9/5/16
4.028
4.176
113
Bình Phước
cụ nhầm r, con fortuner tiết kiệm nhất pk đấy, con ever mới ra máy 2.0 nhưng ăn uống ngang máy 2.4, còn e đang đi phò 2.8 full đây, nếu đem đám máy cùng dung tích ra, toyota nó vẫn tiết kiệm hơn
Vãi, fortuner mà tiết kiệm nhất pk mới ghê chứ. Thôi, cụ cuồng nó vừa vừa thôi. Mình chạy bản full đây. Uống như bợm nhậu uống bia. Đổ xăng xót hết cả ruột. Đổ 1chai chạy được gần 300km. Cụ tự tính em cái. Hay em chân to?

Hạng D
6/5/04
2.796
1.900
113
Vietnam
Em nghĩ tính theo công nghệ thời bây giờ thì mức tiêu hao nó theo công suất máy, như pajero và fortuner đều 2.4 mà fortuner yếu hơn thì dĩ nhiên tiết kiệm hơn rồi, everet bi turbo mặc dù 2.0 nhưng hơn 200 mã, muốn tạo ra được 200 mã phải có lượng dầu tương ứng.

Về mức nhiên liệu tiêu hao cho máy dầu chắc là không cần bàn. Rất đơn giản chênh nhau không đáng kể.

Ngoài ra kể cả 1 máy lắp cho 2 xe khác nhau, dùng hộp số khác nhau thì cũng tiêu hao khác nhau. Nhà sx căn chỉnh tỷ số truyền khác nhau và mức ga / tốc độ để tự nhảy số khác nhau cũng sẽ tiêu hao khác nhau.

Cơ bản nhất máy dầu Hyundai và Ever là loại tăng áp, công nghệ hiện đại hơn, ít ồn hơn êm hơn là ok roài.

• Like
Reactions: AeroInn
Hạng B1
29/7/18
60
71
18
44
Vãi, fortuner mà tiết kiệm nhất pk mới ghê chứ. Thôi, cụ cuồng nó vừa vừa thôi. Mình chạy bản full đây. Uống như bợm nhậu uống bia. Đổ xăng xót hết cả ruột. Đổ 1chai chạy được gần 300km. Cụ tự tính em cái. Hay em chân to?
xin lỗi cụ e lại đi full 2.8 :) và e đang nói máy dầu e k nói 2.7 nhé, còn 2.7 năm ngoái e đi xe lái thử của toy ( ông bạn cho mượn lúc e chuẩn bị lấy sedona đi tà xùa y tý 1 tuần) full đg trường đo cao tốc tính ra tầm 10l xông xênh tý ( đg trường e k nói đèo núi), còn cụ đi full phố thì xe nào cũng như xe nào, chả bao giờ có 1 quy chuẩn nhé

Hạng D
3/2/17
3.548
4.545
113
cụ nhầm r, con fortuner tiết kiệm nhất pk đấy, con ever mới ra máy 2.0 nhưng ăn uống ngang máy 2.4, còn e đang đi phò 2.8 full đây, nếu đem đám máy cùng dung tích ra, toyota nó vẫn tiết kiệm hơn
Cụ nói so dung tích xi lanh để tính tiết kiệm nhiên liệu làm e cười phọt cả...
Giống hệt mấy cụ so hút khí tự nhiên với tăng áp, Cùng dung tích. Rồi kêu tăng áp tốn xăng
Buồn cười vcl =))

• Like
Reactions: AeroInn
Hạng D
5/5/10
3.636
3.737
113
Leo sedona ngồi xong không muốn xuống (bữa sỉn ông bạn chở về :) ). Vote sedona.

9/5/16
4.028
4.176
113
Bình Phước
xin lỗi cụ e lại đi full 2.8 :) và e đang nói máy dầu e k nói 2.7 nhé, còn 2.7 năm ngoái e đi xe lái thử của toy ( ông bạn cho mượn lúc e chuẩn bị lấy sedona đi tà xùa y tý 1 tuần) full đg trường đo cao tốc tính ra tầm 10l xông xênh tý ( đg trường e k nói đèo núi), còn cụ đi full phố thì xe nào cũng như xe nào, chả bao giờ có 1 quy chuẩn nhé
Mình đi đường trường là chính. Khoảng 70% đường trường. 30% nội thị. Bản máy xăng 4x4. Xe cơ quan chứ k phải xe mình. Lúc nào cũng báo avg 16-17l/100km. Còn đi vào thành phố thì có khi nó giật lên 26-28l.

Tập Lái
6/9/18
19
2
3
36
Nếu bác mua để sử dụng gia đình - ko có ý định đổi chác trong ngắn hạn, yêu thích rộng rãi, trải nghiệm, an toàn thì e vote Sedona hơn fortuner! Ở đây e có thêm tư vấn bác là Innova cũng oke đấy bác! Giá mềm hơn mà rộng rãi, tiết kiệm, lại là Toyota sau này bác đổi cũng thanh khoản cao!!! Trên là quan điểm cá nhân e bác tham khảo ạ!

Hạng D
3/2/17
3.548
4.545
113
Nếu bác mua để sử dụng gia đình - ko có ý định đổi chác trong ngắn hạn, yêu thích rộng rãi, trải nghiệm, an toàn thì e vote Sedona hơn fortuner! Ở đây e có thêm tư vấn bác là Innova cũng oke đấy bác! Giá mềm hơn mà rộng rãi, tiết kiệm, lại là Toyota sau này bác đổi cũng thanh khoản cao!!! Trên là quan điểm cá nhân e bác tham khảo ạ!
Vote sedona bỏ qua fortuner
Cuối cùng ông lại giới thiệu con xe dịch vụ innova là sao?
Ý ông là innova ngon hơn fortuner?