Tư Vấn Đầu Tư The Classia Khang Điền

Hạng B2
12/4/09
262
2.706
93
Thanh pho Ho Chi Minh
có 90m2 đất 5x18, vậy còn xây có 5x13 = 65m2 sàn? mà bán 20 tỉ/căn -> hơn 300tr /m2 sàn xây dựng?
Đi về cả ngày chung xe container qua cầu Phú Mỹ (hướng Q7) , cảm giác thật Yomost !
Hướng về Q2 ->Q1 thì Nguyễn Duy Trinh, Đỗ Xuân Hợp thì nhỏ xíu, nhếch nhác.
Khang Điền làm nhà chật chội, chất lượng xây không tốt, đường nội bộ bé tí, xe oto đậu đội diện thì mời anh đi đường khác vô nhà nhé.
Ba cái tiện ích nội khu chỉ để ngắm cho mát mắt. Để ở thì nhà phải tiện nghi, rộng rãi, đủ công năng, đi lại thuận tiện, an toàn.

Nhà mẫu làm như khách sạn, xem thì thấy đẹp, chứ để ở thì không ai có 20 tỉ mà ở thoải mái trong cái nhà bé tí bày đầy đồ đạc như thế. Họ có nhiều lựa chọn khác tốt hơn nhiều.

Bên Verosa chỉ 5% có người ở.

20 tỉ là có thể mua đất xây biệt thự 10x20, ngay trong khu dân cư chứ không phải bên ngoài nhà dân.

Nhường các bác sale tự seeding và các nhà đầu tư thông minh khác ạ.

Hạng B2
12/4/09
262
2.706
93
Thanh pho Ho Chi Minh
Vậy mà giao nhà khá lâu rồi chỉ khoảng 5% có người ỏ?
Nếu đơn giá ở đây 208tr/m2 thì Verosa làm sao có thể thấp hơn được nhỉ? Mình thấy Verosa xây cũng đẹp và chăm chút ngang ngửa, mảng xanh cv thì ăn đứt rồi, luồng giao thông thì cũng thuận tiện hơn vì cổng vào là đường Liên Phường, quy mô toàn khu cũng lớn hơn.

• Like
Reactions: Tommyteo
Hạng B2
12/4/09
262
2.706
93
Thanh pho Ho Chi Minh
Chắc mấy người mua ở đây đa phần ai cũng có sẵn nhà đang ở rồi bác :)
For sure.

Nhu cầu ở thật - sau hơn hai năm giao nhà - của Verosa chỉ 5-10% mà thôi.
Giá bán hiện tại đâu đó hơn 10 tỉ căn 5x15, 12 tỉ căn 5x18, bán lại đầy nhóc kia kìa. Vị trí thì ngon hơn cái này nhiều - ngay Vòng xoay liên phường - võ chí công, đường đôi rộng rãi.

20 tỉ/căn 5x18. Hahaha.

Nếu muốn bán cho nhà đầu tư F1 thì giá này Khang Điền ăn hết cả lãi trong 10 năm tới.
Nếu mua ở thì qua Verosa bỏ ra 1/2 tiền, có nhà ở ngay, có hàng xóm luôn.

Mình không ở, cũng không muốn làm F1, nhường các bác tất.

Hạng B2
14/10/13
279
576
93
SG
For sure.

Nhu cầu ở thật - sau hơn hai năm giao nhà - của Verosa chỉ 5-10% mà thôi.
Giá bán hiện tại đâu đó hơn 10 tỉ căn 5x15, 12 tỉ căn 5x18, bán lại đầy nhóc kia kìa. Vị trí thì ngon hơn cái này nhiều - ngay Vòng xoay liên phường - võ chí công, đường đôi rộng rãi.

20 tỉ/căn 5x18. Hahaha.

Nếu muốn bán cho nhà đầu tư F1 thì giá này Khang Điền ăn hết cả lãi trong 10 năm tới.
Nếu mua ở thì qua Verosa bỏ ra 1/2 tiền, có nhà ở ngay, có hàng xóm luôn.

Mình không ở, cũng không muốn làm F1, nhường các bác tất.
Bác thử vào thực tế Verosa hỏi xem có căn nào còn cái giá như bác nói không

Hạng B2
12/4/09
262
2.706
93
Thanh pho Ho Chi Minh
Bác thử vào thực tế Verosa hỏi xem có căn nào còn cái giá như bác nói không
Hỏi làm gì? Ai cần thì tự hỏi thôi. Mình chỉ nêu ý kiến cá nhân, chả dìm hàng hay tâng bốc dự án nào hết. Để mấy bạn môi giới, các sàn và KD làm ăn chứ.

Tiền ai nấy sài . Khang Điền mà full booking dự án Classia này mình cũng không lấy làm lạ.
Biết đâu 2 năm sau x2, mình chịu ngu vậy.

Hihi.