Tìm Hiểu Âm Thanh Xe Hơi Thay loa cánh cửa cho Innova?

Hạng B2
11/6/07
233
4
18
Re:Thay loa cánh cửa cho Innova?

ddtuyen nói:
Các Bác cho em hỏi là em định làm cách âm 4 cánh và thay 4 loa cánh cửa loại tốt cho em Inn nhà em. Tuy nhiên em sẽ không gắn amplifier vì em chỉ nghe nhạc nhẹ vừa phải. Điều em quan tâm là liệu chất lượng âm thanh có cải thiện được nhiều không ạ? Hay nhất thiết phải gắn thêm amplifier?

Mong các Bác tư vấn cho em với ạ.

mình cũng định làm 1 quả giống bác, nhưng mà không biết giá cả thế nào để mà chuẩn bị "lúa" hỏi tren forum mà chả thấy bác nào trả lời cả....:((

Hạng D
13/9/07
1.221
7
38
46
SÀI GÒN

em làm thêm 2 loa hột xoài..nghe tê như con dê ...tổng công 6 loa..đánh nghe chắt hơn chơi súp nhiều

Last edited by a moderator:
Hạng B2
14/10/04
491
3
43
tsunami

các bác cho em hỏi làm cách nhiệt trần khoảng bao nhiêu ạh. xe em là innova thanks các bác nhiều. em hỏi hơi ngoài lề chút.

Hạng B2
10/10/05
359
69
28
namcuongle nói:
Trích đoạn: ddtuyen

Các Bác cho em hỏi là em định làm cách âm 4 cánh và thay 4 loa cánh cửa loại tốt cho em Inn nhà em. Tuy nhiên em sẽ không gắn amplifier vì em chỉ nghe nhạc nhẹ vừa phải. Điều em quan tâm là liệu chất lượng âm thanh có cải thiện được nhiều không ạ? Hay nhất thiết phải gắn thêm amplifier?

Em đã nghe thử 1 em civic chỉ thay 4 loa cửa hiệu Focal 165 V1 rồi ( ko gắn amplifier ). Nghe cũng hay lắm bác ah.

Nếu ko có Amply thì Đầu phát làm sao mà kéo được cả 2 cặp loa này vậy bác? RMS của 1 cặp này là 70w, trong khi đó đầu phát giỏi lắm cũng chỉ 20w RMS là cùng. Bật nhỏ thì chắc là được chứ bật hơi to 1 chút là rè ngay, đúng ko bác?

Hạng B2
11/6/07
233
4
18

quangtin3281 nói:
ddtuyen nói:

mình cũng định làm 1 quả giống bác, nhưng mà không biết giá cả thế nào để mà chuẩn bị "lúa" hỏi tren forum mà chả thấy bác nào trả lời cả....:((

sau một thời gian suy nghĩ...em đã làm liều chơi 1 quả tới nóc luôn các bác à.
Em cách âm 4 cửa,thay 4 Loa DLS,1 loa Sub Hertz,2 âm ly 1 của Sony và 1 của DLS...
......đặt biệt là em thay luôn chiếc Innova bằng em Santa Fe 2010 luôn các bác ạ!!!

• Like
Reactions: Ngocanh47
Tập Lái
20/10/11
9
0
0
Re: RE: Thay loa cánh cửa cho Innova?

neu bac o sg thi alo e ,,,e co cho bac 1 bo am thanh hang xach tay .0938168668

7/7/19
31
13
9
38

sau một thời gian suy nghĩ...em đã làm liều chơi 1 quả tới nóc luôn các bác à.
Em cách âm 4 cửa,thay 4 Loa DLS,1 loa Sub Hertz,2 âm ly 1 của Sony và 1 của DLS...
......đặt biệt là em thay luôn chiếc Innova bằng em Santa Fe 2010 luôn các bác ạ!!!