Hạng C
25/4/17
909
1.294
93
35
Tôi dự nhé: nó sẽ nằm chỗ đường Nguyễn Văn Linh, đoạn Quốc lộ 50 và đường Bình tiên nối đến Nguyễn Văn Linh (cầu đường Bình Tiên sẽ được khởi công vào tháng 6/2018), đây là khu vực có dt gần 11ha thuộc dự án Trung tâm Thương mại Platinum Plaza Development tại xã Bình Hưng, nhưng vì lý do nào đó chủ dt Malaysia không làm nữa. Đoạn này đất trống nên triển khai nhanh. Sau này khép vành đai 2, cầu đường Bình Tiên xong lưu lượng người và xe sẽ rất cao, mặt khác phía bên kia sẽ là Mizuki Park nên cư dân sẽ rất đông, và các bác nên nhớ tụi Nhật sẽ hỗ trợ nhau bằng cách xây các tiện ích / khu dân cư gần nhau. Khu vực này sẽ rất hot trong thời gian tới vì hàng loạt dự án bds và hạ tầng được hình thành nên rất có tiềm năng cho Aeon. Nhận định cá nhân.

Replied by Otosaigon

cũng có cơ sở tuy nhiên khu này vướng Bãi rác Đa Phước, thành ra ko biết sao

Hạng B2
24/7/19
132
161
43
40
Các bác đồn đoán từ đông sang tây, từ nam đến bắc HCM, Nhưng thực sự Ở mặt tiền QL22, Hóc Môn nha các bác.

Chính xác là 1 cái Aeon ở khúc mặt tiền QL22 ngay khúc giao với Nguyễn văn Bứa nhé các bác.

Có 2 bác đã xác nhận, vậy là aeon thứ 3 ở Hóc Môn đúng ko các bác.

Hạng B2
20/9/09
174
3.289
138
Saigon
Có văn bản nào ko bác, chứ mấy cái đồn thổi chém mệt lắm. Đất giáo dục mà chuyển sang tm có lẽ khó á bác.

Lô đất rộng lớn cả trăm ha này từ 15 năm nay đã qua 3 đời chủ : đầu tiên là Hàn Quốc, sau đó sang lại cho 1 anh quốc doanh và cuối cùng là DH CNTPHCM bác ạ.

Riêng trường đại học này đã gia hạn lần 2 rồi. Cuối năm 2018 không có vốn xây dựng nên Thành Phố có ý lấy lại.

Em chỉ nghe đồn thôi là đã bán cho 1 NDT Nhật. Bên Nhật sẽ lo hết thủ tục bồi thường cho dân theo giá thị trường hiện tại.

Hạng D
18/8/15
1.288
1.644
113
43
Mấy cái nghe đồn chém ko có giá trị, bác có văn bản thì đưa ra cho ae biết.
Lô đất rộng lớn cả trăm ha này từ 15 năm nay đã qua 3 đời chủ : đầu tiên là Hàn Quốc, sau đó sang lại cho 1 anh quốc doanh và cuối cùng là DH CNTPHCM bác ạ.

Riêng trường đại học này đã gia hạn lần 2 rồi. Cuối năm 2018 không có vốn xây dựng nên Thành Phố có ý lấy lại.

Em chỉ nghe đồn thôi là đã bán cho 1 NDT Nhật. Bên Nhật sẽ lo hết thủ tục bồi thường cho dân theo giá thị trường hiện tại.

Hạng D
18/8/15
1.288
1.644
113
43
AEON nó thiết kế khác hẳn. Làm gì có cửa kiểu bèo này. Chắc sắp bán đợt tiếp theo của dự án.
Aeon Mall tiếp theo sẽ đặt ở Eco Green SaiGon, đã có phối cảnh rồi

Hạng B1
4/6/20
79
99
18
37
Hứa là phải có đó nha.
Tôi nghĩ CĐT này là fan ưng hoàng phúc, "hưa nhiều thất hứa nhiều". Tay nào Vẽ vời gian dối khách hàng quay phim, chụp ảnh lại mai mốt mua nhà không có kiện tội lừa dối khách hàng. Bản vẽ và thiết kế AEON Mall Hóc môn đã có, cũng đang đấu thầu hẳn hoi mà còn bịa đặt.

Hạng B2
7/9/17
222
860
113
Cái hình gắn với dự án Eco green có lẽ do CĐT tự sướng để quảng cáo với khách hàng.
Nếu Aeon nó xây cái 3 thì có lẽ nó sẽ kiếm khu đất rộng để xây độc lập, chứ không thể mua hoặc thuê lại một tầng trệt của tòa chung cư được. Vì nó cần diện tích lớn để phát triển nhiều dịch vụ mua sắm, vui chơi khác nhau. Chưa kể chỗ đậu xe và thoát xe nữa. Nên phương án đặt ở Eco green chắc là fake.
Vậy nó sẽ đặt ở đâu? Cái 3 này sẽ phát triển ra khu phía đông hoặc phía nam là chắc chắn. Vì có 2 cái kia nằm ở phía tây và phía bắc rồi.
Khu quận 7 thì giờ đất rộng đủ xây cũng không còn nhiều và không rẻ. Hơn nữa khu này đường xá đang kẹt tùm lum.
Vậy có lẽ nó sẽ kiếm qua khu đông. Nhưng đất quận 2 mà gần trung tâm cũng không rẻ và hết chỗ rồi. Không thể đặt xuống tận khu Cát Lái được vì khu đó xa quá.
Có lẽ chỉ còn khu giáp giữa Q9 và Thủ Đức, dọc XLHN, từ cầu Rạch chiếc tới Suối Tiên. Rất có thể một chỗ nào đó kề luôn vành đai 2 sắp có, chứ không phải là mặt XLHN. Đó là dự đoán cá nhân. Còn cụ thể thì phải chờ thôi.