Tập Lái
22/4/16
18
3
3
53
Hi Các Bác,

Sài Gòn nơi nào thay nhớt hộp số AT bài bản đúng qui trình và giá tốt. Minh có hỏi vài gara mỗi nơi nói mỗi kiểu, chỗ 4 lít chỗ 8 lít ... Xe minh Aveo AT 2017

Nhờ các bác tư vấn hộ

Cám ơn
Thay nhớt hộp số AT cho GM Aveo, nơi nào đúng quy trình và giá tốt?
*Ảnh minh họa

Last edited by a moderator:
  • Like
Reactions: VitaraV6
Hạng F
29/10/16
11.501
21.748
113
Pháp
Hi Các Bác,

Sai Gòn nơi nào thay nhớt hộp số AT bài bản đưng qui trình và giá tốt . Minh có hỏi vài gara mỗi nơi nói mỗi kiểu, chỗ 4 lít chỗ 8 lít ... Xe minh Aveo AT 2017

Nhờ các bác tư vấn hộ

Cám ơn
Nó nói đúng đó, vì cùng phân khúc thì có nhiều động cơ khác nhau, bác chỉ cần thêm vào thông số động cơ nửa là đủ , thí dụ : 1L2 69 ngựa, 1.3 CVDI 75, vân vân. Có thể là trên dưới 4L thì đúng hơn (máy nhỏ)

Hạng D
26/6/11
3.125
2.170
113
Đà Lạt 0918.525.070
Nó nói đúng đó, vì cùng phân khúc thì có nhiều động cơ khác nhau, bác chỉ cần thêm vào thông số động cơ nửa là đủ , thí dụ : 1L2 69 ngựa, 1.3 CVDI 75, vân vân. Có thể là trên dưới 4L thì đúng hơn (máy nhỏ)
aveo ở vn chỉ có 1 bản máy 1.4 đời tống thôi bác

• Like
Reactions: vthanh6
Hạng F
29/10/16
11.501
21.748
113
Pháp
aveo ở vn chỉ có 1 bản máy 1.4 đời tống thôi bác
Vậy thì dưới 4 L, theo đường link dưới đây

Và theo bảng

Theo bản nầy thì có thể lên đến 7L5 vừa hộp số vừa cầu luôn

Do đó em nghị là thay toàn bộ (hộp số với cầu cho AT) thì 7,5 còn hộp không thì 2L1

Nhưng nếu thật sự thay thì nên thay toàn bộ tốt hơn . Thân bác

Tập Lái
22/4/16
18
3
3
53
Cám ơn các bác tư vấn, xe mình Aveo AT đời 2017 đã chạy được 200k km và đã thay nhớt hộp số 3 lần, 1lần trong hãng và 2 lần bên ngoài , bên ngoài 1 lần 4 lit và 1 lần 1 lít và bây giờ đến hạn thay nên có search trên mạng thì thấy 1 bác chia sẽ là : bước đầu xã ốc các-te sau khi nhớt trong các-te ra hết rồi xã tiếp dầu trong biến mô ra hết rồi vặn ốc lại . xong rồi rút cây thăm nhớt ra và cho nhớt vào.

Vì vậy mình muốn làm đứng qui trình như vậy cho hộp số sạch cặn hơn nhưng khi hỏi ngoài gara thì họ nói không có xã biến mô chỉ chăm dầu vào xúc rồi cho mướt hộp số vào thôi.

Mỗi nơi mỗi kiểu nên nhờ các bác cũng như các gara có trong diễn đàn hổ trợ ạ

Cám ơn tất cả

• Like
Reactions: Osin
Hạng F
29/10/14
8.499
11.137
113
Cám ơn các bác tư vấn, xe mình Aveo AT đời 2017 đã chạy được 200k km và đã thay nhớt hộp số 3 lần, 1lần trong hãng và 2 lần bên ngoài , bên ngoài 1 lần 4 lit và 1 lần 1 lít và bây giờ đến hạn thay nên có search trên mạng thì thấy 1 bác chia sẽ là : bước đầu xã ốc các-te sau khi nhớt trong các-te ra hết rồi xã tiếp dầu trong biến mô ra hết rồi vặn ốc lại . xong rồi rút cây thăm nhớt ra và cho nhớt vào.

Vì vậy mình muốn làm đứng qui trình như vậy cho hộp số sạch cặn hơn nhưng khi hỏi ngoài gara thì họ nói không có xã biến mô chỉ chăm dầu vào xúc rồi cho mướt hộp số vào thôi.

Cám ơn tất cả
Mang xe vào vinfast rồi vào phòng chờ uống cafe.

Hạng F
29/10/16
11.501
21.748
113
Pháp

Cám ơn tất cả
Như tôi tìm hiểu thì máy 200K cũng khá nhiều, cũng nên thay hết cho xong. Nếu bạn thật là kỹ chịu khó sau khi xúc hết xả dầu, nếu mở carter thì nên mua dầu ...gazol chùi cho sạch sẽ lấy đi mấy chất dơ rồi nếu thay được joint thì thay. Vì thấy bạn chỉ thay dầu hộp số, cho nên lần nầy chơi lớn ...dầu của cầu luôn. (có lẽ bạn chưa bao giờ thay nhớt cầu bao giờ). Thú thiệt nếu xe bạn có cầu (cái nầy tôi không chắc) thỉ nên thay

Không biết link nầy có giúp bạn được gì không (thay nhớt hộp số)

Hạng C
14/5/15
520
484
63
GM xài Dexon VI, bác cứ mua loại đó là chuẩn.

Hạng F
29/10/16
11.501
21.748
113
Pháp
Cám ơn bác
Nếu không lầm thì gốc chính thức của nó từ hãng Mobil. Bạn thử tìm , không chừng khám phá là Mobil cũng y hệt chăng ? Vì tôi không xữ dụng Mobil (có nhưng rất ít)