Hạng D
24/10/14
1.861
1.593
113
TP.HCM
hãng ghi thay nhớt 5W-30, giờ đại lý thay 15W-40. khi xe hư GM nó kêu bác thay không đúng nhớt nên khỏi bảo hành.
thay nhớt không đúng khuyến cáo không bảo hành chứ không bắt buộc thay nhớt từ đại lý Gm mới được bảo hành.
Nhưng Hãng BH qua Đại lý mà bác, nên bác sẽ nghe lời ai đây :)
Chấp nhận BH hay không cũng phải qua ý kiến của Đại lý! Cốt lõi vấn đề ở chỗ đó :mad:

Tập Lái
16/3/17
21
16
3
44
bởi vậy tôi lịch sự xưng anh là còn coi trọng anh đó, anh có biết mối quan hệ giữa tôi và anh mazda626 phía trên ntn ko? có biết anh ấy hiểu rõ sp ra sao ko? Còn vấn đề dùng loại nhớt đi đc 5k hay 10k là tùy KH lựa chọn theo nhu cầu vì đều là nhớt chính hãng ko ảnh hưởng đến máy nên hãng mới cho phép CVDV đc tư vấn thay 2 loại tùy theo nhu cầu. Còn khi CVDV dùng loại nhớt khác hoàn toàn ko đúng theo hãng phân phối mới là sai, và tôi tự tin đại lý bên tôi ko dùng nhớt ngoài!
Tôi thường không cãi nhau trên này đâu nhưng phải nói thì phải đúng, và biết về con người mình đang nói hãy phát biểu. Không phải ai trên này cũng gà mờ không biết j về sp, và a mazda626 chỉ thắc mắc với tôi về giá nhớt là chính nên không cần anh quan tâm đến thắc mắc giữa anh ấy với tôi đâu. CÁM ƠN!!!!
Bạn dữ quá à,
Mình đang ngắm nghía đổi xe và đang xem xét giá cả dịch vụ của mỗi hãng. Bạn dữ như thế, mình rất ngại dịch vụ sau bán hàng.

• Like
Reactions: ThanhAngm
Hạng D
9/12/14
1.317
1.036
113
Bạn dữ quá à,
Mình đang ngắm nghía đổi xe và đang xem xét giá cả dịch vụ của mỗi hãng. Bạn dữ như thế, mình rất ngại dịch vụ sau bán hàng.
cám ơn a góp ý, mua bán phải thuận hoà còn hạng chỉ biết đâm thọt thì thật khó mà nhún nhường a ạ, nếu em nói có sai chắc chắn sẽ bị cái ng tranh luận với em nói thêm rồi chứ ko phải im ru mất tích đâu!
Em tự tin trong cả lịch sử hoạt động của nick Os này ko làm sai hoàn toàn hay bất lịch sự một cách vô lí với ai cả!

Hạng C
28/11/07
612
72
28
Sài Gòn
www.flickr.com
Nói gì thì nói dịch vụ hậu mãi của GM có vấn đề (tai tiếng quá nhiều) ngay cả xe mới cho đến xe cũ làm cho khách hàng chán không muốn quay lại. Hỏi sao chiếc Cap Revv tốt mà bán không chạy.

Hạng B1
2/7/16
90
30
28
Nói gì thì nói dịch vụ hậu mãi của GM có vấn đề (tai tiếng quá nhiều) ngay cả xe mới cho đến xe cũ làm cho khách hàng chán không muốn quay lại. Hỏi sao chiếc Cap Revv tốt mà bán không chạy.
Sorry bác Phidao, mình chỉ là người dùng của GM. Riêng cá nhân thì thấy chuyện một sản phẩm bán được hay ko, ko phụ thuộc hoàn toàn vào vấn đề hậu mãi. Một sản phẩm được đưa lên thị trường và được người tiêu dùng chấp nhận ngoài hậu mãi còn có giá cả, thương hiệu, chất lượng, . . . .
Nếu bạn đã nói là Cap tốt bán không chạy thì do hậu mãi thì tại sao các dòng khác vẫn bán chạy ???
Tôi nói vầy nhé, hậu mãi không tốt thì các dòng khác cũng sẽ ko chạy bạn ah.

Hạng C
28/11/07
612
72
28
Sài Gòn
www.flickr.com
Sorry bác Phidao, mình chỉ là người dùng của GM. Riêng cá nhân thì thấy chuyện một sản phẩm bán được hay ko, ko phụ thuộc hoàn toàn vào vấn đề hậu mãi. Một sản phẩm được đưa lên thị trường và được người tiêu dùng chấp nhận ngoài hậu mãi còn có giá cả, thương hiệu, chất lượng, . . . .
Nếu bạn đã nói là Cap tốt bán không chạy thì do hậu mãi thì tại sao các dòng khác vẫn bán chạy ???
Tôi nói vầy nhé, hậu mãi không tốt thì các dòng khác cũng sẽ ko chạy bạn ah.
Tôi không thích tranh luận việc không phải của mình, GM bán được Cap hay không là chuyện của họ, cảm nhận sao thì nói vậy (tôi đang đi Cap 2008). Bác vào thử Captiva Club mà xem ae bình luận ntn.

Hạng B2
25/7/16
272
72
28
48
Chào bác. tất cả các dòng xe mới, hiện đại như hiện nay thi máy xăng hay dầu đều dùng nhớt máy 5w30, một số dòng xe sang thì xe còn dùng 0w30.
Morning SI 2016 có dùng duoc 5w30 không bác, hãng nó thay 10w40

Hạng D
26/10/13
1.559
429
83
37
Morning SI 2016 có dùng duoc 5w30 không bác, hãng nó thay 10w40
Chào bác. đối với tất cả các dòng xe mới từ 1-5 năm bác dùng nhớt 5W30 cho em, cung theo tài liệu sử dụng xe thì nhà sản xuất khuyên cáo dùng nhớt máy 5w30 đó bác, nhớt 10W40 thì hơi đặc hơn một chút nhưng vẫn dùng được, để cho sự vận hành tốt thì bác nên dùng 5w30 do xe sử dụng những namq đầu các cặp chi tiết ăn khơp hoặc bề mặt làm việc có khe hở nhỏ nên dùng loại nhớt có chỉ số đặc thấp để dẽ bôi trơn và không bị năng máy.

Tập Lái
24/3/16
15
16
3
46
E là cứ chắc cú là mobil1 5w-30 bình 5l e làm tới ngoài bán 1t1 1 bình 5l,k xài nhớt của hãng làm je cho mệt chả đáng bao nhiêu mà mình kiểm tra dc chất luong nhót mình mua