Hạng C
23/11/14
824
1.204
93
Em có nói rõ về chỉ số nhớt sae 5w30 trên HDSD và trên nắp đổ nhớt, cũng hỏi tại sao lại đổ sae 15w40 thì cvdv kêu hãng khuyến cáo giờ chỉ đổ loại sae 15w40. Vì có kiểm tra thì thấy bình nhớt phần đa in chữ Hàn, chỉ một vài chỗ in chữ Anh. Trên bình có ghi rõ là (SAE 15w40) và có chữ TOTAL. Cá nhân em nghĩ thì với một lần đổ chắc không sao, nhưng những lần trước em lại không kiểm tra nên không rõ (tin tưởng hãng), chỉ có thể thấy giá tất cả các lần giống nhau kể cả lần này đều là 165k/lít nên có thể từ trước đến giờ xe em đều bị đổ nhớt sae 15w40.
Chắc để hôm nào khâu quản lý khách hãng khảo sát độ hài lòng em sẽ phang vấn đề này xem trả lời thế nào?
Hôm qua em mới đi thay nhớt cho con Cu, khuyến mại đúng như quảng cáo, nhớt thay cũng 5-30W.
Tiện thể thay luôn cái lọc xăng do hơn 2 năm, thay lọc xăng xong thấy xăng bẩn thật.

• Like
Reactions: yeuxemy
Hạng C
6/3/12
803
451
63
bạn là sale, mình đang nói cvdv.
mảng dịnh vụ mà kém thì xác dịnh là khách đi không trở lại.
bạn là sale, phải làm sao cho khách hàng của bạn an tâm khi tới dịch vụ của bạn, chứ bạn kêu khách phải đi nhắc cvdv làm cho đúng thì cũng lạ, nhớt là cái mà khách hàng có thể biết đại lý làm sai hay đúng, còn những cái khác khách không thể biết đại lý làm đúng hay sai thì khách có tin tưởng giao xe cho bên bạn nữa hay không?
Cách đây khoảng 02 tuần, mang revv bảo dưỡng 15k km, cậu cố vấn dịch vụ (CVDV) tính thay nhớt ngay cho mình, may mình ngồi uống nước và có đọc bảng hướng dẫn định kỳ bảo dưỡng thì thấy nhớt đó chỉ thay lúc 20k km. Thắc mắc với CVDV, cậu ta kêu đang khuyến mãi anh ơi, không thay thì tiếc lắm. Mình kêu thay còn tiếc hơn và yêu cầu cứ làm đúng hướng dẫn của hãng. Lúc đó, mình cũng nhắc cậu đó vụ bảo dưỡng 1k km của mình cũng bị thay nhớt như xe chạy 5k km. Cậu ta cười cười kêu đợt đó cũng đang khuyến mãi, xe càng thay sớm càng tốt. Thật bó tay với cái gọi là "cố vấn" nói riêng và dịch vụ của đại lý nói chung.
Nhất trí với bác @ngocsgc về kết luận này:
làm ăn kiểu đó bảo sao bán xe không ế.

Hạng D
5/2/15
3.606
6.282
113
55
TP.Hồ Chí Minh
Có bác nào đang chạy colorado 2017 không? Làm ơn chụp hộ em HDSD trang chỉ tiêu kỹ thuật loại nhớt cho xe và upload lên đây giùm em, em cám ơn!
Đây là HDSD colorado 2015
Thay nhớt tại Đông Đô Thành.

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: ColoradoLTZ-vip
Tập Lái
5/7/12
13
6
3
Có bác nào đang chạy colorado 2017 không? Làm ơn chụp hộ em HDSD trang chỉ tiêu kỹ thuật loại nhớt cho xe và upload lên đây giùm em, em cám ơn!
Đây là HDSD colorado 2015
View attachment 687538
Em đang chạy nè bác, độ nhớt 5-30 thật ra không quan trọng bằng phẩm nhớt là dexos 2. E vừa thay nhớt 1000 hôm qua, mà trong hãng chỉ có 5-30 dexos 1

Tập Lái
6/6/15
32
21
8
48
Mình đang đi Colorado 2017, mới thay nhớt và bảo dưỡng ở Việt Long, đọc thớt này xong về coi lại phiếu thu thì thấy là nhớt 15w40.Lần sau mình sẽ hỏi bên VL coi họ trả lời vấn đề này như thế nào.

Hạng D
7/8/12
2.349
1.148
113
Đang có chương trình khuyến mại khi làm dịch vụ ở tất cả các Đại lý Chevrolet trên toàn quốc, giá nhớt giảm 50% đó các Bác!

Hạng B2
6/5/11
173
148
43
Em đang chạy nè bác, độ nhớt 5-30 thật ra không quan trọng bằng phẩm nhớt là dexos 2. E vừa thay nhớt 1000 hôm qua, mà trong hãng chỉ có 5-30 dexos 1
Dexos2 là chuẩn của GM yêu cầu sử dụng cho động cơ Diesel, còn động cơ xăng là Dexos1

• Like
Reactions: Anh Hai Hỏi
Hạng D
5/2/15
3.606
6.282
113
55
TP.Hồ Chí Minh
Mình đang đi Colorado 2017, mới thay nhớt và bảo dưỡng ở Việt Long, đọc thớt này xong về coi lại phiếu thu thì thấy là nhớt 15w40.Lần sau mình sẽ hỏi bên VL coi họ trả lời vấn đề này như thế nào.
Em cũng thay nhớt ở VL, xem can nhớt thì đúng là nhớt hãng GM đặt hàng total, cũng colo và cũng 15w40. Em có thắc mắc thì được cvdv giải thích là nhớt đúng theo khuyến cáo mới của GM! Em đề nghị cho xem hdsd mới hoặc có giấy tờ khuyến cáo sử dụng của GM thì chưa có kết quả.

• Like
Reactions: ColoradoLTZ-vip