Hạng B2
3/10/17
105
45
28
35
Thay bóng Halogen cho xe Mitsubishi Outlander 2.0 STD

Quả là em định thay con bóng cos halogen theo xe bằng bóng Xenon. Em mò ra được con bóng Xenon Aozoom chân bóng H7 nhưng không gài vào được bi cầu mà phải chế thêm tý, nguyên nhân là do con đèn Halogen gài trực tiếp vào jack cắm bằng cái chân cắm ngay dưới bóng, còn con bóng Xenon kia thì có dây từ bóng đến jack. Em sợ chế thêm để giữ bóng thì bóng sẽ rung nên đang cân nhắc. Các bác đã từng nâng cấp con này cho em lời khuyên với ạ, có tìm được con bóng Xenon nào cắm trực tiếp vào jack được không hay phải chế hết, và chế như thế có rung bóng khi xe di chuyển qua đường xóc không ạ. Em xin cám ơn.

Last edited by a moderator:
Hạng C
26/3/11
506
463
63
Bóng xenon phải cắm qua ballast kích sáng nữa bác. Đầu vào của ballast cắm jack nguồn của xe

Hạng B2
3/10/17
105
45
28
35
Bóng xenon phải cắm qua ballast kích sáng nữa bác. Đầu vào của ballast cắm jack nguồn của xe
Vâng, cái đó em biết bác, nhưng cái chân bóng cơ, nó không gài trực tiếp vào chỗ giữ bóng được

Hạng C
26/3/11
506
463
63
Vâng, cái đó em biết bác, nhưng cái chân bóng cơ, nó không gài trực tiếp vào chỗ giữ bóng được
Bác mang ra chỗ bác Khắc Trung nhờ lắp giúp. Nếu lắp vào thấy ok rồi cho thợ 200k công, ko thì thôi mang về, trước e thay xenon tại đây thấy khá ok. Có nhận thay giúp nếu kh mang bóng tới

Hạng B2
3/10/17
105
45
28
35
Bác mang ra chỗ bác Khắc Trung nhờ lắp giúp. Nếu lắp vào thấy ok rồi cho thợ 200k công, ko thì thôi mang về, trước e thay xenon tại đây thấy khá ok. Có nhận thay giúp nếu kh mang bóng tới
Có chân gài bóng chuẩn không bác, bóng Xenon không có chân gài chuẩn vào đèn cos bi Outlander bác ạ

Hạng D
16/8/12
1.956
1.525
113
Bến tre
Có chân gài bóng chuẩn không bác, bóng Xenon không có chân gài chuẩn vào đèn cos bi Outlander bác ạ
Bác đổi phương án dùng bóng Led xem sao, theo em biết thì Led lắp vào bi mình chọn loại 1 mặt quay lên trên, không thì bác chạy qua khắc trung đi, chuyên đèn xe thì dễ xử lý hơn.

Hạng B1
31/10/16
80
109
33
43
Nếu bác ở SG thì nên đến Khắc Trung auto, các loại chân,giắc, bóng xenon, led...cho mọi loại xe đều có cả. Lăn tăn chi cho thêm nhức đầu

• Like
Reactions: tenxo
Hạng B2
3/10/17
105
45
28
35
Nếu bác ở SG thì nên đến Khắc Trung auto, các loại chân,giắc, bóng xenon, led...cho mọi loại xe đều có cả. Lăn tăn chi cho thêm nhức đầu
Tiếc là mình ở Hạ Long bác ơi, ở đây thợ nó không có chân cắm đúng, thợ còn bảo phải chế, gài sắt vào chỗ giữ chân. Em lạy luôn, bóng nó không ổn định một chỗ thì còn nói chuyệ gì nữa