Hạng B1
14/11/14
85
52
18
53
Tình hình là tôi đang đi con ANF số sàn (MT) nhưng trên màn hình thông tin (táp lô) không có thông tin gì nhiều ngoài các dòng: Nhiệt độ; Trip; và ODO.
Tôi muốn hỏi anh em có cách nào để hiện thêm nhiều thông tin khác như: Mức tiêu hao nhiên liệu; Quảng đường đến khi hết xăng;...
Ngoài ra dòng này có gắn thêm CC được không vậy? Và ở SG có làm được không?
Dưới đây là ảnh chụp con ANF nước ngoài. Màn hình của tôi cũng bé tý thế nhưng không nhiều thông tin như ảnh này.

Hạng B2
3/5/13
381
283
63
Em cũng đang chạy ANF MT như bác chủ. Cũng đã từng lăn tăn y như bác chủ. Ra Ford hỏi thì được thông báo là dù có thay đổi cũng ko hiển thị được thông tin vì con ECU trên phiên bản MT ko có những cảm biến ghi nhận những thông số này, đồng thời ko có cổng tín hiệu tương ứng để xuất ra màn hình hiển thị.

Có mỗi cái đèn sương mù trước (bản MT ko có đèn sương mù, em gắn thêm), em muốn bật khi mở đèn đemi mà cũng ko làm được. Lý do là vì ECU trên bản MT ko có tín hiệu điều khiển cái này một cách độc lập :3dgian:. Đành phải đi chung đường điện với cái đèn sương mù sau.:3dkhoc:

• Like
Reactions: mavagag
Hạng B1
14/11/14
85
52
18
53
Ford VN mình nghĩ họ trả lời chung chung thôi chứ mấy cái vụ thông tin lấy từ ECU mình nghĩ là được. Chẳng nhẽ cái xe thế mà không lưu bất cứ tý thông tin nào thêm ngoài cái Nhiệt độ bên ngoài, Trip và ODO sao? Cùi gì mà cùi quá trời vậy?
Mình đang mày mò trên mạng xem cái main (táp lô) có thể thay được không? Nhưng chưa tìm thấy dòng xe của mình vì bên Mẽo nó không có dòng xe ANF MT như VN
Bác Aphamvn có lắp CC cho nó chưa ạ?

Hạng D
30/12/12
1.622
766
113
43
Tìm thiết bị nối với cổng OBD2 là hiển thị đầy đủ những gì ECU ghi nhận được..

• Like
Reactions: mavagag