Hạng B2
14/2/06
119
2
18
RE: Thêm một khó khăn khi sở hữu ô tô

xe đạp:
engine: v2
fuel : cơm+nước
maxspeed: luôn trong giới hạn cho fép (ko sợ bị bắn)
4 bánh:
engine: v4, v6,...
fuel : xăng, dầu....
maxspeed: 1 lỗ, 2 lỗ...sang năm thi lại:D

Tập Lái
7/9/05
47
0
6
Hanoi

Trích azot:

maxspeed: 1 lỗ, 2 lỗ...sang năm thi lại

Mà thi lại bây giờ thi cảm ứng khó lắm đấy nhé.:D

Hạng B2
7/2/06
199
5
18

Híc híc :(Vậy em nên mua xe đạp thường hay xe đạp điện đây ạ :(

Hạng C
18/3/05
651
12
18

Thuế trước bạ tăng, tiền biển tăng, đăng kiểm tăng....
Phí cầu đường, phí gửi xe, bến bãi, nhất là vụ gửi xe tháng sẽ tăng....

Mua xe dễ nhưng sở hữu nó không dễ.

Đây là cái tất yếu thôi, khi nhìn vào hạ tầng yếu kém ở VN, HCM hiện nay đã quá tải rồi. Sắp tới không biết chạy xe ra sao:(.

Trích đoạn: songlam

Dự kiến năm sau, khi xe cũ tràn về
- Thả nổi giá xăng dầu -> xăng dầu tăng
- Giá thuê mặt bằng tăng gấp đôi, vì xe nhiều mà đất vẫn thế
- Rửa xe, sửa xe, tăng gấp rưỡi
-
Còn tăng gì nữa nhỉ ...

Hạng D
7/1/06
2.264
50
38
hamburger hill

...em xin nhắc lại vụ sang tên xe : khi bán mà k thúc người mua sang tên : người mua xách xe đi gây án = người đứng tên trên cạc-vẹt cũng khăn gói ra Toà luôn ! Còn xe mua đã lâu,vẫn k sang tên : khi cần bán, hoặc tặng,cho lại người khác : phải tìm cho ra người đứng tên trên cạc-vẹt. Có khi người này đã di dân ra nước ngoài, hoặc đã chít nhiều năm zồi. Các bác đừng coi thường vụ giấy tờ này đó.

Hạng D
4/10/05
4.881
41
48
53
Gò Té

Trích đọan: fernandoz
...em xin nhắc lại vụ sang tên xe : khi bán mà k thúc người mua sang tên : người mua xách xe đi gây án = người đứng tên trên cạc-vẹt cũng khăn gói ra Toà luôn !
Bác Fẹc, em nghĩ khi mình bán xe thì đã có hợp đồng công chứng xác nhận là xe mình đã bán ngày tháng năm nào rồi. Còn chiện người mua không sang tên là việc của họ, họ gây tai nạn thì họ chịu trách nhiệm chứ sao lại liên quan đến người bán? Bác cần phơm giùm em cái chứ hồi xưa em bán cái xe Titan 1.4 tấn rồi cũng không quan tâm là họ đã sang tên chưa? nhỡ đâu vài hôm nữa lại bắt em hầu tòa thì tội nghiệp em lém [8|], mình đâu có thể ép người ta sang tên được đúng không bác?

Hạng B2
14/9/04
195
0
0
Sì Gòn.

Trích đoạn: songnguyen

Trích đọan: fernandoz
...em xin nhắc lại vụ sang tên xe : khi bán mà k thúc người mua sang tên : người mua xách xe đi gây án = người đứng tên trên cạc-vẹt cũng khăn gói ra Toà luôn !
Bác Fẹc, em nghĩ khi mình bán xe thì đã có hợp đồng công chứng xác nhận là xe mình đã bán ngày tháng năm nào rồi. Còn chiện người mua không sang tên là việc của họ, họ gây tai nạn thì họ chịu trách nhiệm chứ sao lại liên quan đến người bán? .....

Đúng rài bác ui.... có công chứng là an toàn rồi .....Còn cái vụ bác fẹc nói ....đúng luôn.... em bị dính chiếc leganza .....chủ xe ngủm củ tỏi được 2 năm, làm em mần giấy fê luôn .... đến giờ vẫn còn sợ...

Hạng B2
7/2/06
199
5
18

Pác Xe gái (car_is_girl) kể xem vụ đó thế nào và giải quyết ra sao đi, xe em đang đi đứng tên chủ khác mấy năm rùi, em cũng chẳng sang tên vì đó là người quen của em mà, nhưng em muốn biết cho chắc ăn

Hạng D
7/1/06
2.264
50
38
hamburger hill

Vụ công chứng thì em k rành. Nếu đúng như bác songnguyen nói thì tốt zồi ! Hiện thời em vẫn còn đứng tên 5 cái xe 2 bánh 50cc đây. Mấy người quen mua cách đây 5-6 năm lận, vì họ k có Hộ khẩu SG : 2 cái 78 ,1 Citi giò gà, 2 Cub 86/50...Rồi họ cũng bán, bây giờ chẳng biết đâu mà mò. Thôi mặc kệ nó luôn, oải quá !
Còn xe mua lại, nếu người bán đã có gia đình, thì phải đủ cả 2 vợ chồng họ ký tên cùng đồng ý bán. Để sau này khỏi kiện cáo : chỉ 1 mình ổng ( bả ) bán, tui đâu biết ! Mệt mấy vụ vợ chồng này lắm.