Hạng D
27/9/05
1.703
1.794
113
Các bác ơi tư vấn dùm em nên thay cell cho pin laptop hay mua pin mới. máy em là Lenovo T61. Nhiều người bạn em nói thì nên thay cell vì bao giờ hư chip thì mới cần mua pin mới ( thay cell tiết kiệm được khoảng 50%)  nên có bác nào biết chỗ thay cell tốt uy tín bảo đảm thì giới thiệu em luôn. Còn nếu mua pin mới thì hiện nay giá tốt nhất là bao nhiêu?

Hạng D
23/9/06
2.949
491
83
40
Máy em xài hơn 5 năm , pin xài được khoảng hơn 30p thay pin mới hơn 1triệu , e đi thay cell hết 400 ngàn giờ xài trên 2tiếng .

Em thay cell ở chỡ vườn chuối

Hạng D
27/9/05
1.703
1.794
113
chính xác bác thay ở chỗ nào chợ vườn chuối vậy, và bác thay lâu chưa? từ lúc thay giờ máy có bị sự cố gì k vì cũng có người hù em thay pin mà chỗ làm k tốt sẽ làm hư máy làm em cũng hơi sợ sợ...

WD confirmed
Hạng B2
17/9/08
495
1.549
113
Vườn chuối thì chắc là chổ này:
Laptop Kiều Phong, đc 91 Vườn Chuối, Q3, nổi tiếng thay cell pin laptop. Khuyên bác kiếm chổ nào có chút tiếng tăm mà làm, vô mí chổ lơ mơ, nó làm xong nhìn cục pin là muốn vứt lun, hixx

Hạng D
27/9/05
1.703
1.794
113
WD nói:
Vườn chuối thì chắc là chổ này:
Laptop Kiều Phong, đc 91 Vườn Chuối, Q3, nổi tiếng thay cell pin laptop. Khuyên bác kiếm chổ nào có chút tiếng tăm mà làm, vô mí chổ lơ mơ, nó làm xong nhìn cục pin là muốn vứt lun, hixx
vậy theo bác chỗ kiều phong có tiếng tăm k ạ.? hay chỗ nào có tiếng, bác giới thiệu dùm em. cám ơn bác

Hạng D
23/9/06
2.949
491
83
40
E k nhớ tiệm tên gì nhưng đi từ đường Ng Đ Chiểu quẹo vào Vườn Chuối đi tới đường số 3 quẹo trái , nhìn bên tay trái luôn căn đầu tiên có mấy cái tủ đựng pin Laptop .

Từ ngày em làm lại pin tới giờ hơn 3 tháng xài ổn nhưng cục pin hơi bị biến dạn 1 chút xíu do thay cell dán keo lại k được như hình dạn ban đầu .

Hạng D
27/9/05
1.703
1.794
113
khoa nói:
E k nhớ tiệm tên gì nhưng đi từ đường Ng Đ Chiểu quẹo vào Vườn Chuối đi tới đường số 3 quẹo trái , nhìn bên tay trái luôn căn đầu tiên có mấy cái tủ đựng pin Laptop .

Từ ngày em làm lại pin tới giờ hơn 3 tháng xài ổn nhưng cục pin hơi bị biến dạn 1 chút xíu do thay cell dán keo lại k được như hình dạn ban đầu .
bác có thể chụp hình lại cục pin của bác giúp em không nếu được thì quá tốt cám ơn bác nhiều. mà cục pin biến dạng mặt gắn vào trong máy hay mặt ngoài vì gắn vào trong thì cũng k sao chứ mặt ngoài thì hơi xấu

Hạng D
23/9/06
2.949
491
83
40
nguoikhonglo nói:
khoa nói:

bác có thể chụp hình lại cục pin của bác giúp em không nếu được thì quá tốt cám ơn bác nhiều. mà cục pin biến dạng mặt gắn vào trong máy hay mặt ngoài vì gắn vào trong thì cũng k sao chứ mặt ngoài thì hơi xấu
Ngày mai nhé bác :)

WD confirmed
Hạng B2
17/9/08
495
1.549
113
khoa nói:

Em nhớ chổ KP nó nằm trên đường Vườn Chuối luôn, nếu từ NĐC quẹo vào thì nó cũng nằm bên tay trái. Còn chổ của bác em ko chắc phải nó ko. Tuy nhiên thợ lúc mở pin ko khéo là toi ngay, vì nó đâu có ốc vít gì đâu, toàn nạy nạy, nạy ko khéo là dính thẹo, thậm chí gây nứt vỏ pin:D đây cũng chính là lý do em ghét. Thay cell cũng hên xui, em dị ứng là do lần đầu em vác cục pin con IBM R41 đi thay cell, vô chổ bá láp, nó nạy nứt cục pin, pin đem về lắp vào sạc cả đêm cũng ko đc, rút cuộc đem trả lại, bù thêm tiền lấy cục pin Tung Của
Lần đầu cũng là lần cuối