Hạng C
23/4/11
596
5.035
93
Các bác cho em hỏi nếu xuất phát từ SG lúc 6:00 thì tầm 8:00 ghé đâu ăn sáng hợp lý vậy các bác.

• Like
Reactions: QT75
Hạng F
18/2/13
5.654
13.860
113
Saigon & Dalat
Cho mình ở hẳn trên đấy mình cũng chịu nữa
Không chắc đâu bác, đó là Dalat thành phố sương mù với khách du lịch. Bác ở vài ngày hay 1 tuần nghỉ dưỡng thì ok, còn ở hẳn 1 tháng sẽ biết.
Còn đối với dân địa phương thì khác nhiều lắm.
Mỗi sáng tôi thức dậy, chạy ra quán đầu ngỏ làm phần ăn sớm, ghé ngang quán cóc làm ly cafe vợt ngồi tán chuyện với các bác hàng xóm, xong chạy xe vài chục km ra vườn làm nông dân.
Tối về thành phố đi ngủ rất sớm, chiều cơm nước xong làm ly cafe mang ra balcon ngồi đọc sách, lướt web, hay ngắm trời trăng xong là lên giường ngủ, chỉ có khách du lịch và dân kinh doanh phục vụ mới thức đêm thôi.
Cuộc sống rất nhẹ nhàng nhưng khá trầm, và kiếm tiền cũng không phải dễ.Thèm một cảm giác lang thang Đà Lạt, có bác nào giống em không?

Hạng B2
29/1/18
491
1.082
103
56
Thích nhất chỗ này, rộng rãi thoải mái.. Có điều, phòng xuống cấp quá..
Bên Tường Vi nghe nói mới hơn chút, vì xây sau.. Còn 2 nhà rông Sơn Ca thì không biết sao.. :p
Nhà rông Sơn Ca thấy ghê lắm, chật chội cũ kỹ, nhìn bên ngoài chụp hình chơi thôi. Nói chung nếu tầm tiền đó mình xuống Phan Như Thạch ở sướng hơn.

• Like
Hạng B2
17/4/15
412
747
93
43
Nhà rông Sơn Ca thấy ghê lắm, chật chội cũ kỹ, nhìn bên ngoài chụp hình chơi thôi. Nói chung nếu tầm tiền đó mình xuống Phan Như Thạch ở sướng hơn.
Phan Như Thạch, làm gì có giá 700k phòng 2 giường đôi ngày cuối tuần đâu anh..:D
Chưa kể k có chỗ đậu xe nữa..

Hạng B2
29/1/18
491
1.082
103
56
Phan Như Thạch, làm gì có giá 700k phòng 2 giường đôi ngày cuối tuần đâu anh..:D
Chưa kể k có chỗ đậu xe nữa..
Dạ có, mình đi suốt những năm 2020-2021 tới đầu năm 2022 thì vì ko gọi được anh chủ ks nên mình đặt chỗ khác. Xong lên tới đó rồi chạy lại hỏi thì mới biết đã sang cho chủ khác. Mình ở ks Vũ Hoàng, phòng 2 giường đôi rộng rãi chỉ có 400k/đêm thôi. Chỗ đậu xe cũng có, chỉ là nó hơi khó quay đầu chút thôi. Anh chị chủ dân Long Khánh rất dễ thương, tiếc là họ ko còn kinh doanh ks nữa.

• Like
Reactions: lazzy_vn
Tập Lái
17/5/22
22
242
28
43
Không chắc đâu bác, đó là Dalat thành phố sương mù với khách du lịch. Bác ở vài ngày hay 1 tuần nghỉ dưỡng thì ok, còn ở hẳn 1 tháng sẽ biết.
Còn đối với dân địa phương thì khác nhiều lắm.
Mỗi sáng tôi thức dậy, chạy ra quán đầu ngỏ làm phần ăn sớm, ghé ngang quán cóc làm ly cafe vợt ngồi tán chuyện với các bác hàng xóm, xong chạy xe vài chục km ra vườn làm nông dân.
Tối về thành phố đi ngủ rất sớm, chiều cơm nước xong làm ly cafe mang ra balcon ngồi đọc sách, lướt web, hay ngắm trời trăng xong là lên giường ngủ, chỉ có khách du lịch và dân kinh doanh phục vụ mới thức đêm thôi.
Cuộc sống rất nhẹ nhàng nhưng khá trầm, và kiếm tiền cũng không phải dễ.View attachment 2719318
Đúng rồi, vấn đề của Dalat là không dễ kiếm tiền. Nếu nó không phải là vấn đề thì ở quá tốt

• Like