2F1 confirmed
Hạng B2
19/2/13
395
3.621
93
Do thiết kế cửa e có mấy cửa lùa và khung kính lớn, họ ko làm đc theo yêu cầu của e thôi, và tiến độ ko đáp ứng yêu cầu em muốn (nói chung là do đặc thù tke và yêu cầu riêng của e mà họ ko đáp ứng đc, trg khi đơn vị khác đáp ứng đc thì e chọn). Chứ tuỳ nhà bác tke và yêu cầu ra sao thì hỏi họ làm theo đc ko, nếu họ nhận làm đc thì okey. Chứ chất lượng HTC e thấy ổn, họ làm cho hồ tràm strip ở Long Hải thấy khá đẹp

Hạng D
1/4/15
1.235
2.277
113
Tôi cũng đã đi xem tất cả show room các Cty mà các bác nhắc đến mà giờ vẫn đang loạn chưa biết chọn loại nào, bác 2F1 có thê cho mình biết HTC nó han chế ở điểm nào mà bác không chọn? Cửa xếp trượt 1-3 ray chìm bất loi
ra sao cho oto chạy vào vậy các bác??
Cửa xếp trượt 1-3 nhà bên vợ mình đang xài, mình cảm nhận như sau:
- Cánh dễ mở nhất là cánh đơn vì tay nắm ở cửa này: tuy nhiên vị trí là sát góc, đi lại ra vào dắt xe máy bất tiện, nếu rào bác mở giữa sẽ phải ẹo mấy lần mới vào được nhà.
- Cánh 3 cái xếp thiết kế ray trượt dưới và neo trượt trên, xếp lại vẫn còn tốn diện tích tại góc xếp nên khoản không vào nhà bị hẹp đi 1 ít, nếu nhà từ 5m thì ok, nhà khoản <4m trừ 2 cột 2 bên, cửa xếp thì còn hẹp, ô tô ray vào khó hơn.
- Ray dưới có thể nổi hoặc chìm, nhà vợ mình là ray chìm, bụi rác rơi vào đó rất khó lấy ra phải dùng máy hút, nếu bác làm ray nổi thì dễ quét hơn, nhưng đi lại dễ vấp té, oto nặng đè nó thời gian dài cũng bất ổn, mặc dù là ray chìm nhưng phải lắp thêm bản inox nổi để chặn cách âm cuối cùng vừa chìm vừa nổi tạo gờ, gây cảm giác khi sử dụng thấy có cái vướng víu khó chịu.
- mặc dù là ray trượt nhưng xài lâu dài cũng bị nặng dần do xệ, người già đẩy hơi cực.
- về chi phí thì bộ phụ kiện ray trượt đắt tiền hơn nhiều so phụ kiện đeo quay.
Việc lựa chọn thì tùy sở thích mỗi người, mình thì chọn nhôm đu quay 4 cánh hiện thấy xài ổn định, nhẹ nhàng, mặc dù vẫn có rủi ro xệ cánh vì cánh neo khá dài, nhưng khó xảy ra hơn cánh nhựa, chỉ sợ con nít nó đu lên hàng ngày thì chịu, ngoài ra nghe nói cửa nhựa cách âm tốt hơn, nhà mình thì ít xe cộ qua lại nên ko sao, ko làm cái gờ cách âm dưới luôn vẫn thấy ổn.

Hạng D
18/2/10
3.140
2.909
113
Hai bác @buffet, @2F1 : Em đang tính làm cửa xếp trượt 1-3, em tính làm ray chìm (biết là dơ, nhưng chịu thôi), nếu bình thường em chỉ mở 2 cánh, lâu lâu mới xếp hết 4 cánh (vì em ko để xe trong nhà) thì dùng loại này có ổn không ?

Mấy bác cho em hỏi ngu: Cửa xếp trượt 1-3 hàng EuroWindow/ EBM hoặc chất lượng tương đương, phụ kiện-kính... tốt, diện tích 3.6m x 2.4m, thì tổng chi phí khoảng bao nhiêu (cả cửa và phụ kiện) vì em chưa ra bất cứ showroom nào check giá cả thông tin, mà khoảng 1 tháng nữa khởi công rồi, cảm ơn các bác!

Hạng B1
22/5/16
77
3.849
103
Mấy bác cho em hỏi ngang cái là em ko rõ các bác đang bàn về loại cửa nào vậy ạ? Cửa chính hay cửa phụ các phòng?
Em cũng đang chưa biết phải lắp loại cửa chính/cửa sổ cho các phòng loại nào bền đẹp mà giá tầm trung, các bác tư vấn cho em xin cái giá giúp ạ.

Hạng B2
1/10/11
230
1.904
93
Tân Bình, Sài Gòn
Hai bác @buffet, @2F1 : Em đang tính làm cửa xếp trượt 1-3, em tính làm ray chìm (biết là dơ, nhưng chịu thôi), nếu bình thường em chỉ mở 2 cánh, lâu lâu mới xếp hết 4 cánh (vì em ko để xe trong nhà) thì dùng loại này có ổn không ?

Mấy bác cho em hỏi ngu: Cửa xếp trượt 1-3 hàng EuroWindow/ EBM hoặc chất lượng tương đương, phụ kiện-kính... tốt, diện tích 3.6m x 2.4m, thì tổng chi phí khoảng bao nhiêu (cả cửa và phụ kiện) vì em chưa ra bất cứ showroom nào check giá cả thông tin, mà khoảng 1 tháng nữa khởi công rồi, cảm ơn các bác!
check inbox bác nhé

Hạng B2
1/10/11
230
1.904
93
Tân Bình, Sài Gòn
Mấy bác cho em hỏi ngang cái là em ko rõ các bác đang bàn về loại cửa nào vậy ạ? Cửa chính hay cửa phụ các phòng?
Em cũng đang chưa biết phải lắp loại cửa chính/cửa sổ cho các phòng loại nào bền đẹp mà giá tầm trung, các bác tư vấn cho em xin cái giá giúp ạ.
bác cần ib em

2F1 confirmed
Hạng B2
19/2/13
395
3.621
93

Cửa xếp trượt hay cửa mở thì tuỳ mỗi nhà và thiết kế nữa. Nhà e cũng lắp cửa trượt ray chìm, cả nửa năm e cũng ko cầm hút bụi ở ray (cửa này nhà e ko có xe đi qua nên ko bị cát bụi nhiều)
E thấy eurowindow thì rẻ hơn và chất lượng ko bằng ebm. Giá hiện nay e ko rành nhưng e nghĩ phải trên 3tr-3,5tr/m2. Bác nên ra showroom và cảm nhận