Theo các bác đã uống rượu bia thì có nên lái xe hay không?

• Total voters
    125
Hạng B2
15/11/14
118
98
28
54
Ho Chi Minh City, Vietnam
Theo em thì khi đã đi xe tuyệt đối ko nên uống dù chỉ một chai hay một ly.
Các bác uống một ly thấy chẳng có gì thì kiểu gì cũng làm ly nữa, cứ thế thôi ...
Khi các bác xỉn thì chắc là các bác sẽ ko dám lái xe, nhưng mới hơi mệt mệt hay ngà ngà chút xíu thì các bác chẳng bỏ xe lại đâu và khi trên đường có sự cố thì cái hơi ngà ngà đó sẽ giết các bác đó.

• Like
Reactions: haioriflame
Hạng B2
11/8/07
295
210
43
thiệt tình là lái xe 2 bánh thì em chơi 7-8 lon,từ ngày lái 4b em ít lại,còn 4-5 lon,nghe mấy bác nói quá,em cũng thấy sợ,chắc phải bớt tiếp ạ.
tối qua em chở vợ con về tới gốc Nguyễn Văn Linh - Nguyễn Hữu Thọ,thấy bác kia lái chiếc Mer GLK gì đó,biển số 51A 93xxx,em nhìn vô kính hậu,thấy bác xỉn ngồi không nổi,em tưởng mình nhìn nhầm,kêu vợ nhìn,thì đúng thiệt là bác ấy đang xỉn quắc,xe đông di chuyển chậm mà bác ấy cứ xem tông vô đít em,em đang suy nghĩ không biết chặn bác ấy lại bằng cách nào thì bác ấy rẻ trái qua hướng PMH,em về mà lòng áy náy lỡ bác ấy gây tại nạn thì tội cho người khác và em cũng có lỗi nữa....và cũng tự hứa sau này phải bớt bia lại hơn nữa...hic
mà tính em ham vui,chứ đi tiếp khách em lại ít nhậu lắm,hic...

Hạng D
24/3/11
1.790
552
113
40
Xì Phố
Sự thực rất là khó bác ah...Off hội toàn xách xe đi..Sao đây ta...sắp sinh nhật OS nữa rồi...Beer rượu được free flow...Sao ta...Những bác có mặt trong topic này sẽ giải quyết sao?? :3dgoidien:

Tập Lái
24/6/14
35
43
18
44
Phải học tập, sửa đổi cho phù hợp với đại đa số thôi! Cho dù em chọn biểu quyết chỉ uống khi chạy 2b :3dsohai:

Hạng D
19/7/10
1.699
1.754
113
50
thiệt tình là lái xe 2 bánh thì em chơi 7-8 lon,từ ngày lái 4b em ít lại,còn 4-5 lon,nghe mấy bác nói quá,em cũng thấy sợ,chắc phải bớt tiếp ạ.
tối qua em chở vợ con về tới gốc Nguyễn Văn Linh - Nguyễn Hữu Thọ,thấy bác kia lái chiếc Mer GLK gì đó,biển số 51A 93xxx,em nhìn vô kính hậu,thấy bác xỉn ngồi không nổi,em tưởng mình nhìn nhầm,kêu vợ nhìn,thì đúng thiệt là bác ấy đang xỉn quắc,xe đông di chuyển chậm mà bác ấy cứ xem tông vô đít em,em đang suy nghĩ không biết chặn bác ấy lại bằng cách nào thì bác ấy rẻ trái qua hướng PMH,em về mà lòng áy náy lỡ bác ấy gây tại nạn thì tội cho người khác và em cũng có lỗi nữa....và cũng tự hứa sau này phải bớt bia lại hơn nữa...hic
mà tính em ham vui,chứ đi tiếp khách em lại ít nhậu lắm,hic...
Bác chạy GLK này sao ẩu quá. say đến bét nhè mà còn lên xe lái về, thiết nghĩ khi đi xe hơi gây tại nạn thì người ngồi trong xe không bị gì là cái chắc rồi, xe thì co bảo hiểm còn người bác ấy đụng mới thật sự là tai nạn.
thật khốn kiếp.

Hạng D
24/3/11
1.790
552
113
40
Xì Phố
Bác chạy GLK này sao ẩu quá. say đến bét nhè mà còn lên xe lái về, thiết nghĩ khi đi xe hơi gây tại nạn thì người ngồi trong xe không bị gì là cái chắc rồi, xe thì co bảo hiểm còn người bác ấy đụng mới thật sự là tai nạn.
thật khốn kiếp.
Nóng quá a... :D :D

Hạng D
16/5/12
1.657
1.391
113
36
XÌ GÒN
Em cũng bỏ phiếu k uống dù chỉ 1 chai. Vì tương lai k ai đoán trước được cả.hôm nay 1 chai..k sao ,ngày mai 2 chai..vẫn k có gì....nhưng....ngày tới thì sao...Ngày trước em và bọn bạn từng để lại hậu quả rất nghiêm trọng rồi.:(.. Các bác cứ nghĩ kỹ đi ạ!!!

Hạng D
16/5/14
2.294
2.279
113
từ trước tới giờ em vẫn uống đôi khi uống nhiều nhưng mới hôm rồi hôn dít 1 em tuy bị móp nhẹ nhưng em hứa với các bác rằng sẽ không uống quá 1 lon khi lái xe nữa.

Hạng B1
10/11/14
83
134
33
28
Thực ra về nguyên tắc thì đã uống thì không lái xe...Sure...Tuy vậy bản thân mỗi người lại tự dễ dãi với chính mình với phép vệ sinh tâm hồn " UỐng một vài chai..không sao.." và khi đã nhiều chai thì " Không sao..mình lái lụa..lái chuẩn.." và cuối cùng thì.. " Kệ mịa...say thì taxi.. " bỏ xe lại quán hoặc gọi bà cả ra lái về... Bản thân em đôi lần cũng đã tự dễ dãi với bản thân...Và rất may chưa có gì đáng tiếc xảy ra...Và điều quan trọng nhất là chế tài cho việc uống rượu beer khi lái xe không cao.. 7tr tiền phạt và giam xe...Khi đó đc xxx đặt vấn đề " cắt nửa vầng trăng "...Quá nhỏ cho các bác có xe để đổi lại có thể thoát không bị giam xe...
Dạo sau này em cũng cương quyết hơn vấn đề rượu beer và xe..Hoặc taxi hoặc có người cầm tài thay.. :D :D
Bác thật là tốt!

Hạng C
15/6/13
774
538
93
ý của em là ko nên lái xe dù chỉ uống 1 chai. Chúng ta thường ngưỡng mộ sự văn minh khi lái xe của nước ngoài, và họ rất nghiêm khi phạt tài xế lái xe mà đã uống chất có cồn, nên chúng ta nên ủng hộ việc này, đã uống rượu bia thì nên đi taxi hay xe ôm về.