Hạng D
27/9/05
1.703
1.794
113
tuanle nói:
Air Bag nói:
tuanle nói:
http://binhbattery.com/ thằng này nó làm cũng OK nè bác... em thay pin xong cái Acer nó chạy 3 tiếng

nhìn chung thay pin laptop chỉ quan tâm 3 việc
1. Thẩm mỹ: cạy ra ráp vô không xước xát nhiều (Bình làm OK)
2. Dung lượng cell pin thay (giá tiền lên tương ứng) (Bình giá tốt)
3. Thay đủ cell, ;) nói thay 6 nhưng nhiều khi nó thay 4 vì 2 cái cũ vẫn xài đc (chỗ Bình cái này em không sure nha, hên xui tùy lương tâm thợ)

Cục pin nó chỉ hư có mỗi cell pin, nên thay chứ mua mắc gấp 3-4 lần mà cũng chỉ là cell pin mới, cái mạch dễ gì hư

Việc thay cell xong pin dùng được lâu hay không tùy thuộc vào cục pin lớn hay nhỏ bác ơi. Ví dụ cái máy của bác pin 4cell thì dùng cỡ 2h, 6cell cỡ 3h, 12cell cỡ 5h.
Xác nhận anh Bình Battery này làm ngon. Số 25 đường Đất Thánh Q10 (khu Bắc Hải).
Tay nghề thợ khá, mở cục pin ra làm xong gắn lại và phun sơn lên nhìn sơ là không biết luôn. Nếu có thời gian thì ra đó ngồi chờ xem họ làm, qua kế bên mua cafe uống nhưng phải ra đường hút thuốc:mad: vì phòng máy lạnh.
đúng rồi bác, hồi đó em thay 6 cell dung lượng nhỏ giá ~ hơn 400K (có loại lớn hơn thì >500K nhưng lúc đó mới làm nên thử cái nhỏ trước), thay xong về còn phải theo "quy trình" sạc xả vài lần nó mới tăng thời gian lên 2-3giờ dùng... chứ lúc đầu mới lấy về nó báo có 45' thôi

à mà em nghe nói Bình là bạn OSer :D các bác cứ ra đó xưng danh OS có khi kết quả còn mỹ mãn hơn

Nếu có ĐK, nên dùng win7, quản lý điện năng cực tốt, cùng 1 cái máy Asus khi cài XP nó chỉ chạy tẹt ga 2g15' là hết pin, nhưng em cài Win7 thì nó chạy gần 4g 
, Win7 nó cho phép cắm sạc 100% không sợ chai pin vì khi đó nó dùng nguồn ngoài + kết hợp sạc đầy pin và ngắt... không như XP vừa xài pin vừa nạp pin..
từ ngày thay cell tại Bình battery tới giờ em pin em đã gặp sự cố 2 lần, pin k thể sạc được, cắm cũng k lên điện "the battery eror has occured. the battery cannot be charged" lần đầu em đã đem đi bảo hành hôm 25/1 và hôm nay lại tiếp tục bị như vậy tiếp. em nản quá.
xác nhận tình trạng lúc em nhận lại pin lần đầu thấy k có giống với pin em lúc giao nhưng lúc đó em còn gà em nghĩ thay cell là ruột rồi cái vỏ k quan trọng nhưng bây giờ mới biết nó phức tạp hơn mình nghĩ.
nói chung có bác nào giúp em nói chuyện với Bình battery sao chứ cứ 1 2 tuần đi bảo hành 1 lần thì oải quá chịu k nổi hic

Hạng C
12/11/06
776
457
63
Bác ra chổ 870/14 lac long quan , Mr Nhân làm rất uy tín ,máy móc rất ok ,thợ trẻ và lành nghề , làm để xài nên thay cell Sanyo chính hãng Japan ( vỏ pin màu hồng ), lấy loại dung lượng cao nhất , mỗi cell 150k , để lại hay ngồi chờ cũng ok , cho xem tự do ,khoang 30 phút là xong. Em mới thay 6 cell cho máy của em dung lượng 7800mAh hết 900k, chạy như lúc đầu 3h30 . Làm xong mà nhìn như chưa làm ,em ngồi xem từ đầu đến cuối.

• Like
Reactions: thietbiloc
USS confirmed
Hạng C
28/7/10
840
4
18
44
Sài Gòn
HoDacDan nói:
Bác ra chổ 870/14 lac long quan , Mr Nhân làm rất uy tín ,máy móc rất ok ,thợ trẻ và lành nghề , làm để xài nên thay cell Sanyo chính hãng Japan ( vỏ pin màu hồng ), lấy loại dung lượng cao nhất , mỗi cell 150k , để lại hay ngồi chờ cũng ok , cho xem tự do ,khoang 30 phút là xong. Em mới thay 6 cell cho máy của em dung lượng 7800mAh hết 900k, chạy như lúc đầu 3h30 . Làm xong mà nhìn như chưa làm ,em ngồi xem từ đầu đến cuối.

Đúng vậy bác nào ở gần A Nhân thì qua đó làm, rất ok. Nếu bác nào ngại không quen cứ nói em giới thiệu (<span style=""color: #ff0000;"">SANG Q1) </span>giới thiệu càng ok.

Hạng D
20/11/07
4.570
465
83
53
USS nói:
HoDacDan nói:

Đúng vậy bác nào ở gần A Nhân thì qua đó làm, rất ok. Nếu bác nào ngại không quen cứ nói em giới thiệu (<span style=""color: #ff0000;"">SANG Q1) </span>giới thiệu càng ok.

Các bác có số dt chỗ này ko? Em đinh hỏi cái pin của Macbook làm được ko. Thanks

Hạng B2
19/4/10
285
897
93
TP HCM
Nếu thay pin 6 cell mất 900k, liệu có cao hơn mua Pin mới không nhỉ?
Chỗ Lanh Binh Thang cũng thay loại cao nhất là sanyo 2600mAh, giá 120 x6=720k, nhưng khách khong thể quan sát được thợ thay, thợ có thể thay loại cell không như cam kết (dùng lại 1 số pin cũ còn tốt, dùng cell mới kh phải là sanyo hoặc dung luong thấp 2600mah) thì làm sao mình biết được?
Chỗ Mr Nhân có thể ngồi "xem" thợ thay pin kg, xin các bác đã làm ở đây cho vài thông tin.
Cám ơn.

Last edited by a moderator:
Hạng C
6/10/11
889
13
38
Chào các bác hiện giờ Pin laptop mới rất rẻ 600-700k là có pin 6cell rồi , loại tốt bảo hành tới 9 tháng. Nên các bác nên mua Pin mới có lợi hơn. Bác nào cần Pin thì pm em

.

Hạng D
21/10/08
3.646
70.118
113
Miền Không Xác Định
Eagle nói:
Chào các bác hiện giờ Pin laptop mới rất rẻ 600-700k là có pin 6cell rồi , loại tốt bảo hành tới 9 tháng. Nên các bác nên mua Pin mới có lợi hơn. Bác nào cần Pin thì pm em

.
Pin chính hãng không bác?

Hạng C
6/10/11
889
13
38
xxmagicxx nói:
Eagle nói:
Pin chính hãng không bác?
Hàng này là hàng công ty không chính hãng, nhưng loại tốt. Em bán nhiều rồi thấy khách xài khá ok