Hạng D
21/12/08
2.695
45.162
113
Làm tới vậy thì đâu nói làm gì, đằng này tụi bán nó quảng cáo sai mà người mua cũng lầm.
Xe máy em mua về là thay lọc kn hoặc dna...thay bugi iridium nếu chưa đc trang bị...đơn giản vì mấy món đó vòng đời nó cao hơn, trong khi xài kg phải tháo ra bảo trì, chứ thay xong có thấy khác gì đâu

Còn nếu anh thấy khác, là do anh thay lúc đồ zin nó đã quá cũ, khi đó anh thay cái gì vào mà nó chả khác biệt
lọc K&N này tính ra lợi cái bảo dưỡng, và xài lâu khi vệ sinh bằng chai dung dịch của nó, kiểu như hồi xưa, miếng mút lọc gió xe dream, cup.. lấy ra rửa bằng xang gắn vô chạy tiếp.
rùi tùy điều kiện môi trường, xe mình mà đi đường dài, đường nhiều bụi là hơn tháng mình lấy hơi xịt bụi bay mịt mù rồi, nhiêu đây cũng ảnh hưởng khá nhiều, xài K&N mà kg đầy bụi thì cũng rứa, xe nào mới thay đồ cũng có cảm giác lâng lâng tự sướng hết :D

Hạng F
12/9/10
6.652
41.205
113
48
Bà Tó
Nạp nhiều nạp ít gió là do cái lực hút ?
Lực hút không thay đổi , ép nổ xả cũng không đổi thay ?

Nhưng mà mở đường ị thì khác à :)

Hạng D
21/12/08
2.695
45.162
113
Mấy hôm đang tính lắp lọc gió k&n xem thử vì thấy ai cũng đánh giá cao.
Đọc xong thớt này em bỏ ý định luôn. Cứ lọc theo xe xài cho lành á
lọc nào cũng rứa nếu a chịu khó vệ sinh nếu biết là đi đường quá bụi.
còn để đụng tới công suất thì kg phải thay cái lọc gió, nó kg như xe chế hòa khi hùi xưa, tháo lọc gió nó bốc hơn đâu.

Hạng C
18/11/07
949
905
93
XL ... mình đang xài K&N đây ngoài mắc tiền , dễ vệ sinh thì éo thấy gì khác loại thường
Chưa kể là bụi mịn bám đầy phía trong nhé, nhất là sau khi tự vệ sinh và tra lại nhớt thì ko thể nào chuẩn như hàng mới. Túm lại là xài vài tháng vứt moẹ nó rồi. Cứ lọc hãng thay định kỳ là xong!

Thánh Chó
11/10/09
4.450
6.744
113
XL ... mình đang xài K&N đây ngoài mắc tiền , dễ vệ sinh thì éo thấy gì khác loại thường
Xe anh ko độ công suất thì chả thấy cái kn khác cái lọc giấy là bao nhiêu.
Xe em độ hp, nếu chơi lọc zin thì hoàn toàn ko đủ gió. Giậm ga xe sẽ giựt giựt ngay.
Lọc gió nó còn phụ thuộc xe anh đang chạy map nào. Map zin thì lọc cccg cũng như nhau. Map độ thì lúc đó mới thấy lọc kn đang tiền.
Em còn vứt cái lọc kn tấm để chơi kn nấm. Có điều mỗi 5.000km phải vệ sinh. Hơi cực tí.
Thay lọc gió nó tăng công suất kinh quàng vậy hả mí anh

Attachments