Hạng F
29/10/16
11.503
21.766
113
Pháp
Theo tôi nghĩ là bộ nắn dòng của máy phát điện, vì máy phát là AC, phải qua bộ nắn biến thành DC. Xem thử trước khi thay hay sửa (có thể thêm 1 tụ điện loc)

Hạng B1
10/3/06
68
8
8
Đầu tiên các anh phải hiểu nguyên lý chớp tắt signal nó làm việc theo kiểu gì thì mới thay cho đúng, canbus hay điện trở đều cùng 1 nguyên lý kỹ thuật. Chứ ko hiểu nguyên lý kỹ thuật đi thay linh tinh từ bóng 21W xuống còn 5W cho tiết kiệm điện thì lạy luôn
Mình mua 2 cặp bóng này, gắn vào lúc chưa nổ máy vẫn chớp bình thường, rất sáng và dứt khoát hơn bóng halogen zin, nhưng khi nổ máy, bật đèn pha thì vẫn bị chớp nhanh, thấy bóng ghi là 21W. Mình tháo ra, làm lại 3 lần vẫn bị, nên tạm gắn bóng halogen vào như cũ. Thấy có ghi bóng gắn chip canbus ....

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
18/12/06
1.692
1.669
113
View attachment 2935889 Mình mua 2 cặp bóng này, gắn vào lúc chưa nổ máy vẫn chớp bình thường, rất sáng và dứt khoát hơn bóng halogen zin, nhưng khi nổ máy, bật đèn pha thì vẫn bị chớp nhanh, thấy bóng ghi là 21W. Mình tháo ra, làm lại 3 lần vẫn bị, nên tạm gắn bóng halogen vào như cũ. Thấy có ghi bóng gắn chip canbus ....
Mình tới chổ chuyên bán bóng led,nói họ lắp cho 4 bóng nhan,2 bóng định vị. Xe mình grandis họ lựa bóng lắp vào ok luôn, chưa nổ máy cũng như khi chạy vẫn bình thường, 150k/1 bóng.

Hạng B1
10/3/06
68
8
8
Mình tới chổ chuyên bán bóng led,nói họ lắp cho 4 bóng nhan,2 bóng định vị. Xe mình grandis họ lựa bóng lắp vào ok luôn, chưa nổ máy cũng như khi chạy vẫn bình thường, 150k/1 bóng.
Bác có địa chỉ không ạ, cho mình xin

Hạng F
29/10/16
11.503
21.766
113
Pháp
Em chưa hiểu lắm là tại sao phải thay bóng "zin" qua bóng "xyz" và lên mạng hỏi ..
Thà là lúc mua xe full option ....????
Xe không có CC, SL phải độ chế từ đồ trôi nổi trong khi chính hãng lại có ....theo serie. mà phải mua bản tiêu chuẩn thấp rồi độ chế ????
Vậy cái lợi cái hại là gì ? tại sao "bắt buộc" phải thay ? và thay có lợi điểm gì .. mong các bác độ chế cho ý kiến ...
Và sau đó có vấn đề thì lên mạng hỏi ..chỉ trở về bản chính gốc là ....xong .... chưa nói đến đăng kiểm, CA-CSGT ... nói người ta tham ăn bánh mì ...kẹp
Em ở VN cứ Morning thẳng tiến ..chẵng có vấn đề gì cả ...

Chỉnh sửa cuối: