Tìm Hiểu Âm Thanh Xe Hơi Thấu kính cho đèn xenon

Hạng D
23/12/03
1.715
13
38
44
XÌ FỐ
Xe đã gắn đèn xenon nhưng hiện nay muốn gắn thêm cái thấu kính ở phía trước như các xe có sẵn đèn xenon, có bác nào biết gắn được không, gắn ở đâu và chi phí bao nhiêu?cho em biết với - xin cám ơn:)

Hạng D
23/12/03
1.715
13
38
44
XÌ FỐ
RE: Thấu kính cho đèn xenon

Camry 2.4 các bác ạ

@mypt: cái projector của Camry đó giá khỏang bao nhiêu vậy bác, chế có khó lắm không? Chế xong nhìn có giống zin không?

Hạng B2
20/4/05
261
4
16

Vô ích thôi các bác ạ.Hãy thử để ý 1 chút thôi nhé.
Các bác ra đường để ý mấy thằng Camry đời mới có sẵn Xenon mà xem!ánh sáng thì èo uột yếu ớt.Ngoài ra có thấu kính hẳn hoi mà vẫn bị lóa lung tung ko chụm vào như B hoặc Mer.Như vậy có thể thấy !thấu kính xịn mà thế thì mua thấu kính bán ở ngoài phỏng có ích gì

Last edited by a moderator:
O.S.P.D
16/6/04
2.046
26
38
55
Việt Nam

Hà nội có bán thấu kính đèn sương mù của xe Huyndai Teracan, dùng bóng H3 12V, giá 750,000đ/ 1chiếc đường kính 8cm có thể chế vào các loại đèn pha , bac nào có nhu cầu ra Trung tâm bảo hàng Huyndai tại vòng xoay Cầu Chui Gia lâm Hà nội

Tập Lái
11/3/05
13
0
1
www.vnexpress.net

Bác xem có ai đi Bangkok không. Ở big C có bán 1 bộ (02 cái) đủ cả đèn XENON mầu xanh hoặc trắng , đèn xương mù (mầu vàng)lắp trong bộ đèn xương mù đường kính 8 hay 9 cm đủ cả thấu kính và choá đồng bộ, sản xuất tại Đài loan, giá 750 Bath (300K VND), (nhưng không có bộ balast đâu, Hiện tôi có mang về 1 bộ và đang tìm hiểu bộ balast đó ).

Hạng B2
26/2/05
191
19
18
SG

Trích đoạn: mypt

Chắc chắn không lắp thêm được chỉ còn 1 cách duy nhất là bác ra hãng mua luôn bộ đèn của camry 2005 và lắp vào vừa có xenon vừa có thấu kính
Trích đoạn: Wit Diablo

Camry 2.4 các bác ạ

@mypt: cái projector của Camry đó giá khỏang bao nhiêu vậy bác, chế có khó lắm không? Chế xong nhìn có giống zin không?

Nhưng nếu xe của bác là CAMRY xuất Á GLI thì chịu rồi.

O.S.P.D
16/6/04
2.046
26
38
55
Việt Nam

Đơn giản, ra chợ trời mua cái pha của Camry 2004 trở về trước cũ bị nứt choá, loại này nhiều lắm vì bị đụng. Sau đó về khoét vừa cái thấu kính chỉnh cho tương đối chính xác và dán chặt lại, trông y chang đèn của 2005

Hạng D
18/7/04
2.265
17
0
54

Hôm nọ tớ nghe anh thợ nói bây giờ người ta có thể gắn thấu kính cho các loại đèn Halogen....vừa chụm vừa ngầu không cần là xenon mới gắn được:D:DChỉ sợ kính chịu nhiệt không nổi bị mờ thôi