Hạng B2
30/11/06
156
3
18
RE: Theo các pác thì con SanTaFe lấy màu gì là đẹp nhất!

Trích đoạn: truongptcl

Oh có hay wá vì hầu hết các màu SFE: Đen, xanh, bạc đều OK cả nhưng nếu em lại thích chú màu be thì sao bác nhẩy? Chú SFE màu be đuợc coi là giống mầu Đồng (kim) hay là màu đất (thổ) bác nhẩy?

Thực tình, em đang kết chú màu be :-(
Bác là mệnh Thủy rất kỵ màu vàng (be) và màu xanh lá vì theo thuyết âm dương - tương sinh, tương khắc: Thổ (vàng) khắc Thủy, hoặc Thủy sinh Mộc (xanh lá).
Bác chỉ đi màu bạc, trắng (Kim) hoặc màu đỏ (Hỏa) là rất đẹp. (Kim sinh Thủy) - (Thủy khắc Hỏa) Theo đó, nếu bác đi các màu trên thì được lợi, có khi với con xe bác có thể làm ăn phát đạt hơn hẳn. Màu đen, màu xanh sẫm (Thủy) cũng tạm được, màu này không lợi, không hại. Chúc bác chọn được màu xe ưng ý! :D

Last edited by a moderator:
Hạng B2
28/9/07
372
3
18
49
HN open

Bác là mệnh Thủy rất kỵ màu vàng (be) và màu xanh lá vì theo thuyết âm dương - tương sinh, tương khắc: Thổ (vàng) khắc Thủy, hoặc Thủy sinh Mộc (xanh lá).
Bác chỉ đi màu bạc, trắng (Kim) hoặc màu đỏ (Hỏa) là rất đẹp. (Kim sinh Thủy) - (Thủy khắc Hỏa) Theo đó, nếu bác đi các màu trên thì được lợi, có khi với con xe bác có thể làm ăn phát đạt hơn hẳn. Màu đen, màu xanh sẫm (Thủy) cũng tạm được, màu này không lợi, không hại. Chúc bác chọn được màu xe ưng ý!
Màu nòng súng có hợp mệnh thuỷ không bác?

Hạng D
1/10/04
4.840
40
38
Hà Nội

@Binhmefe: hợp hay không hợp thì đ.c đã cưỡi em màu nòng súng:D nên tốt nhất là đừng có hỏi hợp hay ko hợp trừ khi đ.c có ý định mua em mới;)

Hạng C
29/6/07
597
0
0
53
Hà Nội

Em hoàn toàn đồng ý với bác Kiến Vàng. Các bác nào đã có xe rùi thì nên quan tâm đến kiếm thêm xiền đầu tư để chiếc xe của mình thêm tiện nghi, an toàn và đẹp hơn chứ cứ loanh quanh vụ màu sắc rồi vận vào mình nhiều khi thêm lo hoặc hắt hủi "em nó" thì tội nghiệp.

Nếu bác nào đang định mua xe mà muốn có thêm yếu tố này để quyết định cho dễ thì chỉ việc vào Google, tìm chuỗi ký tự "màu xe kim mộc thủy hỏa thổ" là kiếm được một đống bài viết có liên quan đến luật ngũ hành và màu sắc xung quanh ta như quần áo, nhà cửa, thậm chí có nhiều bài viết cả màu xe (VD:http://blog.360.yahoo.com/blog-3Sq85HYpfLNIdIu9iqrAfQ--?cq=1&p=706). Tuy nhiên, tác giả cũng nói rõ, cái này tham khảo cho vui thôi nhé và em cũng không muốn post lên đây làm mọi người phân tâm.

Riêng em, em đã có quyết định cho riêng mình (em chọn màu "vợ cả bảo" cho gia đình thêm yên ấm với "vợ hai") và xin phép không bàn luận vụ này nữa. Bây giờ sẽ theo bác Kiến Vàng để tìm hiểu về đời xe và options cho vợ hai.

Cheers,

Hạng D
23/3/05
2.198
285
83

Em thấy PM của bác, chưa kịp trả lời thì lại đọc được bài cuối của bác. Chúc mừng bác đã chọn được màu xe! Thật ra không có màu nào là tốt tuyệt đối, bàn về ngũ hành tương sinh tương khắc thì phức tạp lắm, cái gì quá cũng không tốt và nó lại phản tác dụng. Quan trọng nhất là mình phải cảm thấy thoải mái và yên tâm với lựa chọn của bản thân :)

Hạng B2
28/9/07
372
3
18
49
HN open

@Binhmefe: hợp hay không hợp thì đ.c đã cưỡi em màu nòng súng nên tốt nhất là đừng có hỏi hợp hay ko hợp trừ khi đ.c có ý định mua em mới
Cảm ơn bác Kiến nhắc nhở ,em hổi đẻ tham khảo và có ông bạn đang chuẩn bị cưới một em SF, và ông này rất kỹ tính về màu lại mạng thủy .mong các bác chỉ giáo!!

Hạng B1
27/6/06
91
9
8

Sẵn dịp cho em hỏi ké luôn. :D Em mạng Mộc thì chọn màu gì thì hợp hả các bác? Mong các bác chỉ điểm [8|]

Last edited by a moderator: