Hạng B2
11/12/07
405
12.066
93
đúng rồi,bữa quàn ở Vĩnh Nghiêm đó..hình như...con số kỳ quái..49 tuổi.

thằng bạn em,died khoảng 3 tuần rồi,dân điêu khắc Huế,chết ở ĐHYD sau 22 ngày-toi hơn 1 tỏi,39 tuổi..khỏe như con trâu nước,cao 1,75m,nặng 72Kg.dân thể thao..không hề có tiền sử tim mạch.. ..vô viện 2 ngày là cấm khẩu..20 ngày sau là đi..lúc đi là tự đi taxi tới viện,đâu có nghĩ ngợi gì xa xôi đâu..thế mà.....
Bệnh gì mà ác vậy.

Hạng B2
6/2/09
198
655
93
muốn khám coi có bị bệnh này k thì khám ở đâu được bác?
Hội chứng này rất khó thoát hiện Anh, bản thân em phải qua một lần MRI thường, một lần MRI có cản quang, Một Lần tiêm phóng xạ chụp hình tưới máu não, rồi sau đó đem cho người biết về hội chứng này xem em mới kết luận được
Nói chung e cũng khá may mắn nên mới phát hiện và xử lý được.

mtl confirmed
Hạng B2
19/6/09
233
616
93
35
Hội chứng này rất khó thoát hiện Anh, bản thân em phải qua một lần MRI thường, một lần MRI có cản quang, Một Lần tiêm phóng xạ chụp hình tưới máu não, rồi sau đó đem cho người biết về hội chứng này xem em mới kết luận được
Nói chung e cũng khá may mắn nên mới phát hiện và xử lý được.
triệu chứng của nó là gì mà bác biết mà đi khám ạ?

Hạng B2
6/2/09
198
655
93
triệu chứng của nó là gì mà bác biết mà đi khám ạ?
Nhức đầu thường xuyên, huyết áp cao nhưng uống thuốc ko ổn định xong e đi MRI thử thì phát hiện có hẹp mm não, tiếp theo đi chụp MRI cản quang dựng hình mm não => phát hiện hẹp động mạch cảnh trong hẹp từ 60-80%, rồi tìm nguyên nhân xem hẹp do đâu, ờ còn chụp DSA nữa, v.v.. nhiều bước xét nghiệm lắm, có thằng em làm bên chợ rẫy bảo đặt stent, may là e ko đặt....

Hạng C
25/12/16
696
79.476
93
Vầy hay cá độ đi mấy anh! Chia hai phe: phe cần điều độ và phe kệ. Bên nào có anh tạch trước thì bên kia thắng! :3dcuoigif:
Haizzz ,thắng rồi lấy ai chung đây ??? :(:(:(:(

Hạng B2
23/6/12
403
7.638
93
Tim gắng sức, vận động quá coing suất của tim thì vỡ tim thôi, đó là dạng tim bẩm sinh.
:p

Hạng D
3/12/07
1.216
20.854
113
Là xao mí anh bác sĩ cnl ? Người có huyết áp tốt, chăm chỉ tập thể dục, tầm soát bệnh tốt, khám tổng quát đều đặn 6 tháng 1 lần thì đột nhiên chết vì vỡ mạch máu não, còn cái bọn nhậu nhẹt cafe thuốc lá chịch lủy phượt phẹt suốt ngày thì lại sống phây phây là xao ? Khó hiểu quớ

View attachment 1873013
Thấy tập thấy khoẻ ... là khoẻ hả các anh!
Rồi lăn đùng ra chết.. lại bất ngờ..
nhiều người có bệnh mà ko biết, huyết áp cao cũng chủ quan, có ngừoi ốm nhách vẫn huyết áp cao, có ng chẳng uống tí rượu nào cũng ung thư gan, ko hút thuốc cũng ung thư phổi..
tập thể dục thường xuyên duy trì đều đặn là điểm cộng, ăn uống lựa chọn.. ngủ tốt..
Cv gia đình ổn định vậy là cứ phây phây mà sống, đừng sân si chê bai anh hùng bàn phím trên mạng ảo lắm.
sáng sớm:
thể dục đều, tầm soát bệnh tốt vẫn chết ?

cả tuần:

Thôi mình cafe relax sáng trc khi làm thợ hồ cái:

Attachments