Hạng B2
30/1/07
478
0
16
Chào các bác, hôm trước em có việc gấp ở Cửa Lò mà phải đi về trong ngày gần 700 km. Lúc đi thì ban ngày nên không có vấn đề gì, lúc về xuất phát từ Cửa Lò 10h tối mới chợt nhớ ra là lốp phụ của SFE rất bé, không đi nhanh & xa được. Trong suốt thời gian về ( ông bạn lái hộ ) không dám ngủ mà cũng không dám nói gì với ông bạn chỉ lẩm bẩm cầu chúa để xe không dẫm vào đinh, dọc đường thì căng mắt xem chỗ nào vá lốp đề phòng trường hợp sấu nhất có thể xảy ra( nhưng giờ đó chẳng có ma nào nó mở cửa cả). Cuối cùng thì cũng bình an hú hồn, ngày hôm sau em phải thay khẩn trương lốp & cả vành xịn cho nó lành. Có một chút kinh nghiệm nhỏ chia sẻ để các bác cùng tham khảo.

Hạng B2
16/2/06
224
0
16
Vuong quoc xe hoi
RE: Thay lốp phụ cho SFE

Bác nói là thay cả lốp và vành xịn là như thế nào nhỉ, vì theo e biết là bánh sơ cua của SF nhỏ hơn 4 bánh chính cơ mà

Hạng B2
30/1/07
478
0
16

Trích đoạn: Hieuauto

Bác nói là thay cả lốp và vành xịn là như thế nào nhỉ, vì theo e biết là bánh sơ cua của SF nhỏ hơn 4 bánh chính cơ mà
Tức là bác phải mua một bộ bao gồm vành đúc mới & lốp mới cùng cỡ với 4 bánh chính mà bác đang sử dụng thường xuyên ( Bộ lốp phụ bác tháo ra và thay vào đó bộ lốp mới rất vừa với chỗ treo lốp phụ).

Hạng C
20/11/07
529
0
16

xe Bác đang đi vành R17 hay R18 thế?
Hôm trước Em có hỏi về cái vụ này nhưng nghe đâu là vành R18 ko thể lắp được vào vị trí bánh phụ!!!

Hạng B2
16/2/06
224
0
16
Vuong quoc xe hoi

Hình như xe bâcnỳ là vành 16' thì phải, nếu là vành 17',18' thì khi lắp vào rất dễ bị sạt gầm

Hạng B2
30/1/07
478
0
16

Xe của e vành 16, nhưng theo e các bác lắp thử vành 17 & 18 chắc vẫn vừa vì e thấy nó vẫn còn ít khoảng trống sau khi lắp vành 16.