Hạng B2
7/2/06
199
5
18
RE: Thêm một khó khăn khi sở hữu ô tô

Trích đoạn: fernandoz

...thằng bạn hồi phổ thông của em, mần Bác sĩ ở cách Paris 350km về phía Nam, cho biết : hiện tại 1 lít xăng bên nó = 25 ngàn đồng VN. Nên cu cậu hổng dám chạy xe xăng, mà chơi 1 cái OPEL diesel 2.0 , 5 cửa.
Tội nghiệp bạn của pác quá, mà pác quên mất không tính là lương 1 tháng của bạn pác là bao nhiu, em như em bít thì lương thất nghiệp (gọi là trợ cấp thất nghiệp) ở Phú Lang Sa là 2000 Euro/tháng vậy là nó tương đương với khoảng 1000 lít xăng, qui lại cho VN là 9.5M pác ạ
Em hỏi pác Fẹc 1 câu pác đừng giận nhé: xe pác còn dư nhìu không, cho em mược 1 cái (cũ cũ cũng được), em nói trước là lương cứng của em không bằng lương thất nghiệp của tụi Phú lang sa đâu :mad:

Hạng D
17/7/05
1.736
43
48
56
Sài gòn

Trích đoạn: mazspeed

Sắp tới ở ta sẽ vui lắm, xe nhiều, thành phố vừa bụi, vừa bẩn vừa ô nhiễm khói xe nồng nặc. Đường đi không có, chỗ đậu không có, lái xe loạn xạ chẳng có luật lệ gì, đánh xe ra chỉ có đứng im vì tắc đường... Đó là viễn cảnh nhãn tiền của Hà Nội và Sài Gòn sau ngày 01/05/2006. AE ta sẽ phải bỏ ô tô mà đi xe máy, xe đạp, OS chuyển thành MS (Mô tô Sài Gòn). :D:D:D

Lúc đó thì anh theo em đi về, về miền quê ta sống... chạy ô tô thoải mái nhá...:D

Hạng C
19/7/05
593
4
0

Trích đoạn: mazspeed

Sắp tới ở ta sẽ vui lắm, xe nhiều, thành phố vừa bụi, vừa bẩn vừa ô nhiễm khói xe nồng nặc. Đường đi không có, chỗ đậu không có, lái xe loạn xạ chẳng có luật lệ gì, đánh xe ra chỉ có đứng im vì tắc đường... Đó là viễn cảnh nhãn tiền của Hà Nội và Sài Gòn sau ngày 01/05/2006. AE ta sẽ phải bỏ ô tô mà đi xe máy, xe đạp, OS chuyển thành MS (Mô tô Sài Gòn). :D:D:D

Sau ngày 1/5/06, nhưng trước ngày nào hả bác?

Cùng thì phải biến... Có mấy ai chuyển từ ô tô sang xe máy đâu... Vẫn có cách cho ô tô đi được thôi

Hạng C
29/11/05
810
21
18
Hà Nội

Trích đoạn: hanoisaigon

Sau ngày 1/5/06, nhưng trước ngày nào hả bác?

Theo tôi thì chỉ đến trước tết con lợn sang năm thôi, sẽ biết nhau ngay.

Hạng C
23/9/04
565
4
18
57
Interstate Highway

Trích đoạn: ROM

...thằng bạn hồi phổ thông của em, mần Bác sĩ ở cách Paris 350km về phía Nam, cho biết : hiện tại 1 lít xăng bên nó = 25 ngàn đồng VN. Nên cu cậu hổng dám chạy xe xăng, mà chơi 1 cái OPEL diesel 2.0 , 5 cửa.
Tội nghiệp bạn của pác quá, mà pác quên mất không tính là lương 1 tháng của bạn pác là bao nhiu, em như em bít thì lương thất nghiệp (gọi là trợ cấp thất nghiệp) ở Phú Lang Sa là 2000 Euro/tháng vậy là nó tương đương với khoảng 1000 lít xăng, qui lại cho VN là 9.5M pác ạ
Em hỏi pác Fẹc 1 câu pác đừng giận nhé: xe pác còn dư nhìu không, cho em mược 1 cái (cũ cũ cũng được), em nói trước là lương cứng của em không bằng lương thất nghiệp của tụi Phú lang sa đâu :mad:
Chắc bác nhầm Franc sang Euro ha, lương thất nghiệp mà 2k Euro thì em cũng muốn qua đó thất nghiệp quá.

Hạng B2
7/2/06
199
5
18

Em cũng nghe kể mà, hay là 1k Euro?, em không rõ nữa, pac nào bên đó cho 1 con số rùi mình tính là ra thui, nếu là 1 k thì nó vưỡn là gần 5M của mình
Cảm ơn các pác đã cho em câu bài :D

Hạng D
7/1/06
2.264
50
38
hamburger hill

@ bác Ròm : ??? em có nhiều xe là seo hở bác ? Không hiểu. Mà mong bác đừng buồn : dạo này em thấy sao giọng văn bác có vẻ cay cú bất mãn, hoặc hằn học cái gì đó ? Sao vậy bác ? Em cũng là CNV như bác vậy ? Hay bác đang cà khịa với sếp ? Lão sếp em thì cũng như cả tỉ mấy lão sếp khác, hơi đâu buồn bực mấy lão ! Có gì lạ đâu ? Với lại, bác driverwell kể chuyện de xe, chắc bác ý sắp lấy bằng ; còn bác thì rành rồi, chọc phá bác ấy mần chi ? Đáng lẽ bác nên nhào vô chỉ vẽ thêm mới đẹp chứ lị ! Vài nhời tếu táo, mong bác bỏ qua.

Hạng B2
7/2/06
199
5
18

...bác tức thì là quyền của bác, cơ quan em dư xe, thì em cứ cho muợn,he he !
Em trả lời câu này của pac mà, em chọc pác thui, chứ em có ý gì đâu. Em bực là vì đọc báo thấy tụi nó tiêu xiền sướng quá, em làm mãi mới kiếm được cái xe còi mà nghe thấy tăng giá xăng dầu, cầu đường rầm rầm :mad:
Pác đừng giận em nhé

Hạng B2
18/9/04
220
7
18
còn lâu mới nói

Trích đoạn: ROM

Phải rùi bác sỹ bên nước ngoài thu nhập cao lắm à, thấypapa e nói 1 ca mổ bên đó được mấy k/ ca rùi.

Hạng B2
7/2/06
199
5
18

Híc, mời các pác đọc:
http://ngoisao.net/News/Thoi-cuoc/2006/03/3B9B634F/

Em tạm trích 1 phần (cho các pác lười link [8D])
Đã vậy, trong khi Hà Nội vẫn thiếu diện tích cho điểm đỗ xe, thì thành phố lại cắt giảm từ 152 điểm xuống còn 138 điểm. Quy chuẩn thế giới cũng được thành phố "chuẩn hoá" theo chuẩn riêng của Hà Nội, mà đáng ra, cần tới 7% diện tích cho điểm đỗ xe thì thành phố lại chỉ dành 0,45% diện tích và hiện Hà Nội mới chỉ đáp ứng 30-35% nhu cầu.
..............
Tại TP HCM, để giải quyết bài toán bãi đậu xe ôtô, cũng chỉ còn trông chờ vào 8 bãi đậu xe ngầm: Bờ sông Sài Gòn, sân bóng Tao Đàn, công viên Chi Lăng, công viên Bách Tùng Diệp, công trường Lam Sơn, sân vận động Hoa Lư, công viên Lê Văn Tám, khu vực 116 Nguyễn Du, với tổng công suất khoảng 13.000 xe ôtô. Tuy nhiên, tất cả 8 bãi đậu xe ngầm này hiện vẫn... nằm trên giấy.

Trời, vậy là mấy hôm nữa em mua cái xe đạp để đi làm rùi để cái xe thêm 30 năm nữa thành xe cổ bán còn giá chán [8D]

Diễn đàn OS chắc sắp thành BS bicyclesaigon, hay là Admin thêm 1 mục dành riêng cho những người bỏ xe 4 bánh đi xe mui trần dùng năng lượng cơm đi :D, tên chuyên mục là: xe đạp hơn 4 bánh ở điểm nào [8D]