Tìm Hiểu Âm Thanh Xe Hơi Thấu kính cho đèn xenon

O.S.P.D
16/6/04
2.046
26
38
55
Việt Nam
RE: Thấu kính cho đèn xenon

Nếu bác cần thì gọi cho tôi 0903226970 tôi xẽ mua giúp bác và bác nhờ ai đó qua tôi mà lấy

Tập Lái
17/11/05
22
0
0

Chào các bác! Cho em hỏi đèn Grandis có thấu kính không? Nếu không thì dùng xenon Philip là thích hợp nhất? Màu nào thì sáng và đẹp nhất? Đem ra gara nào lắp cũng được hay đem đến nơi có kính gắm gì đó? Hỏi hơi nhiều!!! Xin cảm ơn!

Hạng D
28/4/05
3.046
5
38
28

trả lời bác thế này: xe mới quá chưa có projector.muốn có cũng được nhưng phải chế+có thể mất jin bộ đèn( chọc ngoáy tùm lum)
xenon đúng của philips là ok nước nào cũng được miễn là chính hãng.màu nào cũng sáng tùy vào bác mua đèn bi nhiu ngàn K.thông dụng là màu xanh dương , trắng (màu hồng hay màu xanh lá cây thì lòe loẹt lắm bác máu thì cứ chơi ).đem vào gara nào cũng ok ( gara nào lớn.nhiều xe thì bác cứ nhảy vào).trả lời hơi nhiều.mỏi tay[8D]

Hạng C
20/1/07
645
269
63
Đà nẵng

điểm hội tụ khi ánh sáng phát qua thấu kính từ bóng đèn bị ảnh hưởng bởi khoảng cách bóng đèn đến thấu kính .để quá gần bóng đèn vào thấu kính ---> tóe loe .mà để quá xa bóng đèn vào thấu kính cũng ----> toé loe.các bác hiểu rồi chứ.
Các bác thích làm engel eye size nào, màu gì thì cứ gửi thông số đèncho em.em làm cho. giá chỉ từ 500.000 nghìn đồng đổ xuống.shop HOT 63 trần hưng đạo. chuyên kèn độc,đèn độc. dán decal độc. các bác cứ email cho em hinh ảnh xe các bác [email protected] em sẽ lên vi tính ráp mẵu rồi gửi cho các bác xem thử là okie...các bác ưng ý kiểu nào em se làm sau đó gửi tận nhà. Đặc biệt dán decal bất kì chữ gì,hình gì nhưng sờ vào lại ko thấy mí.0914.426.557 tư vấn các kiểu.

Tập Lái
24/3/07
39
0
6

em cũng độ lên xenon rùi, em thấy các bác nên kiếm protectors xin của BMW or Mec mà độ thì ánh sáng chuẩn hơn, projectors fai là thợ bít làm thì mới tụ sáng và chỉnh hướng được nếu không thì .. em fai chỉnh lại mấy lần mí xong í

Tập Lái
15/6/08
2
0
0

[:'(] đằng ấy không bít thì đừng có nói lung tung.xe camry với hệ thống chiếu sáng BI-XENON,ở ngoài nhìn vào có cảm giác ánh sáng yếu....nhưng thực ra,người cầm lái thấy rất sáng!!!Vì đèn BI-XENON cho ra chùm sáng song song,có hướng chỉ chiếu sáng những chỗ cần thiết, tuyệt đối không gây chói cho người đi ngược chiều.sở dĩ những xe tự trang bị đèn XENON khi nhìn vào có cảm giác sáng hơn,đó là do nó cho ra ánh sáng vô hướng,tức là bất kì nhìn từ phía nào thì ánh sáng của nó cũng đi thẳng vào mắt...!!!Nói tóm lai,khi trang bị đèn XENON,nhất thiết phải có thấu kính,còn nếu không thì đùng có làm hại người khác!!!

Tập Lái
15/6/08
2
0
0

bác trả lời thì trả lời,cần gì đưa hàng ra dữ zạ.....người ta đang nói chuyện xe cộ chứ đâu có nói chuyện đó đâu mà bác làm kì cục.....!!!!!!!!!!!!!!!!!

Hạng B2
2/3/07
208
0
0
45
ngoại ô tp HCM

các bác có thể vào đây tham khảo thêm nhé . em cũng đã tự làm 1 cái thấu kính cho 2b đi đêm đã lắm, đang xài bóng halogen H7 đang tìm mua bóng xenon H7
http://www.bikervietnam.com.vn/bfrm/showthread.php?t=246
http://www.5giay.com/showthread.php?t=201331