Hạng D
7/11/13
1.099
8.196
113
thôi chắc chia tay, tháng e cà cũng gần trăm mà nay cashback được khoảng 1tr5 ah, không biết giờ ngân hàng nào ngon hơn không a. e 7 nghề không biết ngân hàng khác cho mở thẻ k nữa
Sao em không bao giờ được cashback vậy ta, dùng Sacombank JCB

Hạng C
22/8/08
668
26.959
93
43
TP.HCM
Vậy đúng rồi!
-----
Sacombank thu phí xử lý giao dịch nước ngoài (cross border fee)
Từ ngày 04/02/2019, Sacombank sẽ thu phí xử lý giao dịch nước ngoài (cross border fee) là 0.8%/giao dịch (tối thiểu gồm VAT là 2.000 vnd) đối với thẻ quốc tế Sacombank khi thực hiện các giao dịch thanh toán, mua sắm online và/hoặc rút tiền mặt bằng thẻ tại các điểm giao dịch có máy chủ đặt tại nước ngoài.
----

Thu phí thế này, cộng với phí chuyển đổi ngoại tệ, thêm vào tỷ giá cao thì tha hồ cao. Thế này thì tôi ngừng dùng thẻ Sacombank được rồi!
Em cũng thế, hôm tháng 11 em đi Nhật với đứa bạn, mãi mua sắm hết tiền, đến lúc lên núi Fuji mới chợt nhớ là chưa đổi thêm tiền ra, em đành lấy cái thẻ visa Sacombank ra rút cho 2 đứa xài chung, nó trừ tiền mà em muốn lên tăng xông luôn. Kinh hồn luôn, nên giờ em chỉ dám xài thẻ này ở VN thôi, nếu đi nn e nghĩ VCB chắc đỡ hơn chút.

Hạng F
16/4/08
7.470
2.745
113
Ở Việt Nam thì chỉ dùng được ở POS của VCB. Nếu thanh toán trên mạng thì chỗ nào chấp nhận PayPal là chơi được. Ở nước ngoài thì không nhiều chỗ chấp nhận thẻ AMEX vì phí nó thu của người bán cao.
Cái gì cũng có giá của nó mà! :D
AMEX hình như Mỹ nó khoái hơn VISA. Trước em nhớ có anh nào chuyên du lịch Mỹ nói vậy.

Hạng C
23/7/13
501
11.894
93
Dùng thẻ của Wells Fargo bị trừ miết. Mỗi lần 5 chum :D

Hạng C
14/6/11
691
30.273
93
Long An
Em cũng thế, hôm tháng 11 em đi Nhật với đứa bạn, mãi mua sắm hết tiền, đến lúc lên núi Fuji mới chợt nhớ là chưa đổi thêm tiền ra, em đành lấy cái thẻ visa Sacombank ra rút cho 2 đứa xài chung, nó trừ tiền mà em muốn lên tăng xông luôn. Kinh hồn luôn, nên giờ em chỉ dám xài thẻ này ở VN thôi, nếu đi nn e nghĩ VCB chắc đỡ hơn chút.

Này là tại bạn rút tiền mặt từ thẻ credit (tín dụng).
Thường thẻ tín dụng họ sẽ hạn chế rút tiền mặt; nếu rút thì thường sẽ bị 2 loại phí + lãi rút tiền mặt: Phí rút tiền mặt ~ 4% lần rút + phí chuyển đổi ngoại tệ nếu rút ngoại tệ + bị tính lãi ngay thời điểm rút chứ ko chờ tới hạn thanh toán như cà thẻ hay mua sắm online.

Còn cái phí cross border là phí khác, case by case.

Hạng C
14/6/11
691
30.273
93
Long An
Còn thằng VP BANK nó tặng cho mình cái thẻ Master Credit 42TR. mình ko biết nó tính lãi kiểu gì mà ví dụ thẻ mình còn 12tr. cuối tháng nó báo còn 11tr. tháng sau nữa còn 10tr. nói chung mỗi tháng nó trừ 1tr.
Credit thì có hạn mức thôi chứ đâu có tiền trong đó đâu ta?!

Hạng C
13/11/07
841
15.440
93
53
em đang xài travel elite của vib.
phí ngoại tệ 1,75% nghe nó bẩu là thấp nhất hệ thống