Theo các bác đã uống rượu bia thì có nên lái xe hay không?

• Total voters
    125
Hạng D
9/6/12
1.846
1.051
113
Bác làm giề kinh thía. Nhậu có hại ai đâu. Quan trọng là sau cái nhậu đó. Và có nhiều thành phần nhậu thế nào. Uống bia bọt phải kể đến japan.vậy sao nó phát triển kinh thế. :3danbanh:
vô bàn nhậu mấy ông toàn bô lô ba la nói xàm, phát triển kinh tế cái cục c*t

• Like
Reactions: hello_baby
Hạng C
8/7/14
923
564
93
vô bàn nhậu mấy ông toàn bô lô ba la nói xàm, phát triển kinh tế cái cục c*t
Bác này có thể kg thích nhạu thì em ủng hộ ý kiến bác. Nhưng chắc bác có thể ít tiếp khách hay ít giao dịch với thượng đế ( đó là ý riêng em ) chứ riêng cái thượng đế bên mảng của em thì 10-100 thượng đế sau khi cắn dc xiền là nhậu. Sau đó thì lại cv tiếp. Còn cái dạng bác chủ nói bla..bla đó thì chắc dạng cn hay xe ôm rồi. Còn kg thì nghe ở mấy cái uán vỉa hè. Nơi mấy chả xả xì chét thoai. :3dcuoi::3duongbiahutthuoc:

• Like
Reactions: dep_lao and Clouds8
Hạng C
8/7/14
923
564
93
Các bác ơi. Nên đi đúng chủ đề bác chủ thớt đưa ra nữa là. : CÓ NÊN LÁI XE KHI UỐNG BIA RƯỢU KHÔNG ?

Hạng B1
22/10/14
87
46
18
45
văn hoá rượu bia đã ăn sâu vào ý thức người Việt rồi, không ai cấm nhậu, nhưng chúng ta phải biết nhậu đúng độ, đúng chỗ. tôi ủng hộ tăng thuế rượu bia 500% để bù vào giá xăng hoặc bảo trì đường bộ.

• Like
Reactions: haioriflame
Hạng C
8/7/14
923
564
93
văn hoá rượu bia đã ăn sâu vào ý thức người Việt rồi, không ai cấm nhậu, nhưng chúng ta phải biết nhậu đúng độ, đúng chỗ. tôi ủng hộ tăng thuế rượu bia 500% để bù vào giá xăng hoặc bảo trì đường bộ.
Ủng hộ ý bác. Hai tay. Và tăng mức phạt lên khi nồng độ vượt quá sự cho phép, em vote cho 1 vé là kg lái xe khi đã uống rượu bia.

• Like
Reactions: swear
N7
Hạng D
27/10/13
1.723
652
113
44
USA
tùy cân nặng & tửu lượng, uống 2 chai, nghỉ ngơi khoảng 1h là ok ko lo nồng độ cồn cao

Hạng D
18/8/14
1.116
425
83
45
tùy cân nặng & tửu lượng, uống 2 chai, nghỉ ngơi khoảng 1h là ok ko lo nồng độ cồn cao
bia chế biến thêm phụ gia để uống vào cồn giữ trong gan càng lâu càng tốt, để người ta ít cảm thấy say , uống được nhiều, bán chạy hàng, nhưng thời gian giải hết cồn sẽ rất lâu.

Hạng B2
20/11/10
121
58
28
e thấy nhiều bác k giám nhìn vào sự thật. e giám khẳng định 100 ông lái oto đi nhậu lúc về chả thấy ô nào đi taxi hay xe ôm về cả mà toàn tự lái xe về hết. hôm rồi vô tình e ngồi nhậu cùng mấy thằng CSGT ( nó là bạn của bạn e chứ e k quen) nó còn uống nhiều mà lúc về nó tự lái hết chả thấy thằng nào đi taxi cả.

Hạng B2
30/4/14
323
633
93
Lái xe đi đám tiệc mà không uống thì khó coi quá, thôi thì chịu khó đi 2B uống cầm chừng chừng 1-2 lon cho khỏi đi nhầm đường kẻo lên thiên đường thì khổ.:3dkhoc: