Ads confirmed
Tập Lái
13/4/20
31
319
53
Q. Cái răng- tp Cần thơ
Em dán cách đây hơn 2 năm thì loại này:
Thẻ VETC có 2 loại

Xe mới dán cách đây 1 tháng thì loại này:

Xin hỏi anh em loại nào ít bị lỗi

Attachments

Hạng C
14/4/11
519
578
93
Em nghe nói loại dán kính lái khác loại đán đèn. Xe em dán đèn giống như hình 2 của bác nhưng có khác xíu. Chổ bác che đoạn màu đỏ dài dưới cùng thì em xe ko có gì hết.
Thẻ VETC có 2 loại

• Like
Reactions: nttanmam
Hạng D
25/8/16
2.750
5.756
113
Loại giấy dán kính, loại decal dán đèn. Nhưng loại dán đèn thì loại cũ hoa văn góc cạnh còn loại mới thì hoa văn cong. Hết

Hạng C
22/8/16
543
1.070
93
40
Em dán VETC hơn 2 năm rồi, đi chưa bị lỗi. Đã từng đi các trạm từ HCM đến Quảng Ngãi.

Hạng D
16/11/10
1.415
2.721
113
Bình Thạnh, Tp HCM
từ xưa tới giờ vẫn có 2 loại mà, nghe VETC nói thì không khác gì nhau nhưng nếu kính lái dán phim cách nhiệt loại tráng phủ kim loại thì thua bắt buộc dán đèn.
mình dùng loại dán kính 5 năm vừa rồi thì OK không bị gì.
hôm qua mới đi cao tốc SG-LT thì chiều đi ok, chiều về đầu vào ok, tới trạm cầu Long Thành thì xe dừng hẳn khoảng 30 giây nó mới đọc xong

Hạng C
3/7/19
801
802
96
Miếng dán đèn và miếng dán kính là khác nhau. Thậm chí tuỳ từng đợt nhập mà tem cũng khác nhau, miễn sao xài được là ok rồi

• Like
Ads confirmed
Tập Lái
13/4/20
31
319
53
Q. Cái răng- tp Cần thơ
Cho tới bây giờ thì 2 loại tem dán kính / dán đèn của vetc ; em chưa thấy phát sinh lỗi gì ! Nhưng hình như dán đợt đầu cách đây từ 2 năm trở lên đều dán kính thì phải? Dán đèn là mới sau này, trên tem có in chữ vetc , dán đợt đầu trên tem ko có chữ gì hết! Khuyến cáo mấy anh táy máy gỡ tem dán rồi dán chỗ khác cho đẹp: gỡ ra là hư luôn tem! Qua trạm báo lỗi liền ! Thằng em mới bị !

• Like
Hạng D
30/12/18
1.371
29.948
193
33
Cho tới bây giờ thì 2 loại tem dán kính / dán đèn của vetc ; em chưa thấy phát sinh lỗi gì ! Nhưng hình như dán đợt đầu cách đây từ 2 năm trở lên đều dán kính thì phải? Dán đèn là mới sau này, trên tem có in chữ vetc , dán đợt đầu trên tem ko có chữ gì hết! Khuyến cáo mấy anh táy máy gỡ tem dán rồi dán chỗ khác cho đẹp: gỡ ra là hư luôn tem! Qua trạm báo lỗi liền ! Thằng em mới bị !
xưa mới làm thì nhân viên ít được đào tạo có thiết bị kiểm tra, ướm thử trên kính, rồi còn kiểm tra mấy lượt, đạt mới nhận. Còn giờ thì chạy chỉ tiêu doanh số, tự dán hoặc nhân viên lột ra như dán đề can, lỗi nhiều là đúng

• Like