Tư Vấn Chia Sẻ Thay acquy nào thì tốt ?

Lờ... đờ :-D
18/9/04
3.594
89.897
113
RE: Thay acquy nào thì tốt ?

Trích đoạn: corolla95
Acqui của pác sao lại có 28Ah nhể? Sao dung lượng bé thế nhể?

Vụ đấy bác phải hỏi Mitsubishi chứ tôi chịu!? :D

Hạng B2
13/7/05
102
0
0

Thưa các bác,xe em 2 năm rùi, sắp phải thay acquy, các bác tư vấn giúp loại nào thì tốt ?
Em xin cám ơn trước

Ắc qui của bác mới 2 năm mà đã phải thay, sao thế nhỉ ?

Nếu ở HN bác ra Hai Bà Trưng mua ắc qui khô cùng dung lượng với loại đã sử dụng. Nên quên ngay loại phải đổ thêm nước cất vì lích kích lắm.
Tôi cũng đã mua ở đó ắc qui khô loại CENE Calcium Battery 35Ah mới nguyên giá hơn 500K, bảo hành 12 tháng và dùng đã 2 năm rưỡi rồi còn rất tốt.
Bác lưu ý giá có thể tương đương nhau nhưng thời hạn bảo hành có cửa hàng họ chỉ nói có 6 tháng nên phải đòi cho đủ.

Hạng B2
7/2/06
199
5
18

2 năm thay là bình thường với acqui nước pac ơi, pac chạy acqui cũ ghét nhất là không bít nó die lúc nào [8D]

Hạng F
14/9/04
9.900
27.084
113
Q3

Bít chứ pác, sáng ra đề ẹc ẹc phát , ngủ luôn...:D:D
Trích đoạn: ROM

2 năm thay là bình thường với acqui nước pac ơi, pac chạy acqui cũ ghét nhất là không bít nó die lúc nào [8D]

Hạng B2
13/7/05
102
0
0

2 năm thay là bình thường với acqui nước pac ơi, pac chạy acqui cũ ghét nhất là không bít nó die lúc nào

Biết chứ : với ắc qui nước rõ nhất là khi phải châm thêm nước liên tục tức là vài tháng sau nó die.
Còn buổi sáng, nhất là trời lạnh đề nghe ẹc ẹc một lúc thì cũng sẽ ra Văn điển rất nhanh:D

Hạng B2
12/12/05
237
1
0
53
Hà Nội
www.theautochannel.com

Ắc quy nội Đồng Nai, Pinaco là OK rồi :
Ưu : Rẻ.
Nhược : Chú ý kiểm tra nước trong bình thường xuyên
Em vẫn thay ắc quy Đồng Nai : thường dùng được 2-3 năm /bình

VETERAN
15/3/05
731
10
0
Cà Mau

Trích đoạn: Roadrunner

Ắc quy nội Đồng Nai, Pinaco là OK rồi :
Ưu : Rẻ.
Nhược : Chú ý kiểm tra nước trong bình thường xuyên
Em vẫn thay ắc quy Đồng Nai : thường dùng được 2-3 năm /bình
Nghe đồn Ắc Quy Phu Thọ và Ánh Sáng bây giờ họ dùng Acid sạch nên chất lượng tốt lắm

Nhưng nếu thật ra chỉ đắt hơn chừng 200k nhưng xài mấy cái Ắc Quy không phải châm nước cũng thích hơn
nếu chỗ gắn bình cho phép nên xài lọai Ắc quy có dung lượng lớn hơn càng tốt

con ladalat của tui trước gắn bình 35AH , nay thay lên lọai bình 60AH nhiều khi để cả 2 tháng K nổ máy mà vẫn Okie

vài dòng cùng các bác!!!

Hạng B2
22/1/06
117
0
0
HN

Em đồng ý với ý kiến các bác dùng ắcquy khô, dùng ắcquy nước thường lích kích mà mất thời gian. Theo kinh nghiệm của em dùng ăcquy khô sẽ cải thiện được tính lười của các bác.
1- Nếu ắcquy tồi để lâu ko đi mồi phát ăn ngay
2- Còn nếu vớ pải ắcquy tốt thì như Bác hailua 2 tháng nổ vẫn OK. Nhưng nói thật em thấy nếu 2 tháng để nguyên mà ko khởi động mà nổ vẫn ngon thì đúng là ắcquy tốt thật, bác Hailua xem lại thông tin đúng thật ko để em thừa ngay 1 em dùng cho sướng, số em là hay đi công tác mà nên cũng hay để em nó cô đơn

Hạng B2
14/5/04
100
0
16
Vietnam

theo em dùng acu khô tương đương có 2 cái lợi:
1. không phải lo cho thêm nước
2. dùng acu nước nó hay bị rò rỉ ra gây ăn mòn xung quanh

Hạng B2
22/1/06
117
0
0
HN
Có nên đi mạ lại lagiăng đúc

Hi các Bác, số là em hay lượn lờ mấy cửa hàng săm lốp, la giăng thấy người ta cứ gạ mạ lại quả la giăng đúc hơi xước tí ti của em như mới luôn mà lại trông như lagiăng độ sáng loáng. Với giá thành 200K/1 quả. Xin hỏi đã bác nào trong forum làm chưa, cho em 1 vài ý kiến quý báu. Thanks các Bác !