MKS confirmed
Tập Lái
11/4/19
1
0
1
44
Vậy đúng rồi!
-----
Sacombank thu phí xử lý giao dịch nước ngoài (cross border fee)
Từ ngày 04/02/2019, Sacombank sẽ thu phí xử lý giao dịch nước ngoài (cross border fee) là 0.8%/giao dịch (tối thiểu gồm VAT là 2.000 vnd) đối với thẻ quốc tế Sacombank khi thực hiện các giao dịch thanh toán, mua sắm online và/hoặc rút tiền mặt bằng thẻ tại các điểm giao dịch có máy chủ đặt tại nước ngoài.
----

Thu phí thế này, cộng với phí chuyển đổi ngoại tệ, thêm vào tỷ giá cao thì tha hồ cao. Thế này thì tôi ngừng dùng thẻ Sacombank được rồi!

Bạn ơi, mình thấy một số ngân hàng cũng thu phí này như: ACB 0.88%, techcombank 1.1%, Citibank 0.8%..không biết bạn có xài các ngân hàng đó không? Mà mình thấy phí này thu cũng hợp lý vì Ngân hàng họ phải trả phí này cho tổ chức thẻ.

Lờ... đờ :-D
18/9/04
3.593
89.044
113
Bạn ơi, mình thấy một số ngân hàng cũng thu phí này như: ACB 0.88%, techcombank 1.1%, Citibank 0.8%..không biết bạn có xài các ngân hàng đó không? Mà mình thấy phí này thu cũng hợp lý vì Ngân hàng họ phải trả phí này cho tổ chức thẻ.
Techcombank tôi có thẻ nhưng chưa thanh toán quốc tế bao giờ nên không biết có không!?
VCB thì không hề có.

Hạng B2
24/11/06
203
3.413
93
Nay xem thớt này xong vô sao kê coi lại , giờ mỗi tháng lai bị phát sinh thêm may trăm k , moạ nó

mtl confirmed
Hạng B2
19/6/09
233
616
93
35
Nay xem thớt này xong vô sao kê coi lại , giờ mỗi tháng lai bị phát sinh thêm may trăm k , moạ nó
nhiều a giống e, xài với thanh toán mà không để ý, mà trước đây không có, giờ bày ra charge thêm