Hạng B2
13/1/18
141
155
48
52
Tôi nghĩ nó đặt khu nam, trên đường Nguyễn Văn Linh, đoạn Quốc Lộ 50 đến gần Bến xe Miền tây mới. Đoạn này đất còn nhiều lắm và vị trí thì quá đẹp, nằm trên vành đai 2 và cửa ngõ từ các tỉnh miền tây vào Saigon.

• Like
Reactions: phu2531993
Hạng B2
24/7/19
132
161
43
40
Tôi nghĩ CĐT này là fan ưng hoàng phúc, "hưa nhiều thất hứa nhiều". Tay nào Vẽ vời gian dối khách hàng quay phim, chụp ảnh lại mai mốt mua nhà không có kiện tội lừa dối khách hàng. Bản vẽ và thiết kế AEON Mall Hóc môn đã có, cũng đang đấu thầu hẳn hoi mà còn bịa đặt.
Bác có thông tin về đấu thầu của aeon hả bác, cũng nghe mấy thằng bạn bảo đang đấu thầu cách đây 6 tháng thì phải.

• Like
Reactions: Danh HT
Hạng B2
23/3/19
206
129
43
38
Tôi nghĩ nó đặt khu nam, trên đường Nguyễn Văn Linh, đoạn Quốc Lộ 50 đến gần Bến xe Miền tây mới. Đoạn này đất còn nhiều lắm và vị trí thì quá đẹp, nằm trên vành đai 2 và cửa ngõ từ các tỉnh miền tây vào Saigon.
Nó có quỹ đất ở q9 rồi bác

Hạng B1
4/6/20
79
99
18
37
Bác có thông tin về đấu thầu của aeon hả bác, cũng nghe mấy thằng bạn bảo đang đấu thầu cách đây 6 tháng thì phải.
Đúng rồi. Biết mới dám nói chớ bác, tuy nhiên nghề nghiệp bảo mật ko thông tin lộ liễu được. Cứ bác nào nói Nguyễn văn bứa với QL22 là chuẩn các bác cứ nghe. qua đầu năm nó khởi công các bác sẽ tự kiểm chứng.

Hạng B2
24/7/19
132
161
43
40
Đúng rồi. Biết mới dám nói chớ bác, tuy nhiên nghề nghiệp bảo mật ko thông tin lộ liễu được. Cứ bác nào nói Nguyễn văn bứa với QL22 là chuẩn các bác cứ nghe. qua đầu năm nó khởi công các bác sẽ tự kiểm chứng.
Cám ơn bác, vậy là ở khúc đó là chính xác rồi, cũng may đợt rồi ko biết mà cũng được lô gần gần đó ah :D

Hạng B2
21/2/19
155
83
28
31
Aeon giờ chung mâm về danh tiếng với Vin và Nova chưa nhỉ ? Cứ đặt ở đâu là đất khu đó hóa kim cương hoặc có tiềm năng phát triển cực mạnh trong tương lai !

• Like
Reactions: Loveintheafternoon
Hạng B2
10/7/17
227
128
71
41
Cái hình gắn với dự án Eco green có lẽ do CĐT tự sướng để quảng cáo với khách hàng.
Nếu Aeon nó xây cái 3 thì có lẽ nó sẽ kiếm khu đất rộng để xây độc lập, chứ không thể mua hoặc thuê lại một tầng trệt của tòa chung cư được. Vì nó cần diện tích lớn để phát triển nhiều dịch vụ mua sắm, vui chơi khác nhau. Chưa kể chỗ đậu xe và thoát xe nữa. Nên phương án đặt ở Eco green chắc là fake.
Vậy nó sẽ đặt ở đâu? Cái 3 này sẽ phát triển ra khu phía đông hoặc phía nam là chắc chắn. Vì có 2 cái kia nằm ở phía tây và phía bắc rồi.
Khu quận 7 thì giờ đất rộng đủ xây cũng không còn nhiều và không rẻ. Hơn nữa khu này đường xá đang kẹt tùm lum.
Vậy có lẽ nó sẽ kiếm qua khu đông. Nhưng đất quận 2 mà gần trung tâm cũng không rẻ và hết chỗ rồi. Không thể đặt xuống tận khu Cát Lái được vì khu đó xa quá.
Có lẽ chỉ còn khu giáp giữa Q9 và Thủ Đức, dọc XLHN, từ cầu Rạch chiếc tới Suối Tiên. Rất có thể một chỗ nào đó kề luôn vành đai 2 sắp có, chứ không phải là mặt XLHN. Đó là dự đoán cá nhân. Còn cụ thể thì phải chờ thôi.
Mình có hỏi vài bạn bên dự án Eco này thì bảo hồ sơ Aeon Mall đang thẩm duyệt chứ chưa hẵn là thông tin fake

Hạng D
13/1/17
1.248
1.073
113
51
Ngáo ộp aoen, cái này chắc sale nè, rẻ tiền quá, ế quá, 1 dạng lừa đảo.

Hạng B1
4/6/20
79
99
18
37
Mình có hỏi vài bạn bên dự án Eco này thì bảo hồ sơ Aeon Mall đang thẩm duyệt chứ chưa hẵn là thông tin fake
Chủ đầu tư hay sales thẩm du chứ thẩm duyệt gì, dự án ở Hoc mon bác Ms. Nguyệt cung cấp đã đấu thầu hết trơn giờ ECO còn lùa gà thẩm duyệt gì nữa :cool::cool:

Hạng B2
6/8/20
249
700
93
37
Hóng từ năm 2017 đến giờ mà chưa có cái nào mới. Nhớ năm nào siêu sales ở q2, q9 nói nào là Mai Chí Thọ, nào là Liên Phường, nào là Võ Chí Công,...
Quận 7, Nhà Bè cũng mấy cái. Em nhớ có lần nói chuyện với 1 người có quen người trong Aeon, ng ta bảo đừng nghe sales lùa, bên Nhật người ta làm ăn chắc lắm, dự án phải thật sự đủ chuẩn mới làm. Các tiêu chí về thông thương, mật độ dân cư, chi tiêu trung bình đầu người... phải đáp ứng đủ họ mới nghĩ đến. Người Nhật người ta làm chắc, nên từ khi có dự án đến khi ra hình hài thời gian khá lâu, không như các cty Việt Nam. Bên Việt Nam mình thì các doanh nghiệp bds xây xong kéo dân về, còn nghề của các bạn như Aeon là đi theo dân cư.
EM nghĩ sớm muộn sẽ có, nhưng nhiều khả năng sẽ nằm bên mé đầu-giữa Q12 (không phải Hóc Môn hay Củ chi nhé), mé Q10-11, mé giữa Q6-Q8. Bên khu Q7-Nhà Bè và Q2-Q9, dù phát triển nhưng có cảm giác mật độ dân cư và hành vi tiêu dùng hơi khác với tập khách hàng mà Aeon quan tâm. Bên Thủ Đức thì đã có Gigamall nên Aeon vào sẽ là không khôn ngoan.

• Like
Reactions: d.an1
Hạng B1
6/1/22
61
269
53
54
Hóng từ năm 2017 đến giờ mà chưa có cái nào mới. Nhớ năm nào siêu sales ở q2, q9 nói nào là Mai Chí Thọ, nào là Liên Phường, nào là Võ Chí Công,...
Quận 7, Nhà Bè cũng mấy cái. Em nhớ có lần nói chuyện với 1 người có quen người trong Aeon, ng ta bảo đừng nghe sales lùa, bên Nhật người ta làm ăn chắc lắm, dự án phải thật sự đủ chuẩn mới làm. Các tiêu chí về thông thương, mật độ dân cư, chi tiêu trung bình đầu người... phải đáp ứng đủ họ mới nghĩ đến. Người Nhật người ta làm chắc, nên từ khi có dự án đến khi ra hình hài thời gian khá lâu, không như các cty Việt Nam. Bên Việt Nam mình thì các doanh nghiệp bds xây xong kéo dân về, còn nghề của các bạn như Aeon là đi theo dân cư.
EM nghĩ sớm muộn sẽ có, nhưng nhiều khả năng sẽ nằm bên mé đầu-giữa Q12 (không phải Hóc Môn hay Củ chi nhé), mé Q10-11, mé giữa Q6-Q8. Bên khu Q7-Nhà Bè và Q2-Q9, dù phát triển nhưng có cảm giác mật độ dân cư và hành vi tiêu dùng hơi khác với tập khách hàng mà Aeon quan tâm. Bên Thủ Đức thì đã có Gigamall nên Aeon vào sẽ là không khôn ngoan.

Em thấy AEON tự thu hút cư dân, kéo giao thương cả vùng quanh nó chứ.

• Like
Reactions: pzeloch