Hạng B2
8/3/11
225
487
63
Trời ơi, công lao em gõ lúc sáng tới giờ mà mạng bị sao làm mất hết
. Mất hứng viết lại quá thôi em nói ngắn gọn vậy:
Lúc sáng sớm em lên gặp chị A rồi chỉ nói chuyện hai ba câu chị thừa nhận sai tuy nhiên nói em phải chịu lỗi không mang CMND, phải qua kho bạc nộp 80K. Chị dẫn em xuống phòng để hủy bb và được các đồng chí xxx khác bảo là phải trình ký hôm nay hay chậm nhất ngày mai sẽ gọi điện cho em lên lấy giấy tờ.

Em có phải chịu lỗi không mang CMND không các bác nhỉ? Em đã giải thích cho chị A hiểu đây là lổi bổ sung. Chị kêu lỗi này em phải chịu rồi lấy sách luật ra đọc cho em nghe là lưu thông phải mang bằng lái, đăng ký, giấy chứng nhận môi trường, đăng kiểm,...nhưng không thấy đề cập đến CMND chị liền kêu là về tìm trên mạng nghị định 73.

P/s: Hôm nay lên em gặp anh Ph định hỏi sao anh không đi họp rồi :D.

Hạng D
4/5/12
4.400
26.597
175
phong_c1b nói:
Lúc sáng sớm em lên gặp chị A rồi chỉ nói chuyện hai ba câu chị thừa nhận sai tuy nhiên nói em phải chịu lỗi không mang CMND, phải qua kho bạc nộp 80K. Chị dẫn em xuống phòng để hủy bb và được các đồng chí xxx khác bảo là phải trình ký hôm nay hay chậm nhất ngày mai sẽ gọi điện cho em lên lấy giấy tờ.

Em có phải chịu lỗi không mang CMND không các bác nhỉ? Em đã giải thích cho chị A hiểu đây là lổi bổ sung. Chị kêu lỗi này em phải chịu rồi lấy sách luật ra đọc cho em nghe là lưu thông phải mang bằng lái, đăng ký, giấy chứng nhận môi trường, đăng kiểm,...nhưng không thấy đề cập đến CMND chị liền kêu là về tìm trên mạng nghị định 73.

Nghe giang hồ đồn CMND cũng là 1 dạng giấy tờ tùy thân rồi =)). Bác chịu khó thì chơi tới cùng đi ạ. Cho anh em đỡ khổ. Vì CSGT có quyền xử phạt theo cái Nghị định 73 "Quy định xử phạt vi phạm hành chính trong lĩnh vực an ninh và trật tự, an toàn xã hội" hay không?

Hạng D
18/3/07
1.606
477
83
53
winU nói:
Air Bag nói:
Để xem thằng K9 làm nick nhanh hay em ban nhanh.
Nếu bác ban được các tuyên truyền viên phản động trên OS thì hoan nghênh như tin_truc22, MrQuang77...Họ có thể được ai đó trả tiền để vào OS tuyên truyền, đặt điều nói xấu CSGT, làm mất lòng tin mọi người. xúi dại người khác giao thông không đúng luật làm nguy hiểm tính mạng người khác. Chẳng lẽ OS không có biện pháp gì biến diễn đàn thành nơi bọn phản động này hoạt động tuyên truyền.

hahaa, đúng là đời chẳng có gì là thật, thế giới mạng cũng vậy, biết đâu K9 hay unghang lại chính là những kẻ xúi giục, kích động?

các bác làm việc với xxx cũng thừa biết họ biết đúng, biết sai (chỉ là cố tình) thôi.

việc mấy chú như K9 vào kích động post clip, ghi âm lên cũng là một cái cớ để mấy chú ấy lấy thêm tư liệu, đi tuyền truyền ra, nói là Đảng thế này, đảng thế kia, csgt thế này, thế kia.

Đời mà, có tiền là chơi hết

Anh khuyên thật các chú như K9 là chính trị là trò chơi không lối thoát, các chú chơi đẹp như ông Hồ thì chấp nhận, các chú chơi kiểu này, chó lắm

Last edited by a moderator:
Hạng B2
8/3/11
225
487
63
tin_truc22 nói:
phong_c1b nói:

Nghe giang hồ đồn CMND cũng là 1 dạng giấy tờ tùy thân rồi =)). Bác chịu khó thì chơi tới cùng đi ạ. Cho anh em đỡ khổ. Vì CSGT có quyền xử phạt theo cái Nghị định 73 "Quy định xử phạt vi phạm hành chính trong lĩnh vực an ninh và trật tự, an toàn xã hội" hay không?
Em đang chưa biết sao đây bác, chị A thì bảo là em phải chịu lỗi CMND còn xuống nơi phòng mấy đồng chí xxx để hủy bb thì không nghe nói gì. Mấy đồng chí đó chỉ nói là: Lỗi này bên em sai nên anh cứ yên tâm nếu đợi được thì đợi một lúc còn không thì ngày mai xếp ký hủy xong em gọi điện cho anh lên lấy giấy tờ.

A1
14/12/03
2.555
4.253
113
phong_c1b nói:
Em đang chưa biết sao đây bác, chị A thì bảo là em phải chịu lỗi CMND còn xuống nơi phòng mấy đồng chí xxx để hủy bb thì không nghe nói gì. Mấy đồng chí đó chỉ nói là: Lỗi này bên em sai nên anh cứ yên tâm nếu đợi được thì đợi một lúc còn không thì ngày mai xếp ký hủy xong em gọi điện cho anh lên lấy giấy tờ.
Sai thì phải trả giấy tờ ngay chứ. Việc hủy giấy tờ gì đó là việc của các anh, mắc mớ gì tui phải chờ đợi các anh hủy tớ gấy do lỗi của các anh??

Hạng B2
10/9/13
132
6
16
15
lại đường lý chính thắng, theo chân bác Airbag phan tới đi chủ thớt.

A1
14/12/03
2.555
4.253
113
winU nói:
Air Bag nói:
Để xem thằng K9 làm nick nhanh hay em ban nhanh.
Nếu bác ban được các tuyên truyền viên phản động trên OS thì hoan nghênh như tin_truc22, MrQuang77...Họ có thể được ai đó trả tiền để vào OS tuyên truyền, đặt điều nói xấu CSGT, làm mất lòng tin mọi người. xúi dại người khác giao thông không đúng luật làm nguy hiểm tính mạng người khác. Chẳng lẽ OS không có biện pháp gì biến diễn đàn thành nơi bọn phản động này hoạt động tuyên truyền.
K9 và đồng bọn thường hay nói: CSGT ở ngoài đường làm việc luôn luôn đúng, không bao giờ có làm sai.
Ở trên OS này thì OSPD làm việc luôn luôn đúng, nội quy là trong tay OSPD, em ban nick bác liên tục vậy bác có cảm thấy oan ức hay không? Nếu cảm thấy oan thì nên khiếu nại em làm việc sai. Còn nếu "mặn" hơn thì đi báo An Ninh Văn Hóa việc bị em ban nick. Nếu không thì cứ tiếp tục reg nick mới và em lại ban tiếp.

• Like
Reactions: cphiem
Hạng F
26/10/07
8.445
740
113
48
SG
Tình hình kiện cáo của bác chủ thớt tới đâu rồi?

Để xem xxx quận 3 có làm như Đoàn 16 không?

Hạng B2
8/3/11
225
487
63
Air Bag nói:
Sai thì phải trả giấy tờ ngay chứ. Việc hủy giấy tờ gì đó là việc của các anh, mắc mớ gì tui phải chờ đợi các anh hủy tớ gấy do lỗi của các anh??

Em thì kinh nghiệm đang non chưa "cứng" được như vậy bác ạ ;). Về lý thì em có thể nói được như vậy nhưng về luật thì em chưa biết dựa vào quy định nào với lại lúc đó em đang phân vân về lỗi không có CMND nên đành ngậm miệng về nghiên cứu tiếp :mad:.

5/7/12
1.083
6
38
Air Bag nói:
phong_c1b nói:
thật ra thế này bác Bag ạ!Khi yêu cầu hủy biên bản thì phải có chữ ký của trưởng công an quận, khi trình biên bản phải đầy đủ các thành phần ( kể cả đơn kiện của bác) nên mình phải chờ.Nếu mình cảm thấy khó chịu thì mình có quyền làm đơn kiện bồi thường thiệt hại ạ!