Hạng D
8/5/16
2.228
6.131
113
nhất là mấy ông Xpander, ko hiểu đi trong nội thành mấy ổng bi gầm chói lóa làm cái cl gì :confused: :confused: :confused:
Xpander đa số là xe dịch vụ, chở nhiều người nên bị xệ đít nhổng đầu, mà lúc độ đèn thì thằng shop chỉ canh đèn khi xe không tải. Đám xe Hèn mới Carnival, Sorento… ko độ thì cũng gây chói xe đối diện. Có rất nhiều thành phần độ đèn với tâm lý “có gì pha lại để trả thù” nữa. Mịa ra đường buổi tối giờ sợ thiệt lun đó!

Hạng D
8/5/16
2.228
6.131
113
Rồi xe độ bi đc đăng kiểm ko?.Mỗi nơi mỗi kiểu.Nơi cho qua nơi ko

đèn hợp quy là thế nào ?
thông tư không hướng dẫn thì mấy anh làm sao ?

"...đã được chứng nhận hoặc công bố hợp quy..."
Vài bữa có 1 vài nơi sẽ được cấp Giấy Chứng Nhận này và thu tiền.
Y như trước đây và bây giờ, muốn nhập khẩu 1 cái điện thoại thì phải có giấy chứng nhận hợp quy của Cục Viễn thông vậy.
Vậy là xong... tiền thôi mà... hehehe

Choá phản xạ gắn bi vẫn qua bác ạ.

Đọc chi tiết thôi

Thay thế cụm đèn chiếu sáng phía trước bằng cụm đèn đã được chứng nhận hoặc công bố hợp quy theo Quy chuẩn kỹ thuật quốc gia về đặc tính quang học đèn chiếu sáng phía trước của phương tiện giao thông cơ giới đường bộ, QCVN 35:2017/BGTVT mà không cần phải gia công thay đổi kết cấu của xe để đảm bảo việc lắp đặt;

“Đã được chứng nhận hoặc công bố hợp quy” hiểu chính xác là phải được dán tem CR. Có nghĩa là anh nhập khẩu/phân phối khi nhập hàng từ TQ về phải mang mẫu đi kiểm định tại các cơ quan kiểm/xét nghiệm, pass thì mới đc dán tem để bán, nguyên tắc là vậy.
Thay đổi đèn chiếu sáng, lưới tản nhiệt ô tô không còn được coi là cải tạo xe

Tuy nhiên cho tới hiện nay 100% đèn bi-led nhập khẩu TQ đều ko có tem CR này. Lý do vì sao thì ko rõ. Nghe nói từ năm ngoái khi có qui chuẩn 41/2023 thì các anh nk/pp đèn đã nháo nhào chạy lo bụ này nhg tới giờ cũng chưa ra đc. Hôm kia mình có post hỏi trên fb group độ đèn tăng ánh sáng thì bị thằng adm, là chủ của một đống thương hiệu đèn bi-led, không duyệt bài. Nghi có ẩn khuất gì đó trong việc nhập nk/pp đèn độ này. Chứ giờ qđ rõ ràng vậy rồi, cứ đem kiểm tra hợp chuẩn/hợp qui rồi bán thôi, người mua cũng yên tâm vì sẽ ko bị đk làm khó nữa, vậy sao ko làm? Anh nào quen mấy a nk/pp đèn bi-led thì nhắn mấy ảnh vào đây nói một tiếng cho cộng đồng rõ cái nhỉ?

Hạng D
8/5/16
2.228
6.131
113
Chắc là vầy nè :D
Thay đổi đèn chiếu sáng, lưới tản nhiệt ô tô không còn được coi là cải tạo xe

Được lắp đèn sương mù rồi. Mà thế nào được gọi là đèn sương mù

đèn sương mù nào mà đăg kiểm dòm đâu a

Là đèn được gắn ở gần gầm xe chứ đèn nào nữa?
Có 1 ý trên TT là “đèn sương mù rời” cũng ok thì cái đó là ledbar đó, ledbar thì ông nào gắn đi ngược chiều mình mình chỉ muốn lấy đá chọi (nhất là mấy ông xe tải lớn)!

Hạng B2
7/11/15
200
146
43
Lắp đặt thêm đèn sương mù dạng rời; Thay thế cụm đèn chiếu sáng phía trước bằng cụm đèn đã được chứng nhận hoặc công bố hợp quy theo Quy chuẩn kỹ thuật quốc gia về đặc tính quang học đèn chiếu sáng phía trước của phương tiện giao thông cơ giới đường bộ (QCVN 35:2017/BGTVT) mà không cần phải gia công thay đổi kết cấu của xe để đảm bảo việc lắp đặt; Thay thế bóng đèn thuộc cụm đèn chiếu sáng phía trước bằng bóng đèn loại khác có công suất tiêu thụ điện tương đương mà không cần phải can thiệp, thay đổi kết cấu của cụm đèn;
RỒI XE EM KHOÉT CHÓA GẮN BI LÀ KO ĐƯỢC HẢ. CHƯA CÓ GÌ KHỎE NHE, KHÚC NÀY CŨNG MỆT:
đã được chứng nhận hoặc công bố hợp quy theo Quy chuẩn kỹ thuật quốc gia về đặc tính quang học đèn chiếu sáng phía trước của phương tiện giao thông cơ giới đường bộ (QCVN 35:2017/BGTVT) mà không cần phải gia công thay đổi kết cấu của xe để đảm bảo việc lắp đặt

Hạng B2
5/7/08
385
139
43
HCM
“Đã được chứng nhận hoặc công bố hợp quy” hiểu chính xác là phải được dán tem CR. Có nghĩa là anh nhập khẩu/phân phối khi nhập hàng từ TQ về phải mang mẫu đi kiểm định tại các cơ quan kiểm/xét nghiệm, pass thì mới đc dán tem để bán, nguyên tắc là vậy.
View attachment 3080309
Tuy nhiên cho tới hiện nay 100% đèn bi-led nhập khẩu TQ đều ko có tem CR này. Lý do vì sao thì ko rõ. Nghe nói từ năm ngoái khi có qui chuẩn 41/2023 thì các anh nk/pp đèn đã nháo nhào chạy lo bụ này nhg tới giờ cũng chưa ra đc. Hôm kia mình có post hỏi trên fb group độ đèn tăng ánh sáng thì bị thằng adm, là chủ của một đống thương hiệu đèn bi-led, không duyệt bài. Nghi có ẩn khuất gì đó trong việc nhập nk/pp đèn độ này. Chứ giờ qđ rõ ràng vậy rồi, cứ đem kiểm tra hợp chuẩn/hợp qui rồi bán thôi, người mua cũng yên tâm vì sẽ ko bị đk làm khó nữa, vậy sao ko làm? Anh nào quen mấy a nk/pp đèn bi-led thì nhắn mấy ảnh vào đây nói một tiếng cho cộng đồng rõ cái nhỉ?
Nhìn bên ngoài thì ĐKV sao biết đèn “Đã được chứng nhận hoặc công bố hợp quy” vì đa số đèn nhìn bên ngoài đều không thấy nhãn hiệu + model.

Hạng B2
26/4/23
290
366
63
57
Anh có thể cho cái địa chỉ của trạm đăng kiểm dc không ? Cảm ơn anh.
Trạm đăng kiểm ở Hoàng Hữu Nam.
Trạm đăng kiểm XCG 5015D nhé.
Đợt mình đi cũng nhanh và kg tốn gì ngoài phí đăng kiểm.

• Like
Reactions: Minh2003
Hạng B2
26/4/23
290
366
63
57
nhất là mấy ông Xpander, ko hiểu đi trong nội thành mấy ổng bi gầm chói lóa làm cái cl gì :confused: :confused: :confused:
Đúng rồi. Ghét nhất là mấy ông Xpander này. Đi gặp chỉ muốn phang cho cục đá. :D :D