Hạng D
5/7/16
1.951
13.790
113
Em Vios 20 đã mua loại này như bác chỉ cuối cùng vẫn bị nháy nhanh, phải trả lại cho shop. Cắn răng chơi hẳn loại này, 2 cặp 1600k khắc phục hoàn toàn.
Vẫn còn 2 bóng T10 trên gương chiếu hậu không biết cách thay. Gần full led rồi.

xi nhan gương trên Toyota dễ thay vô cùng.

sợ a ko có đồ chuyên nghiệp để bẫy cái vỏ gương chiếu hậu ra thôi

anh google cái là ra liền à.

Hạng D
5/7/16
1.951
13.790
113
Em không chế độ gì cả, xe sao đi vậy, ....lúc mới mua thì hỏi nó để vào theo ý của mình, vậy thôi cho dể, đở nhức đầu.

xe cỏ thì làm thoải mái a Osin, có Canbus j đâu

• Like
Reactions: Osin
Hạng F
29/10/16
11.564
22.046
113
Pháp
xe cỏ thì làm thoải mái a Osin, có Canbus j đâu
Điều mà em thật sự có muốn quậy xe chính là .... sau khi mua xe về là tìm bộ ODB2 check xe ngay .... Điều nầy ít anh em nào để ý.

Nhưng nó có thể tìm mã sai, món đồ hư, thêm bớt các chức năng ẩn, thậm chí thay đổi vài thông số (trong ngưởng cửa cho phép) nếu như ECU có những chức năng nầy ..

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
5/7/16
1.951
13.790
113
Điều mà em thật sự có muốn quậy xe chính là .... sau khi mua xe về là tìm bộ ODB2 check xe ngay .... Điều nầy ít anh em nào để ý.

Nhưng nó có thể tìm mã sai, món đồ hư, thêm bớt các chức năng ẩn, thậm chí thay đổi vài thông số (trong ngưởng cửa cho phép) nếu như ECU có những chức năng nầy ..

Tìm đến ODB2 là như gara rồi a ơi.
Hoặc 1 số shop chuyên tìm hiểu để unlock tính năg bị khoá ở xe VN

• Like
Reactions: Osin
Hạng F
29/10/16
11.564
22.046
113
Pháp
Tìm đến ODB2 là như gara rồi a ơi.
Hoặc 1 số shop chuyên tìm hiểu để unlock tính năg bị khoá ở xe VN
Đúng vậy, Mình không phải là garage, nhưng đừng để garage dắt mũi,

ODB2 cũng không có đắt, tùy xe, đừng nên mua đồ đại tràng (tức là nhiều hiệu) mà mình mua chính hiệu của mình mà thôi.

Còn tính năng khoá xe là khác. Cái nầy cần có hiểu biết về xe, một chút về vi tính, viễn thông .

Hiện giờ em cũng mua tạm đủ xài, thiếu có mercedes và xe Hàn mà thôi ....

Hạng B2
10/3/16
458
313
63
Kiên Giang
xi nhan gương trên Toyota dễ thay vô cùng.

sợ a ko có đồ chuyên nghiệp để bẫy cái vỏ gương chiếu hậu ra thôi

anh google cái là ra liền à.
Không được bác ơi, ra cả cụm luôn miếng nhựa đen, không ra cái bóng để thay.

Hạng D
17/8/09
3.327
29.219
113
TP.Thủ Dầu Một-Bình Dương
Mấy anh cho mình hỏi, dạo gần đây. Khi xe nổ máy và mở đèn trong khoang xe ( e đã thay bóng led) thì nó có hiện tượng đèn nó sáng kiểu giật giật như ko đủ điện áp vậy đó. Là bị gì? Đèn led đã tới thời kỳ thay? Hay do điện áp xe?

• Like
Reactions: mitsubishi_evo
Mấy anh cho mình hỏi, dạo gần đây. Khi xe nổ máy và mở đèn trong khoang xe ( e đã thay bóng led) thì nó có hiện tượng đèn nó sáng kiểu giật giật như ko đủ điện áp vậy đó. Là bị gì? Đèn led đã tới thời kỳ thay? Hay do điện áp xe?
Khả năng cao do điện áp trên xe không ổn định bác ơi, vì đèn led trên xe là điện 1 chiều, với biểu đồ thẳng, vậy nên có thể xe bác bị lỗi ở cái bộ chiết áp tại máy phát hoặc có 1 thiết bị điện nào đó trên xe bác gây nhiễu cho dòng điện nên nó bắt đầu có hình dạng Sin tròn hoặc Sin vuông nên bóng nhấp nháy theo chu kỳ.

• Like
Reactions: phatbinhduong
Hạng D
17/8/09
3.327
29.219
113
TP.Thủ Dầu Một-Bình Dương
Khả năng cao do điện áp trên xe không ổn định bác ơi, vì đèn led trên xe là điện 1 chiều, với biểu đồ thẳng, vậy nên có thể xe bác bị lỗi ở cái bộ chiết áp tại máy phát hoặc có 1 thiết bị điện nào đó trên xe bác gây nhiễu cho dòng điện nên nó bắt đầu có hình dạng Sin tròn hoặc Sin vuông nên bóng nhấp nháy theo chu kỳ.
Tua máy lớn hơn 1 tý. Là nó lại ổn định. Và sáng đều hơn. Và nếu để tua máy galanty thì nó lại như vậy. E có thay bóng khác vào. Nó vẫn như vậy. Nó chớp ko phải kiểu tắt chớp mà kiểu như nó sáng mạnh yếu theo tua máy.

• Like
Reactions: mitsubishi_evo
Hạng D
18/12/06
1.692
1.669
113
Tua máy lớn hơn 1 tý. Là nó lại ổn định. Và sáng đều hơn. Và nếu để tua máy galanty thì nó lại như vậy. E có thay bóng khác vào. Nó vẫn như vậy. Nó chớp ko phải kiểu tắt chớp mà kiểu như nó sáng mạnh yếu theo tua máy.
Coi chừng bình,anh mượn thử bình đang mạnh gắn vô thử xem hết không.

• Like
Reactions: phatbinhduong