Hạng D
1/9/14
2.304
84.231
113
Sai Gon
Còn thằng VP BANK nó tặng cho mình cái thẻ Master Credit 42TR. mình ko biết nó tính lãi kiểu gì mà ví dụ thẻ mình còn 12tr. cuối tháng nó báo còn 11tr. tháng sau nữa còn 10tr. nói chung mỗi tháng nó trừ 1tr.
Thì mức lãi 3%/tháng cho dư nợ quá hạn thôi. Sao anh không thanh toán để nó cắt cổ vậy, lại ảnh hưởng đến tín dụng nữa.

Hạng B1
6/3/15
70
1.909
83
Nhà Bè
Hôm trước nghe ai nói OCB miễn phí chuyển đổi ngoại tệ.

Có anh nào xài chưa?
Em nói đó papa. Dạo gần đây em toàn xài thẻ OCB cho giao dịch ngoại tệ, giờ đang chơi trò cashless bên Vancouver nà, chả mất đồng phí nào, tỉ giá theo tỉ giá master.

Quá thấp rồi anh, Vcb 2.6%, Sacombank 2.8%, Hsbc 3%, Shinhan 3.5%...
Thấp nhất hệ thống là OCB passport master, 0%. Em thấy hay, chia sẻ hoài mà chả anh nào để ý

Hạng D
7/11/13
1.099
8.125
113
Em cũng thế, hôm tháng 11 em đi Nhật với đứa bạn, mãi mua sắm hết tiền, đến lúc lên núi Fuji mới chợt nhớ là chưa đổi thêm tiền ra, em đành lấy cái thẻ visa Sacombank ra rút cho 2 đứa xài chung, nó trừ tiền mà em muốn lên tăng xông luôn. Kinh hồn luôn, nên giờ em chỉ dám xài thẻ này ở VN thôi, nếu đi nn e nghĩ VCB chắc đỡ hơn chút.
Đi nước ngoài dùng OCB Passport, không mất phí chuyển đổi, chỉ tính bằng tỷ giá VCB

Hạng D
7/11/13
1.099
8.125
113
Em nói đó papa. Dạo gần đây em toàn xài thẻ OCB cho giao dịch ngoại tệ, giờ đang chơi trò cashless bên Vancouver nà, chả mất đồng phí nào, tỉ giá theo tỉ giá master.

Thấp nhất hệ thống là OCB passport master, 0%. Em thấy hay, chia sẻ hoài mà chả anh nào để ý
Mình cũng đang xài thẻ này

Hạng B2
25/1/19
355
8.094
186
Đi nước ngoài dùng OCB Passport, không mất phí chuyển đổi, chỉ tính bằng tỷ giá VCB
Cái này thanh toán online bằng ngoại tệ cũng vậy hả bác?

Hạng B2
11/7/10
166
2.410
93
Thẻ Citi Bank thì sao mấy anh, có em gái dụ em làm thẻ bên đó. Từ nhỏ đến giờ chưa xài cái thẻ Credit nào mà chỉ đang dùng Debit thôi nên không rành lắm.

Tập Lái
2/6/07
42
1.254
83
Em cũng thế, hôm tháng 11 em đi Nhật với đứa bạn, mãi mua sắm hết tiền, đến lúc lên núi Fuji mới chợt nhớ là chưa đổi thêm tiền ra, em đành lấy cái thẻ visa Sacombank ra rút cho 2 đứa xài chung, nó trừ tiền mà em muốn lên tăng xông luôn. Kinh hồn luôn, nên giờ em chỉ dám xài thẻ này ở VN thôi, nếu đi nn e nghĩ VCB chắc đỡ hơn chút.

He he. Dùng thẻ tín dụng nhà mình mà rút tiền tại cây ở NN thì xác định đi luôn