Tập Lái
8/5/19
15
3
4
39
Xe em cruze đèn theo xe nguyên bản tối quá em muốn tăng sáng bằng thay bóng đèn LED thì có ổn không các bác, em lại không muốn độ đẽo gì nên chỉ muốn thay bóng nguyên bản thôi

Hạng D
9/5/16
1.182
3.607
113
124
Xe có bi không? Chứ choá phản quang mà lắp led kà xe đối diện mù luôn.
Nếu choá phản quang thì thay bóng tăng sáng
Nếu bi thì thay xenon cho sáng

Tập Lái
8/5/19
15
3
4
39
Xe có bi không? Chứ choá phản quang mà lắp led kà xe đối diện mù luôn.
Nếu choá phản quang thì thay bóng tăng sáng
Nếu bi thì thay xenon cho sáng
xe em vẫn dùng chóa chưa có bi, bóng tăng sáng là bóng halogen tăng sáng hả bác, e thấy nó có cái bóng bi cầu mini thay vào bóng nguyên bản không biết có tốt với sáng không

Hạng D
25/10/20
1.545
14.740
98
56
xe em vẫn dùng chóa chưa có bi, bóng tăng sáng là bóng halogen tăng sáng hả bác, e thấy nó có cái bóng bi cầu mini thay vào bóng nguyên bản không biết có tốt với sáng không
chóa phản xạ[reflector]như xe bác thì thay led được nhưng phải là loại xịn như phillip,cougar motor nếu chân bóng là h4 hay hb4 cũng được vì các nhãn hiệu này nó chế tạo bóng đèn có chức năng chống chói cho xe đối diện rất tốt và đa số các xe sử dụng chóa phản xạ cho đèn chiếu gần đều có tấm chắn[shield]nên không sợ chói đâu bạn,còn bi cầu mini thì không có tác dụng mấy đâu bác,sử dụng cho 2 bánh thì được do luồng sáng không rộng và không xa so với tiêu chuẩn của 4 bánh!còn những nhãn hiệu no name thì miễn bàn[đã sd rồi,không có mua bán gì đâu nhé]

Tập Lái
8/5/19
15
3
4
39
chóa phản xạ[reflector]như xe bác thì thay led được nhưng phải là loại xịn như phillip,cougar motor nếu chân bóng là h4 hay hb4 cũng được vì các nhãn hiệu này nó chế tạo bóng đèn có chức năng chống chói cho xe đối diện rất tốt và đa số các xe sử dụng chóa phản xạ cho đèn chiếu gần đều có tấm chắn[shield]nên không sợ chói đâu bạn,còn bi cầu mini thì không có tác dụng mấy đâu bác,sử dụng cho 2 bánh thì được do luồng sáng không rộng và không xa so với tiêu chuẩn của 4 bánh!còn những nhãn hiệu no name thì miễn bàn[đã sd rồi,không có mua bán gì đâu nhé]
cám ơn bác đã tư vấn, em đang lăn tăn vụ thay bóng bi cầu mini với bóng led, thấy bác nói vậy cũng yên tâm thay bóng led chứ không vướng dịch thì e đã đi thay cá bóng mini đấy rồi

Tập Lái
25/7/21
2
0
1
41
Xe mình cruze 2013 ltz cũng có bóng bi cầu mà cảm giác ko sáng mấy. Hay do mình chỉnh chưa chuẩn.

Hạng D
25/10/20
1.545
14.740
98
56
Xe mình cruze 2013 ltz cũng có bóng bi cầu mà cảm giác ko sáng mấy. Hay do mình chỉnh chưa chuẩn.
chân bóng là chân gì?một số dòng gương cầu[projector] trên xe phổ thông sử dụng bóng halogen thì độ trong của gương cầu không ok lắm,mình đã từng ship 1 cặp led putco 9012 từ mỹ về [hơn 6tr loại chuyên để gắn vào xe có projector] gắn vào fortuner 2018 nhưng ra ánh sáng thì thua do nó sd lens vân[dùng cho halogen]nên không tác dụng!hổng biết xe bạn ntn?chơi xenon thì phải đi dây,câu relay phức tạp...mình thấy mazda nó thay led vào cũng ok lắm,thử xem bạn nhưng phải led xịn nhé!

Tập Lái
25/7/21
2
0
1
41
Thanks bạn. Mình mới lấy xe này nên cũng ko biết bóng bên trong là loại gì. Thôi để bao giờ nó cháy thay là biết ngay thôi.

Hạng B1
2/7/16
90
30
28
Bác có thể giới thiệu chỗ mua đuọc ko? Chứ lên lazada thấy đủ loại giá. Không biết caia nào ok

Hạng D
25/10/20
1.545
14.740
98
56
Bác có thể giới thiệu chỗ mua đuọc ko? Chứ lên lazada thấy đủ loại giá. Không biết caia nào ok
mua trên amazon hay e.bay thì bảo đảm hơn,bác cứ vào trang của nó,đánh vô led headlight bulb,nó sẽ lên đủ thương hiệu,đủ loại giá,lúc đó mình chọn chân bóng giống xe mình,search 1 lần nữa theo chân bóng vd chân hb3 thì search hb3 led headlight,được rồi thì chọn hãng nhưng tui thấy xài loại từ 1,5 tr trở lên thì hiệu quả mới cao[muốn biết loại nào tốt nhứt thì tìm trang the best led headlight,nó có hết]còn dư giả thì cứ táng philips,moritomo[của mỹ nghen!]xong ship về,tui toàn đặt xong ship về thôi,hàng mỹ!

• Like
Reactions: Osin