Theo các bác đã uống rượu bia thì có nên lái xe hay không?

• Total voters
    125
Hạng B2
17/11/13
176
521
113
TP.HCM
Em mới vote xong, giờ thì em kể chuyện hầu các bác nghe hen:
Chả là hồi thứ sáu tuần trước em chở gia đình vợ đi Vũng Tàu chơi. Tối đó sau khi làm một mình một lèo hết cái xô 6 chai Budweiser ở Vuvuzela thì anh vợ bẩu đi ra Lê Hồng Phong ăn khuya cái rồi về ngủ. Thế là em đèo bà cả và vợ chồng anh rể đi, do ko rành đường nên lúc ôm cua qua đoạn công viên chỗ bar cucu em một tay cầm lái, một tay cầm đt mở bàn đồ dò đường và... em nghe mọi người trong xe la oai oái, em ngó lên thì nghe tiếng bụp, xe em leo lên dải phân cách, chui vô hàng cây. Hên nghe la nên em mới kịp đánh lái leo xuống, ko thôi là húc vô cột điện rồi, với xe gầm cao nên ko để lại hậu quả. Hoảng quá em tấp vô lề góc Ng~ Du để dò đường cho chắc. Lát sau tới quán em tu mấy chai nước suối, đi tè hoài luôn cho giã bớt cồn trong người ra. Tởn tới trưa hôm sau Bố vợ kêu uống một ly thôi cũng ko dám, tự hứa từ nay về sau chừa luôn. :confused:

Hạng D
24/3/11
1.790
552
113
40
Xì Phố
Như em đã nói đấy chế tài không cao..Thêm vào đó là việc xxx sẵn sàng nhận tờ rơi nên chúng ta đã tự dễ dãi với chính mình...Hồi ở nc ngoài cũng vài lần em drink & drive...Cũng may là chưa xộ khám..Bạn bè nước ngoài chửi nhoi trời khi biết e say mà vẫn lái xe.. Ở Vietnam say lái xe khó hơn nước ngoài triệu lần vì chung quanh đầy xe máy tạt ngang tạt ngửa...Làm mình fai căng cái đầu ra để lái...Về đến nhà tỉnh mợ nó luôn..Hết say.. Nhưng nói chung là nguy hiểm..Không nên như thế.. :D :D

Hạng C
8/7/14
923
564
93
Em kg ủng hộ viêc uống beer rồi lái xe. Nhưng uống cứ uống. Về cách nào thi tuy ( uber. Xe ôm. Taxi ) e toàn tụ tập ở nhà và .... Uống

Hạng F
1/8/12
5.724
5.737
113
TP HCM
Đã uống rượu bia thì không lái xe, đã lái xe thì không uống rượu bia. Khẩu hiệu này em triệt để tuân thủ các Bác ạ.

• Like
Reactions: haioriflame
Hạng D
14/11/08
1.908
560
113
Biên Hoà
Em không ủng hộ việc uống bia rồi lái xe. Nếu cần thiết các bác sử dụng phương tiện taxi hoặc xe ôm để về nhà sau mỗi lần uống. Nếu dễ dãi 1 chút với bản thân mà gây tai nạn thì cả đời ân hận cũng không kịp đâu các bác nhé!

• Like
Reactions: haioriflame
Hạng D
24/3/11
1.790
552
113
40
Xì Phố
Em không ủng hộ việc uống bia rồi lái xe. Nếu cần thiết các bác sử dụng phương tiện taxi hoặc xe ôm để về nhà sau mỗi lần uống. Nếu dễ dãi 1 chút với bản thân mà gây tai nạn thì cả đời ân hận cũng không kịp đâu các bác nhé!
Ở Vietnam...Uống xong lái thì tai nạn xảy ra thì mình chỉ vào hộp thôi..Còn người khác thì mới thực sự là tai nạn... :( :(