Theo các bác đã uống rượu bia thì có nên lái xe hay không?

• Total voters
    125
Hạng B2
12/11/14
129
45
28
Theo ý kiến e thì ta nên kiểm soát được bản thân. Đối với nhiều người công việc không thể không có cái đó nên ta tuỳ cơ ứng biến. Ý kiếm của e mong các bác đừng gạch đá

Hạng D
19/7/10
1.699
1.754
113
50
Theo ý kiến e thì ta nên kiểm soát được bản thân. Đối với nhiều người công việc không thể không có cái đó nên ta tuỳ cơ ứng biến. Ý kiếm của e mong các bác đừng gạch đá

Đây chính là sự dễ dãi với bản thân mình nè bác.
Theo các bác đã uống rượu bia thì có nên lái xe hay không?

Hạng D
19/7/10
1.699
1.754
113
50
Chuyện uống rượu bia khi lái xe, dẫu bik là nguy hiểm, nhưng vẫn còn những Oser coi thường việc này & có những tai nạn đáng tiếc đã xãy ra. Cuối cùng em nhận ra được điều này:

"LÝ DO TO HƠN MỤC ĐÍCH"

• Like
Reactions: bl3399
Hạng D
2/10/14
1.466
256
63
La cà đâu đó
Nói đi nói lại , thấy tai nạn thì sợ ..nhưng em uống chút chút vẫn lái . Cứ ở VN đi tiệc tùng hay chơi bời , kiểu gì cũng có nhậu . Mà ngồi coi chúng nó nhậu , sao chịu được.

• Like
Reactions: bl3399
Hạng D
7/4/14
1.349
1.892
113
Bia rượu đã uống từ thời còn thanh niên, mà thời đó làm gì đủ khả năng để sở hữu xe hơi, nên đành phải lái 2B về như là thói quen.
Rồi theo thời gian, công việc phát triển, kinh tế khá hơn thì sắm 4B thế nhưng bia rượu đã ngấm sâu vào tâm hồn rồi. Nói bỏ thì khó, mà uống cũng khổ, tiến thoái lưỡng nan.

Trong một lớp học có học sinh ngoan ngoãn nghe lời thầy cô, lại có những học sinh cá biệt bất tuân.
Thôi thì tuỳ vào ý thức của mỗi người vậy. Ai sai sẽ tự chịu trách nhiệm về việc làm của mình.

Hạng D
16/10/12
3.069
6.354
113
Hãy đến các tiệc cưới, quán nhậu xem có bao nhiêu xe ô tô, bao nhiêu % người đi ăn tiệc mà không nhậu vì phải lái xe, bao nhiêu % người nhậu đi Taxi, bao nhiêu % người nhậu và có tài xế lái xe.

• Like
Reactions: haioriflame
Hạng C
10/6/14
917
713
93
38
hãy tập thói quen cho mình, nghiêm khắc vs bản thân 1 tí.
e kể 1 câu chuyện.
trước kia e đi làm công trình, gặp 1 bác bảo vệ đi xe đạp , nhưng khi bác ấy để xe gần công trường thì bác ấy khóa gần 3 ổ khóa.
mình: sao bác khóa nhiều thế, xe đạp nó ít để ý để lấy lắm bác ơi !!!
bác: tôi không phải tiếc nhiều về chiếc xe đạp khi nó mất. mà tôi sợ làm hư cái tính cẩn thận của tôi.
" cẩn tắc vô ưu "