe ca hon 10 nam, dan ca ngan cai xe, chuyen gap 1 vai khach hang kieu nay chac cung buc suc nhung thoi, viec ai nay lam, bac dung thi co gi ma so, hon thua tren day cha duoc gi, thiet hai la chinh, khong kheo con bi muon gio be mang nua va dan di theo huong khac. Tot nhat ko binh luan gi nua, cu van comment lam anh huong den chuyen lam an cua bac thi chup man hinh lai lam co so va can cu theo quy dinh tai dieu 121, 122 Bo Luat hinh su ve toi vu khong nguoi khac, voi toi nay go lich tu 6-12 thang tu giam va phat 10 trieu do bac, can thue luat su thi em lam mien phi cho bac de nhung nguoi loi dung dien dan gay anh huong den uy tinh, danh du va cong viec lam an cua nguoi khac se ko dam nua.

• Like
Reactions: N PROTEC
Hạng D
29/7/09
1.308
392
83
Dạ
Thoi di bac Linh, bac lam nghe ca hon 10 nam, dan ca ngan cai xe, chuyen gap 1 vai khach hang kieu nay chac cung buc suc nhung thoi, viec ai nay lam, bac dung thi co gi ma so, hon thua tren day cha duoc gi, thiet hai la chinh, khong kheo con bi muon gio be mang nua va dan di theo huong khac. Tot nhat ko binh luan gi nua, cu van comment lam anh huong den chuyen lam an cua bac thi chup man hinh lai lam co so va can cu theo quy dinh tai dieu 121, 122 Bo Luat hinh su ve toi vu khong nguoi khac, voi toi nay go lich tu 6-12 thang tu giam va phat 10 trieu do bac, can thue luat su thi em lam mien phi cho bac de nhung nguoi loi dung dien dan gay anh huong den uy tinh, danh du va cong viec lam an cua nguoi khac se ko dam nua.
chuyện cũng lâu rồi bác ơi . Bỏ qua đi ạ . Khách nào cũng như vậy chắc e chết quá hehe . Thank ý tốt của bác ah

Hạng B2
3/5/07
202
23
18
Việt Nam
Thợ bên ngoài của mình, dù ô tô hay xe máy, kiểu gì tháo lắp cũng dư mấy con vít hay bu lông.
Cứ bảo: Lắp vào không cần thiết...

• Like
Reactions: think pad
Hạng B2
27/2/14
138
53
28
Chơi chứ đọc từ trên xuống dưới mà e ngứa miệng ghê . Trước khi e nói vài lời thì e xin lỗi các bên liên quan trước . E nói thẳng ai có buồn e thì e chịu :
- Goi anh e trong hội với nhau có gì thì gọi mà nói với nhau chứ đưa lên đây bôi làm gì cho bọn ĐẦU TÔM ăn hôi vô hông biết mô tê gì mà sửa cắn người ta loạn nên haha .
- Về Phần bác Protec e có chơi trong hội nên có qua lại làm xe bên này . Tất cả điều ok , e thấy trong hình bác post phần dây điện bác ấy câu ra cẩn thận cho đi qua nút cao su và dùng dây gút đen gút lại đấy thôi . Lính tráng làm nhiều khi quên gắn cái nút ấy thì nhắc nhở bác ấy chứ bác làm vậy khác gì úp máng của người khác và ép bác Protec nặng nhẹ hay trừ lương hay cho thôi việc anh thợ đó (hại người thì có người hại mình ). E nói câu công bằng . mình đi làm ai cũng có sai sót . 100 người thì cũng có 1 người lỗi xác xuất là 1 % chứ cứ vô hùa nhau quở cái bót thế thì ra cái HỘI HÈ gì .
- Bác Protec công việc của bác thì bác lưu ý nên hỏi cẩn thận và hông nên ỷ lại vào hội hè , tại vì trước mắt cười cười nhưng về chọt lên đây thì cũng hông phải DẠNG VỪA ĐÂU . E ghét nhất là bọn DẠ DẠ trước Mặt xong về chửi cc sau lưng . Đâm ta xong giả vờ thương xót .
- Bác chủ thớt cũng lớn rồi , năm nay 27 tuổi rồi , cũng đi làm chứ có phải trẻ con đâu mà hở tí là mét vốn . Con spark của bác đồng ý có vô tí nước nhưng theo e nghĩ cũng không nên làm quá như vậy . Nào là sức khỏe của cả nhà , cả họ và cả toàn thế giới như thế . xe dán phim hông đồng ý thì nói thẳng tui hổng thích , bác dán lại cho tôi , ai bảo bác ok vui vẻ mà h mà nên đây khóc . bác bảo muốn vui vẻ hông nói qua nói lại mà lên đây bôi thì e cũng lạy bác. May mà bác chạy spark chứ bác lên con gì nữa chắc bác nói ta không ra gì luôn . Em nghĩ người ta cũng vì công việc nên một sự nhịn chín sự lành chứ với cách của bác thì e nghĩ bác protec cũng hông phải vui vẻ gì khi bị một thằng nhọc móc họng như vậy đâu . khi bác lớn hơn và có làm công việc phục vụ thượng đế online thì bác sẽ thấy cảm giác của người ta .
May quá e hông có làm công việc của các bác nên e cứ nói thẳng chả sợ mất lòng gì cả . Nếu bác còn chơi trong GMFC thì chắc chắn bác sẽ thấy và gặp e .
Trên là bức súc của e có gì sai các bác bỏ quá cho . Tại thấy anh e trong hội bị cắn nên vô cầm cây xùi xùi tí
:3dlacdau::3dlacdau::3dlacdau:

Hạng B1
29/1/16
80
49
18
39
nghe bác kể mà sôi máu giùm bác, tụi dán kính thằng nào cũng ra rả bảo hành 10 năm :)).

Em thì nhiều kinh nghiệm lắm, riêng vụ dán kính bác nào có nhu cầu inbox em chỉ chỗ cho làm, tới tận nơi làm luôn, có mang theo cả máy đo cho người thật việc thật, đo xong dán trực tiếp luôn khỏi sợ nhiều nơi chơi trò thuốc, lúc đo thì cái này, dán thì cái khác