Tập Lái
24/2/23
9
13
3
Bố mẹ em đi về giữa Mỹ và Việt Nam.
Em cũng đang tìm các lớp dưỡng sinh cho người lớn tuổi.

Tập Lái
28/3/19
11
24
4
36
em hỏi phát

bơi có giúp giảm cân và mỡ bụng ko anh

để em đăng ký cho con vợ em nó đi bơi
kết hợp cả ăn uống nha bác. có người tăng cân khi cân nhiều tinh bột thì phải giảm tinh bột tăng protein và chất béo vào ngược lại.

Hạng B2
29/9/12
168
497
63
Trên 50, thể dục thể thao dưỡng sinh đều đặn, uống whey protein mỗi ngày 1 muỗng có hại gì ko các anh?

Hạng D
5/8/06
2.080
32.168
113
Trên 50, thể dục thể thao dưỡng sinh đều đặn, uống whey protein mỗi ngày 1 muỗng có hại gì ko các anh?
Tuổi còn thèm ăn gì cứ ăn đi anh đừng có kiêng cử gì hết. Xã hội bây giờ lạm dụng thuốc và thực phẩm chức năng nhiều quá. Nhìn những ông giàu có nhiều tiền trên thế giới đi, mấy ổng dư sức bỏ ra cả đống tiền để kéo dài thanh xuân, sức khỏe, sắc đẹp...nhưng đâu có được. Co thể con người là 1 cỗ máy hoàn hảo, anh thiểu cái gì nó sẽ bảo anh thèm cái đó, anh ăn còn ngon miệng và còn thèm thì cứ ăn thoải mái đi ăn đừng có phải kiêng khem gì cả. Bản thân mình chả bao giờ dùng tới các thực phẩm chức năng vì mình chả tin vào nó. Cố gắng tập thể dục dều đặn hàng ngày để phổi, tim, chân tay và các cơ quan luôn được hoạt động thì cơ thể sẽ trơn tru hơn. Một buổi sáng hoạt động thể dục chừng 30-60p hàng ngày thì chắc chắn ăn tô phở, bún hay uống ly cafe, làm điếu thuốc cũng sẽ ngon hơn.

• Love
Reactions: saigonduky
Hạng B2
29/9/12
168
497
63
Tuổi còn thèm ăn gì cứ ăn đi anh đừng có kiêng cử gì hết. Xã hội bây giờ lạm dụng thuốc và thực phẩm chức năng nhiều quá. Nhìn những ông giàu có nhiều tiền trên thế giới đi, mấy ổng dư sức bỏ ra cả đống tiền để kéo dài thanh xuân, sức khỏe, sắc đẹp...nhưng đâu có được. Co thể con người là 1 cỗ máy hoàn hảo, anh thiểu cái gì nó sẽ bảo anh thèm cái đó, anh ăn còn ngon miệng và còn thèm thì cứ ăn thoải mái đi ăn đừng có phải kiêng khem gì cả. Bản thân mình chả bao giờ dùng tới các thực phẩm chức năng vì mình chả tin vào nó. Cố gắng tập thể dục dều đặn hàng ngày để phổi, tim, chân tay và các cơ quan luôn được hoạt động thì cơ thể sẽ trơn tru hơn. Một buổi sáng hoạt động thể dục chừng 30-60p hàng ngày thì chắc chắn ăn tô phở, bún hay uống ly cafe, làm điếu thuốc cũng sẽ ngon hơn.
Mình lười ăn với ăn ít. Có hồi đạp xe với bơi nhiều mà ăn ít nên ốm nhom còn có 57kg/1,62m. Vừa rồi qua Mỹ chơi, ông sui gia ổng kêu mình uống thêm whey protein vì thấy mình ăn ít. Mà whey protein nó chiết suất từ sữa mà cũng là tpcn hả anh Vững?

Hạng C
25/7/11
840
50.275
93
Mình lười ăn với ăn ít. Có hồi đạp xe với bơi nhiều mà ăn ít nên ốm nhom còn có 57kg/1,62m. Vừa rồi qua Mỹ chơi, ông sui gia ổng kêu mình uống thêm whey protein vì thấy mình ăn ít. Mà whey protein nó chiết suất từ sữa mà cũng là tpcn hả anh Vững?
TPCN nào mà ko chiết suất từ 1 cái gì đó Tự Nhiên anh? Chứ nếu là nhân tạo công thức nó đã được gọi là thuốc rồi.

Chiết suất nên hàm lượng nó cao. Anh đã biết cách xài whey chưa thôi? Vì hàm lượng đạm nó cao hơn mức tự nhiên nếu anh ăn uống bình thường nên xài ko đúng cách thì nó phá chỗ khác.

Trước mắt anh sẽ dễ bị táo bón hơn bình thường. Sau đó nếu anh là dân biếng ăn nó lại càng khuyến khích sự biếng ăn của anh thêm

Hạng D
5/8/06
2.080
32.168
113
Nói về bọn Mỹ là trùm các thể loại thực phẩm chức năng, đến nhà nào cũng nguyên 1 tủ đủ loại hủ to 1kg cho đến hủ nhỏ vài trăm gr. Whey Protein cũng là TPCN mà anh, món này mấy anh tập GYM hay xài để tăng cơ, giảm mỡ.

• Love
Reactions: saigonduky