Hạng B2
1/9/14
329
599
93
Xe em là nissan "chim xanh sss" đời 93, mỗi lần quạt két nước quay là nó ồn như cái xe tăng.... khi quạt ngừng thì máy lại "thì thầm" như đang khấn, mở máy để xe ở ven đường đi qua cũng không biết.
Em muốn thay 2 cái quạt két nước này cho êm ái hơn, hỏi thằng thợ quen thì nó bảo quạt hiện tại của e là loại 4 cánh nên gió hút vào rất ồn, nếu muốn thì có thể thay sang loại 6 cánh nhưng chỉ có hàng 2nd hand và giá chát (khoảng 1tr4/cái - của e 2 cái là 2tr8).

Các bác cho em hỏi loại quạt này có dùng lẫn lộn hàng của các hãng khác nhau được không? Ở đâu làm uy tín và giá mềm ? Bác nào làm gara thì mật thư cho em cũng được, em đang tính gom lúa trị bệnh ồn cho em nó

• Like
Reactions: vioswhite
Hạng F
5/4/13
23.875
144.189
113
Cái quạt với mô tơ có vấn đề nó không còn đồng tâm nữa nên tạo độ ồn.Cánh quạt zin mới hiện tại nhiều xe không quá 1tr.Bác coi lại cái mô tơ đi.Nếu hư bạc đạn thì ồn phải rồi.Tốt nhất hạn chế thay đồ ve chai[/QUO
E hỏi ké cái. Xe e hôm trước máy nỏ to, nay chỉnh galanti đơn máy thì thầm nhưng cái dây curo và môt ồn quá, e tính thay cái motto mới, nhưng xe e camdi 92 v6 e mua camdi 04 máy có đuwocj kg?

Hạng C
21/6/14
901
381
63
Sài Gòn
Cái quạt với mô tơ có vấn đề nó không còn đồng tâm nữa nên tạo độ ồn.Cánh quạt zin mới hiện tại nhiều xe không quá 1tr.Bác coi lại cái mô tơ đi.Nếu hư bạc đạn thì ồn phải rồi.Tốt nhất hạn chế thay đồ ve chai
chỉ có thể là vậy thôi, mắc mớ gì thay cách quạt

• Like
Reactions: vioswhite
Hạng D
19/10/09
4.705
14.046
113
Tel : 0949999684 .
Cám ơn bác.... thằng thợ quen này chắc muốn làm "họa sĩ" vẽ thêm với em bác ợ

Nói tới mô tơ quạt mới nhớ .Nhiều người nghĩ chỉ cần mang ra thay than,thay bạc đạn với gia công lại cốt là dùng ok.Nhưng nó có mặc trái của nó là thằng gia công làm không tới nơi tới chốn thì cánh nó đảo bay két nước,chết máy sôi nước bác nhé.Nên cái gì cũng có cái giá của nó,người thợ sửa thì khách hàng cũng hóng tí kinh nghiệm và đi xe có để ý chút.Còn không thì thay mới là an tâm nhất.Cái mô tơ Denso Nhật chỉ 1tr2-1tr5/cái mới keng xà beng.Cánh quạt chẳng bao nhiêu :3dcuoi: đi thêm 5 năm nữa chắc chưa sao.

Hạng D
21/3/08
4.826
4.288
113
hcm
Ồn do cái gì mới quan trọng, ồn bình thường hay ồn khác thường? Nếu ồn ở tua cao của quạt thì xe còn ngon quá còn gì, có như thế máy lạnh trong xe mới lạnh chớ!

Tập Lái
24/6/15
43
8
8
29
e o go vap k biet giup bac duoc k nua. Quạt bác bị ồn có thể là do công suất của motor quạt mới thấy của bác nó không đúng (đk cánh quạt không bị đảo). có thể dùng biến trở để giảm dòng. cũng không mắc lắm (khoảng 300k)