Hạng B2
3/10/17
105
45
28
35
Đèn led nóng hơn nhiều so với đền Halogen đúng không các bác, nên mua led tản nhiệt quạt hay tản nhiệt lá đồng các bác nhỉ. Các bác tự lắp có gặp vấn đề gì về vào nước trong đèn không, dán keo như nào, độ chế gá giữ đèn khi mà chân đèn led khác chân đèn cũ không ạ, vì mình đã hỏi bên Khắc Trung thì chân đèn Outlander phải độ chế chứ không hề có chân gá các bác ạ

Hạng D
10/4/16
1.531
6.273
113
45
Thay đèn theo xe thì dùng đèn led chứ thời nay ai xài xenon nữa.
Anh tào lao quá. Độ chụm sáng led dổm không bằng xenon đâu. Xe tôi CX5 đèn led nguyên bản đi mưa là ánh sáng lẹt nhà lẹt nhẹt.

Hạng D
10/4/16
1.531
6.273
113
45
View attachment 1683373
Quả là em định thay con bóng cos halogen theo xe bằng bóng Xenon. Em mò ra được con bóng Xenon Aozoom chân bóng H7 nhưng không gài vào được bi cầu mà phải chế thêm tý, nguyên nhân là do con đèn Halogen gài trực tiếp vào jack cắm bằng cái chân cắm ngay dưới bóng, còn con bóng Xenon kia thì có dây từ bóng đến jack. Em sợ chế thêm để giữ bóng thì bóng sẽ rung nên đang cân nhắc. Các bác đã từng nâng cấp con này cho em lời khuyên với ạ, có tìm được con bóng Xenon nào cắm trực tiếp vào jack được không hay phải chế hết, và chế như thế có rung bóng khi xe di chuyển qua đường xóc không ạ. Em xin cám ơn.
Bác nên thay xenon. Ra Ngọc Tuyến hay Khắc Trung lắp giùm rồi trả công họ

Hạng D
15/5/14
3.112
2.019
113
Bay Area ,Norh California, USA
Anh tào lao quá. Độ chụm sáng led dổm không bằng xenon đâu. Xe tôi CX5 đèn led nguyên bản đi mưa là ánh sáng lẹt nhà lẹt nhẹt.

Tuổi thọ đèn xenon xách dép cho led nhé
https://www.xenonpro.com/led-vs-xenon-hid-headlights-which-are-better
Many people are choosing to upgrade to HIDs, but a certain percentage of them will eventually go on to switch to LEDs. While HIDs are brighter and more efficient than halogens, they are prone to failure over time in a way that LEDs simply aren’t. If you are on a tight budget and you are looking for a quick, short-term fix, you may want to consider HIDs. However, don’t be surprised if you end up changing your headlights several times over the next few years, particularly with so many cheap foreign imports currently flooding the aftermarket.
If you want something longer lasting, and more cost efficient over time while delivering substantial improvements in the quality of your road lighting, you may be better off choosing LED headlights for your car.

Hạng D
10/4/16
1.531
6.273
113
45
Tuổi thọ đèn xenon xách dép cho led nhé
https://www.xenonpro.com/led-vs-xenon-hid-headlights-which-are-better
Many people are choosing to upgrade to HIDs, but a certain percentage of them will eventually go on to switch to LEDs. While HIDs are brighter and more efficient than halogens, they are prone to failure over time in a way that LEDs simply aren’t. If you are on a tight budget and you are looking for a quick, short-term fix, you may want to consider HIDs. However, don’t be surprised if you end up changing your headlights several times over the next few years, particularly with so many cheap foreign imports currently flooding the aftermarket.
If you want something longer lasting, and more cost efficient over time while delivering substantial improvements in the quality of your road lighting, you may be better off choosing LED headlights for your car.
Led lắp đặt đúng thì rất bền. Ở đây em đang nói về hiệu quả chiếu sáng. 3 cái led gắn vào xe chỉ làm chói mắt người đối diện, nhìn thì sáng nhưng hiệu quả chiếu sáng không cao. Led zin trên CX5 của em còn kém, huống chi led ngoài gắn vào. Ngay cả các bác đang chạy CRV, Honda city top mới còn chê đèn led mới nữa kìa.

Tập Lái
13/11/16
4
3
3
43
View attachment 1683373
Quả là em định thay con bóng cos halogen theo xe bằng bóng Xenon. Em mò ra được con bóng Xenon Aozoom chân bóng H7 nhưng không gài vào được bi cầu mà phải chế thêm tý, nguyên nhân là do con đèn Halogen gài trực tiếp vào jack cắm bằng cái chân cắm ngay dưới bóng, còn con bóng Xenon kia thì có dây từ bóng đến jack. Em sợ chế thêm để giữ bóng thì bóng sẽ rung nên đang cân nhắc. Các bác đã từng nâng cấp con này cho em lời khuyên với ạ, có tìm được con bóng Xenon nào cắm trực tiếp vào jack được không hay phải chế hết, và chế như thế có rung bóng khi xe di chuyển qua đường xóc không ạ. Em xin cám ơn.
Outlander lắp xenon phải thêm kit giữ bóng mới lắp đc, em Outlander này lắp bóng xenon sáng rất ok ah.

Attachments

Tập Lái
13/4/08
13
2
3
muốn gắn thì cần bạn lên lazada đặt 1 bộ kit giử chân H7 về mới gắn được bóng H7 vào chóa đèn nhé tên của nó trên lazada là H7 xenon HID headlight buld holder adapter là được ah ,mình đả mua và gắn vào de dàng nhé

• Like
Reactions: innova2222